Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mo Ibrahim: CCM awamu ya nne yavunja record utawala bora

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MKALIMOTTO, Oct 18, 2012.

  1. M

    MKALIMOTTO Senior Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taarifa ya utawala bora iliyotolewa na taasisi ya utafiti ya kimataifa ya Ibrahim Mo imemtaja Rais Jakaya Mrisho Kikwete kuvunja record ya utawala bora kwa kuiingiza Tanzania kwa mara ya kwanza katika nafasi ya 10 bora kati ya nchi zaidi ya 50 za Africa.

    Kati ya nchi hizo, ni Tanzania pekee kwa ukanda wa Afrika mashariki na kati.

    My take:
    Watanzania tuzitambue na kuthamini juhudi anazozifanya rais wetu kama vile mafanikio ya kujenga barabara zenye urefu wa km 18,000 ndani ya miaka nane tu ikilinganishwa na km 11,000 alizozikuta, daraja la kusini, la kigamboni, mradi wa mabasi yaendayo kasi, reli ya tanga to musoma+bandari ya musoma itakayoanza hivi karibuni, ufumbuzi wa tatizo la umeme, uvumilivu alionao, uhuru wa kutoa maoni bila mipaka, uhodari wa kutatua matatizo kama uchochezi wa wanasiasa n.k. Hata hivyo tusipozitambua juhudi hizo, watu wa mataifa mengine watazitambua na kumpongeza kwa uwazi kabisa.

    Tutabaki tunalalamika kuwa Kikwete hivi Kikwete vile lakini ukweli utabaki kuwa J.K is a super president ever happened in TZ.!
     
  2. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Na tumkumbuke pia kwa kuleta na kukuza Udini Tanzania ambao matokeo yake ni Uchomwaji wa Makanisa na kuuawa kwa askari Zanzibar.
     
  3. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Lakini hao hao MO IBRAHIM wamesema mwaka huu hakuna nchi ama kiongozi atakae pata tuzo kwasababu hakuna aliefikia vigezo vyao..kwahiyo bwana zumbukuku kutuingiza top 10 ni blah blah tu hamna kitu hapo
     
  4. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    JK anauza nchi yetu ndio maana hawaachi kumsifia! Hebu niambie kosa la marehemu Gaddafi ni lipi hata kustahili kuuawa? Ukiona hawa jamaa wa nje wanakusifia ujitazame na kujipanga upya!
     
  5. C

    Chief lubengulla Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0



    Kaka hizo danganya toto ili waendelee kuchota maliasili zetu hakuna kitu hapo
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Mo Ibrahim ni upumbafu tupu..huwezi msifia kikwete eti kuna utawala bora watu wanakufa kila siku..pumbafu kabisa
     
  7. C

    Chief lubengulla Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    A wapi danganya wana ccm wenzako wenye akili kama zako hatima yenu iko ukingoni hakuna cha raisi bora analea mafisadi wenzake na kuingia kwenye kumi bora ni danganya toto ili waendelee kuchota rasilimali zetu nakushangaa sana ndugu yangu wewe unaishi Tanzania ipi huoni,husikii yanayoendelea? Na mwisho wa yote umekaribia
     
  8. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Maumivu ya kichwa huanza taaaaratib (2015)
     
  9. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Twiga wazima wazima wamesafirishwa,madini wanachota kama ya kwao,mpaka sasa kuna pesa ziko uswis ,kesi ya richmond,iptl,epa,deepgreen,mikataba tata ya madini,tumegawa aridhi kwa agrisol kwa kodi ya tsh 200 kwa mwaka,tumeuza viwanja vya wazi,watoto wa vigogo wanaandaliwa kurihi uongozi......
    Nauliza hivi TUNASITAHILI KUWA TOP 10 UTAWALA BORA???
     
  10. E

    EMMANUEL NSAMBI JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Matatizo yote ya nchi anayabeba Pinda,ndio maana yeye JK anaonekana kama kiongozi bora.
    Kama sasa yuko zake huko Oman anazindua ujenzi wa ofisi ya ubalozi!Kaaazi kweli kweli.
     
  11. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    huyu ni diaspora kaka anatupotezea tu muda hapa!
     
  12. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,069
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    SAS kashalainika...Mshiko(pension) unamsubiri Kikwete halafu tutajaambiwa HIZO NI ZILE ZA MONTH IBRAHIM!!
     
  13. M

    MKALIMOTTO Senior Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha haaaaaaa, mapovu ya nini jamani! Busara na hekima tu hapa wala si matusi. Ukweli ndo huo kuwa J.K yuko juu. Hata hizo miundombinu alizojenga nazo mmeamua msizione, daa kweli mmemchukia ******!
     
  14. M

    MKALIMOTTO Senior Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ni chama gani ambacho vingozi wao hawajaandaa watoto wao? Hebu kitaje nikuorodheshee ndugu na jamaa na vimada walivyopangana.
     
  15. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Viva chama chetu, viva serikali ya chama chetu
     
  16. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Wakoloni wanapokusifia lazima ujiulize maswali!
    Ina maana Mkwerre kamzidi Mwalimu Nyerere kwa utawala bora?
    Upumbavu mtupu!
     
  17. J

    John W. Mlacha Verified User

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Tatizo sio utawala wa JK kuwa mzuri ni kwamba Africa wazuri wote hawapo so huyu ana afadhali eti? Sasa hizi nchi nyingine si ni balaa.. But look at sudan, ethiopia, drc, bhagbo, beghazi, tunisia, fall of egypt and qadfi etc.. Hawa ndio watu #- anaoshindana nao
     
  18. M

    MKALIMOTTO Senior Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siyo swala la mkwerre wala mwalimu, jiulize mkwerre kakaa muda gani na mwalimu alikaa muda gani. Siyo unatokwa povu tu utadhani umebwia omo.
     
  19. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    MKALIMOTTO how all these projects are financed? It is possible the next president will inherent huge debts than those taken over by Mwinyi from Nyerere.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. M

    MKALIMOTTO Senior Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sishangai its because you are a black bat- not known whether a bird or what!
     
Loading...