Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Morgan Tsvangirai, Ikulu, Dar Es Salaam.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Dec 4, 2008.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    DIRECTORATE OF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS
    UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

    Telephone: 255-22-2114512, 2116898
    E-mail: ikulumawasiliano@yahoo.com
    press@ikulu.go.tz
    Fax: 255-22-2113425


    PRESIDENT’S OFFICE,
    THE STATE HOUSE,
    P.O. BOX 9120,
    DAR ES SALAAM.
    Tanzania.



    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI


    Na Mwandishi Maalum


    Mwenyekiti wa Umoja wa Afrika (AU), Rais Jakaya Mrisho Kikwete jioni ya leo, Jumatano, Desemba 3, 2008 amekutana na kufanya mazungumzo na kiongozi wa chama cha Movement for Democratic Change (MDC) cha Zimbabwe, Bwana Morgan Tsvangirai, Ikulu, mjini Dar Es Salaam.

    Katika mazungumzo hayo, Bwana Tsvangirai amemweleza Rais Kikwete juu ya mazungumzo yanayoendelea kati ya MDC na chama tawala cha Zimbabwe cha ZANU-PF kuhusu uundwaji wa serikali ya umoja wa kitaifa nchini humo.

    Bwana Tsvangirai amemweleza Rais Kikwete kuwa mazungumzo hayo bado yamekwama na akamwomba mwenyekiti huyo wa AU kutumia mamlaka ya umoja huo kuangalia jinsi ya kukwamua mazungumzo hayo.

    Mazungumzo hayo ya kuundwa kwa serikali ya kitaifa nchini humo ni mchakato wa AU, ambayo imeiomba Jumuia ya Uchumi Kusini mwa Afrika (SADC) kusimamia moja kwa moja mazungumzo hayo chini ya mpatanishi Mheshimiwa Thabo Mbeki, Rais wa zamani wa Afrika Kusini.


    Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,
    Ikulu,
    DAR ES SALAAM.

    03 Desemba, 2008
     
  2. M

    Mama JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
  3. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Hawa mabwege bado wanatumia yahoo tu? Hata baada ya Sarah Palin kuwa spoofed and all?

    Juzi nimeona top echelon ya polisi wote wanatumia yahoo, gmail, lycos etc.

    Kazi tunayo!
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Dec 4, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nilidhani Morgan ni Waziri Mkuu Mteule/Waziri Mkuu... ??
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Dec 4, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..tatizo la Morgan Tsivangarai ni kwamba usipokubaliana naye anaishia kukuita majina ya ajabu-ajabu.

    ..halafu taarifa haielezi ni nini msimamo wa Tanzania kuhusu mgogoro wa Zimbabwe.

    ..inasemekana msimamo wetu unafana-fanana na ule wa Botswana.

    ..nimeona niwaletee barua ya Thabo Mbeki inayoonyesha frustrations zake na tabia za Morgan Tsivangarai na MDC-T.

     
  6. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #6
    Dec 4, 2008
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,871
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    Leo tumesikia kwamba Raila ametaka viongozi wa Afirka wafikirie jinsi ya kumuondoa Mugabe na kumtangaza moja kwa moja Tsvangirai kuwa Rais. Ni maneno yametustusha wengi. Lakini ni jambo ambalo linaweza kujadiliwa.
    Kwa sababu Mugabe is an old man,who has done his task,na anaweza kupumzika. Na kama ikiwezekana kwa elders kumuomba Kustaafu,itakuwa jambo zuri.
    Kenya uhalifu ulitokea,Raila alishinda,tatizo likatanzazuliwa na Kofi Annan solution,kwa kumpa Raila Uwaziri Mkuu. That crime cannot be committed twice. It was a tragedy,Kenya ingeweza kuwa Somalia,lakini,by the Grace of God,there was peace.
    This is not about Mugabe. He is a respected person,ameleta Uhuru Zimbawe,na hata akistaafu sasa ataheshimika.
    Aombwe aachie ngazi,aondolewe peacefully,emphasi on" peacefully"
     
  7. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Ya kweli haya? "Tumesikia" ni wingi, wewe na nani? Kutoka wapi?

    Kama kweli alikuwa wapi siku zote anasubiri moto mpaka unazimika ndiyo anataka kupata shughuli mpya ya kuuanzisha tena?
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Dec 4, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Mbeki alishindwa kutafuta suluhu ndani ya chama chake mwenyewe, je anaweza kweli kutafuta suluhu katika nchi ye wengine? SADC wasituletee ujinga hapa wa kusema power sharing kati ya Robati na Mogani; ingekuwa Robati ndiye amepata kura kama za Mogani unadhani kungekuwepo huu mjadara wa power sharing? Angesema ameshinda kama alivyofanya Salmini pale Zanzibar mwaka 1995 na kuchukua madaraka yote. Mugabe must go now!
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Dec 4, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    Kichuguu,

    ..huu siyo muda wa Morgan kuzunguka akitafuta kuungwa mkono kupata madaraka/Uraisi Zimbabwe. badala yake atumie muda huu kutafuta msaada wa kupambana na kipindupindu na balaa la njaa nchini kwake.
     
  10. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mugabe should be charged with crimes against humanity. He's letting his people eat excreta and die of cholera among other preventable diseases. He needs to do something about his ego before Zim becomes another version of somalia
     
  11. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #11
    Dec 5, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,553
    Likes Received: 2,548
    Trophy Points: 280
    enough is enough, Mugabe must go now!
     
  12. Dar_Millionaire

    Dar_Millionaire JF-Expert Member

    #12
    Dec 5, 2008
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 217
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kwa wale wote wanaotaka kumsulubu Mugabe je ungekuwa wewe ndio Raisi Mugabe ungefanyeje ili kupata ardhi ya mababu zako iliyoporwa kwa mtutu wa bunduki, uliyoiomba kwa ustaarabu wa hali ya juu kwa kutumia usomi wako wa sheria lakini counterpart wako akakuzunguka?
     
  13. J

    JokaKuu Platinum Member

    #13
    Dec 5, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ..hakuna nchi iliyoko tayari kubeba gharama za kumuondoa Mugabe madarakani.

    ..South Africa wanaogopa kuchukua mzigo wa wakimbizi. wana-prefer soft landing ktk kumuondoa Mugabe.

    ..Botswana wanapiga kelele lakini hawana uwezo wa kijeshi kumtoa Mugabe. zaidi hawana credibility miongoni mwa majirani wa SADC. Botswana haikuwahi kuwawekea vikwazo au kufunga mpaka wake wakati wa utawala wa Smith na makaburu. kipindi hicho Raisi wa Botswana alikuwa Sir.Seretse Khama, baba mzazi wa Raisi wa sasa Lt.Gen.Ian Khama.

    ..nchi yenye nguvu za kijeshi za kumuondoa Mugabe ni Angola. tatizo ni kwamba Mugabe aliwasaidia sana wakati wakipigana na Savimbi wa Unita. Mozambique nao ndio usiseme; deni lao kwa Zimbabwe, ZDF,ZANU-PF, na Mugabe, halina mfano.
     
  14. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2008
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,188
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    jokakuu, Botswana walikuwa ni member wa Petriotic Front countries, kuwa na uwezo au kutokuwa na uwezo si suala la how big your military is; you can act as a launch pad for the big guys. Hicho ndicho mugabe anahofia kwa Botswana. Suala la kutofunga mipaka au kufunga was more economical than political. this country have been a sole democratic country in Africa; which was born democratic; maamuzi ya kufunga mipaka hayaamuliwi na "fikra za mwenyekiti Zidumu" kama sisi.
     
Loading...