Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mohamed Dewji na falsafa ya 'singida yetu inapaa.'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by msambaru, Feb 14, 2012.

  1. m

    msambaru JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Wana JF karibuni singida mje muone tunavopaishwa na mbunge wetu, jamani sisi tumekuwa wapiga kura kwa kula pilau ng'ombe, kupewa t-shirt, kanga na vitenge mpaka lini? CDM makao makuu mwulika mwizi plz plz plz twafwa huku, mbunge anafanya b/ness mpaka nje ya nchi kupitia nafaka za humuhumu ila imebaki kutuletewa zawadi za kitoto kama hizo, mbunge wetu hata kuingia mjengoni sikumbuki ni lini mwenye kumbukumbu sahihi anisaidie. Je huko aliko ndiko tulikomtuma?
     
  2. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 679
    Trophy Points: 180
    Katiba mpya lazima iweke utaratibu wa mbunge kuwa mkazi wa jimbo analoliwakilisha na vile vile wafanyabiashara wote wapigwe marufuku kujihusisha na siasa. Mgongano wa maslahi ni mchezo wa hatari mno.
     
  3. K

    Kizotaka JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 568
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo maandazi malizaneni nae aisee, tunaishu nyingi humu
     
  4. D

    Dopas JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Ushauri wa bure, msile tena ng'ombe wake
     
  5. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wabongo kwa kulalama hatujambo, tupeni huyo tuwape prof kapuya
     
  6. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama vile kuna kauongo kwa mbaali. mbona bungeni namuona kila siku, au unaongelea bunge lipi?
     
  7. M

    MBU2G Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unamatatizo kweli!umemuona dewji bungeni lini!au umetumwa?yanayosemwa ni kweli boya haingii mjengoni, yuko kibiashara zaidi,kama we umemuona basi hilo ni bunge la wafanya biashara.mnaetaka kumbadilisha na kapuya poa mchukueni bila hata kumtoa kapuya,mtampewa bure maana ni mzigo wa m------,watu wa s/mjini mmepotea njia jipangeni upya 2015.
     
  8. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dewji=mhindi, akikaa bungeni anawaza vile viwanda vya mafuta ya alizeti...wana singida tuamke....ccm gamba gamba tuu...
     
  9. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    uongo upi ambao wewe unaujua ni ukweli???
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Aende akagombee kwao India
     
  11. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #11
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kumbe kwao India.....!!!!!!!
     
  12. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Ndio! Kwani Tanzania kuna wazawa wahindi au ulishaona mtu mweusi kwenye bunge la India ?
     
  13. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red! Kumbe pilau zake mnapenda sasa mnalaumu nini? Hio ndio biashara amewapa pilau mkampa ubunge, kwahiyo huyo ni bora mbunge na sio mbunge bora!! Jenerali Ulimwengu alisema, mnachagua hovyo, mnalalamika hovyo mkitendewa hovyo! Hayo si ndio mnayoyategemea? Acheni kulalama na subirini 2015 mchague mbunge bora!! Ila hilo jimbo pia ni opportunity kwa CDM 2015!!
     
  14. S

    Shansila Senior Member

    #14
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kule kwetu Sgd waelewa ni wachache sana!Wengi wanafurahia hilo pilau,khanga,kofia na fulana za jembe na nyundo!Nadhani wameridhika na ufukara wao,na kubadilisha mambo ni hadi kizazi hicho bwana akitwae,ili kije kizazi cha kudai uhuru.
     
  15. c

    corleone Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh! watu wengine ni wabaguzi........Mbunge gani nchi hii ametumia zaidi ya billioni moja kwenye kuchimba visima zaidi yake? kame angekuwa mbinafsi, si angenunua gari kama BENTLY kwa matumizi yake binafsi......
     
  16. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hata akinunua Porsche si katolea jasho fedha zake?

    Cha msingi majukumu yake kama Mbunge anayatimiza? Na huenda watu walimchagua mfanyabiashara wakiamini kuna kuongezeka zahanati,au zisizo na vifaa kuwekewa,yaani kusingekuwa na kuchangishana wala nini!

    Ila humuhumu JF ipo thread inayomtaja kuwa hata kama haongei bungeni,jimbo lake lina maendeleo tofauti na alivyolikuta.. Wametaja na orodha ya yote aliyoyafanya,na thamani ya fedha iliyotumika..

    Kama alitumia fedha za biashara zake,ama za partners kibiashara nje ya nchi...anajua yeye..
     
  17. c

    collezione JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Mimi nimeshasema.. Mpaka tuchepwe fimbo, ndo waTanzania tutaamka. Nani asiyejua wageni wanakuja kuchuma mali hapa, na sisi tumelala na umaskini wetu.

    Dewji ni mfanyabiashara kutoka Gujarat India. Waliokaa india wanafahamu hili. Wakati anatoka kwao alikua maskini wa kutupa. Ila sasa hivi, Kikwete mwenyewe anatoa salute kwa jamaa.

    Anway hayuko peke yake. Kina Rostam, Manji, wazungu kwenye migodi.

    Nyerere angerudi, labda angezimia kwa presha
     
  18. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Usitulalamikie sie. Nyie si mliona pilau ngombe, khanga na t-shirt ni bora kuliko mbunge bora! Kaeni nae tu mkiwa na njaa mwambieni alete pilau ng'ombe.
    Watu mnajua kabisa mnadanganywa lakini mnakubali kwa kutibu njaa ya siku 1. Nyie si mnasema Mo ni mnyaturu mwenzenu mtoto wa ipembe? Endeleeni nae salama. Hamstahili kuhurumiwa wacha mpaishwe.
     
  19. t

    thinka JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    tatzo letu ni ubaguz.naa fikra weupe wanawabagua weusi ila hyo si kwel kumbe hata weusi wanawabagua.tukianza kuchunguzana sijui watabak wangap wenye asili ya tanganyika.
     
  20. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #20
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kwa Singida niyoifahamu hilo sahau tu mkuu. Huku bara Singida ni mojawapo ya mikoa inayokatisha tamaa mno, na sababu iko wazi.
     
Loading...