Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mongela wa PSPF asimamishwa kazi...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgomba101, Oct 21, 2012.

  1. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    MKURUGENZI wa Uendeshaji wa Mfuko wa Pensheni kwa Watumishi wa Umma (PSPF), Patrick Mongella, amesimamishwa kazi kuanzia Oktoba 15 mwaka huu, kupisha uchunguzi wa tuhuma zinazomkabili.

    Chanzo cha kuaminika kutoka PSPF kimesema kwamba, kusimamishwa kwa mkurugenzi huyo, kumetokana na agizo la Bodi ya Wadhamini ya PSPF, baada ya kubaini kuwapo namna ya kutotekeleza majukumu yake ipasavyo, pamoja na kutotii maagizo halali ya wakubwa wake kuhusiana na uendeshaji wa shughuli za mfuko.

    Pia, habari za ndani zinaeleza kuwa kiongozi huyo hakuwa na mahusiano mazuri ya kikazi na watumishi wenzake wa mfuko wa kada zote, akidaiwa kuwa ni mwenye dharau, kiburi, majivuno na lugha chafu kwa watumishi walioko chini yake, wakiwamo viongozi wake wakuu.

    Chanzo hicho kimefichua kwamba, majigambo ya bosi huyo yanatokana na yeye kujivunia jina la mama yake, ambaye aliwahi ni mkongwe katika nyanja mbalimbali za siasa ndani na nje ya nchi na ukaribu aliokuwa nao na baadhi ya viongozi waandamizi wa serikali hapa nchini.

    Taarifa zaidi zinapasha kuwa, kiongozi huyo aliyepewa dhamana ya kuongoza kurugenzi nyeti katika taasisi hiyo muhimu, hakuwa na sifa na vigezo hitajika vya kitaaluma wakati wa ajira yake, hivyo kupelekea kusaka sifa hizo baada ya kupewa nafasi hiyo.

    Watumishi wengi wa PSPF wamepokea agizo hilo la bodi kwa furaha kubwa, maana kiongozi huyo alikuwa ni kero na kikwazo kikubwa tena cha muda mrefu sana, husus
     
  2. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi hatima ya Mr Chizi vipi?
     
  3. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sishanagai sana huyu jamaa (mtoto) nasikia aliwahi kufanya kazi kampuni ya sigara na alifukuzwa kazi kwa utovu wa nidhamu, alikuwa analazimisha apewe cheo hapo sigara kwa kutumia jina la mama yake.
     
  4. l30f

    l30f Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja aende zake atupishe na sisi
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mama yake naye si alitutia aibu na hasara (financially) kule African Parliment (AP)? Tanzania ililazima kulipa hela za matanuzi yake aliyokuwa anafurahia na familia yake ili kupunguza aibu ya nchi?
     
  6. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Madhara ya kuwapa watu ajira na vyeo kwakuwa ni watoto wa vigogo ndo haya.wengi wa hawa watu ni vilaza na hawana utendaji mzuri wa kazi ila majina na system zinawabeba.
     
  7. P

    Ponera JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna lolote hilo ni agizo la jk kwasababu jamaa ni mkristo,
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,089
    Likes Received: 578
    Trophy Points: 280
    waje na ppf na nssf wawafukuze kazi wengine kule......
     
  9. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Angekuwa ana jina fulani, watu wasingekawia kusema wanaonewa.
     
  10. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    mtu akiambiwa ataje mbwa watatu akakuacha wewe basi huyo ni kilaza na hajui mbwa
     
  11. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    yaani wewe mubwa una aleji sana na udini, u r very dangerous in ths nation,mind u.
     
  12. K

    Karug JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani, tusifike kusikotakiwa...! Ukristo, jina fulani kuonewa tusivipe nafasi katika systems zetu! Sitaki kusema hivyo vitu havipi, hapana vipo ila nasema tusivihusudishe...

    Mtu kama alishaonesha failure katika kampuni fulani na akatimuliwa, kunakuwa na ajabu gani tena asipobadilika akitimuliwa na mwajiri mwingine? Napenda sana ndugu zanguni tujenge utamaduni wa kuchapa kazi na kutambua uwezo wa mtu katika nafasi yake no matter what..!
     
  13. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,240
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Wamemrudisha Mafuru watamrudisha na huyu...hii ndio Tz yetu. Wazembe wapuuzi ndio wanapewa mamlaka ya kuingoza Tz. Anajivuna nini na mama yake?? Mama yake muda wake uliisha..Tatizo la Tz. watoto wa viongozi wanageuza kama nchi ya Tz. ni ya baba zao wanasahau Tz ni ya Watanzania na sio ya ukoo fulani au jina fulani. Dawa ilikuwa kuwaondoa wote tuchukue watoto wa wakulima wanaojua ni kiasi gani wazazi wao walitaabika kuwapekeka shule sio hawa kula kulala kila siku wanafikiri ni wao waliiiumba dunia na kama si dunia Tanzania.
     
  14. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    greedy... wana mashamba ya Zabibu...

    Pesa za UN nyingi... wanajsikia
     
  15. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tunaongea sana, si amepisha uchunguzi kwanini tusiache uchunguzi ufanyike?? hata bata anakuwa msikivu akitaka kujua jambo.
     
  16. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,272
    Likes Received: 748
    Trophy Points: 280
    sipendi tabia yako ya kupiga ikulu. maana wao siku zote kaonewa kwa kuwa ni .... lakini sisi tunaangalia tija yake kazini no more no less.
     
  17. Heavy equipment

    Heavy equipment JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 619
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Mbona hawafungwi au kuiba kwa kupokezana? utasikia kabadilishiwa kitengo cha ulaji
     
  18. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ajira gani? hapo ni shamba la bibi kama Bot. Nafasi ilitangazwa lini? watu kibao hapo wapo haijulikani walifanya lini interview na wala hizo nafasi hazijulikani zilitangazwa lini. Ukiacha BoT hapa ndo target ya watoto wa vigogo. ukifanya kazi kwa zaidi ya miaka 3 unakopeshwa milioni mia hamsini. we kapuku utapata wapi?
     
  19. M

    Mundu JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Yaani mtu mmoja ameanzisha uzi...bila hata wengine kuwa na uhakika wa 1) Ukweli wa habari yenyewe, wameshaanza kutupa mawe 2) Ukweli wa tuhuma zenyewe, wameshaanza kuhusisha watu wengine (Hivi kuwa mkurugenzi kwenye taasisi kubwa kama ile, unaweza kweli kupewa kwa kuwa mama yako alikuwa na jina kubwa? Tena mama mwenyewe sasa hivi hana hata chembe ya madaraka)

    Ndugu zangu, tuendelee na kujadili hoja...lakini tuwe objective japo kidogo...

    Senki You!!
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    cha ajabu eti anatumia jina la mama yake..kwanini asitumie jina la baba yake kama wengine wote tufanyavyo kama ni mwanaume wa kweli....mwanaume mzima ovyoooo
     
Loading...