Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mo Dewji na plagiarism kutoka NY Times

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Semilong, Dec 6, 2009.

  1. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Juzi juzi mbunge kijana Mohammed Dewji alikuja hapa na article yake juu ya mambo ya umeme. article hiyo inamuonyesha yeye kama amefanya uchunguzi yakinifu kuhusu hili swala la umeme. article hiyo aliitoa kwenye NY times la july 29, 2007 na kui taifsiri kwa kiswahili bila kumnukuu mtengenezaji wa makala hiyo.

    Kwakuwa Mo ni kiongozi nimeona ni wajibu kuyaweka haya bayana.

    yafuatayo ni artcile ya mohammed dewji kwa kiswahili, article ya michael wines wa NY times kwa kiingereza na link ya hiyo article. unaweza ukaoanisha hizo article mbili kati ya Mo na Michael Wines.
    hii article inapatikana hapa http://www.nytimes.com/2007/07/29/world/africa/29power.html?pagewanted=1&_r=1

    plagiarism is a piece of writing that has been copied from someone else and is presented as being your own work (wordnetweb.princeton.edu)
     
  2. K

    Kafara JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    naipenda jf
     
  3. 911

    911 JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Avumaye JF Shy kumbe wengi wapo!...
     
  4. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #4
    Dec 6, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona utaumiza kichwa chako bure kama issue ni plagiarism, duh! mbona utawapata wengi Tanzania hii?

    Kuna mtu yeyote umeshawahi kusikia ameenda jela nchi hii au kapigwa faini kwa sababu ya plagiarism??

    I dont support the practise, I surmise you should address as a big problem not pointing MO. kwa sababu tumekua na kulelewa katika hali hiyo kila kitu copying siyo articles tu many things.....

    Unaweza kushangaa kabisa watu hawajui plagiarism ni nini mkuu!

    I lost 10 marks because of plagiarism in my Msc.degree abroad, kabla ya hapo wakati nasoma degree yangu UDSM sikuwahi kusikia kuwa hili ni tatizo, unakula desa from internet una copy 'onto' na professors wanakupa banda zuri! kabisa.

    Start with academician, journalist..... ni janga la kitaifa

    It is right time to discuss though
     
  5. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mh Mohammed Dewji tuombe radhi wana JF kwa kutuwekea article hapa bila kusema kuwa umenukuu baadhi ya mambo kutoka kwa mtu mwingine.

    Hakika hilo ni kosa kubwa sio kisheria tu bali hata kitaaluma.

    Muheshimiwa umetia aibu.
     
  6. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nadhani anachotaka kufanya mwenzetu ni kumtahadharisha mwanachama mwenzetu kuhusu pitfalls za uandishi ili siku nyingine akumbuke ku-cite anakotoa data zake. Lakini ukweli ni kuwa hapa si academia. We are generally more forgiving. Lakini kama ana mawazo ya kujichukulia ka-Ph.D........

    Amandla......
     
  7. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2009
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Msitake kumwonea Dewji. Yeye si wa kwanza na hatakuwa wa mwisho kufanya hivyo. Hapa hatuko chuoni. Si kosa kubwa kama ambavyo unataka kulifanya.

    Amandla.......
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks Semilong for being a great thinker, you went and do what we all are supposed to be doing, validating sources of info

    I just feel bad for Mo kwani sijui alifanya kwa kujisahau au ni kutafuta sifa, usually sisi tunaposimulia kitu tulichosoma sometime tunasahau kutoa source, so i hope Mo will come and say "Yes zile figures nilizitoa kwenye taarifa fulani"

    Sasa huyo ni Mo (sijui hata elimu yake), je hao waandishi wa habari ambao baadhi yao sasa wanashinda JF kuchukua taarifa na kuzzita za kichunguzi??
     
  9. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #9
    Dec 6, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu inawezekana hiyo kazi alimpa mtu amwandalie na kuja kuiweka kwenye mtandao kwa ajili ya kutangaza blogu yake kama sijakosea
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Shy aisee, hii inawezekana, Duh!!!
     
  11. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    MTM,

    Mh. Mo ni msomi mzuri tu,product ya chuo kizuri tu, kwa hiyo asijesema hajui nini maana ya ku-acknowledge sources zake.

    Amani.
     
  12. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ndugu bantu kama nilivyosema mimi hapo kabla inawezekana mo alimtumia mwandishi kumwandalia mada hiyo na kuja kuiweka kwa ajili ya kutangaza blogu yake na vitu kama hivyo
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks Mkuu, basi nadhani ametuona sie mabwege, ngoja nikarejee ile thread na kuondoa thanks yangu kwanza
     
  14. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Shy,

    Kama ndiyo hayo tena basi anakosa umakini katika kazi yake kama kiongozi!, simfundi katika kazi yake bali anapaswa kutambua kwamba alitakiwa afanye uhakiki wa mwisho kabla katibu wake hajaitundika hapa jamvini JF.
     
  15. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    MTN,
    Hapa unamzungumzia nani sasa? Mh. Mo ama Mh. dkt Slaa?
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Dec 6, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hahahaaa, yaani St. George ni pombe kali sana, tena naacha na mirungi kabisaaa

    Nimefuka mkuu
     
  17. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2009
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Angalia usiende kusaga na wale wasomali mirungi yao ni mikali sana! teh!, teh!, teh!;)
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sio rahisi, wahabeshi wanatosha!!
     
  19. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    sababu ya mimi kuweka hii link sio kumtahadharisha bali ni kumwambia ukweli
    ukiisoma ile thread ya mo utazania ni mtu ambaye amefanya uchunguzi wa kutosha kuhusu maswala ya umeme. ukizingatia yeye ni mbunge utajua hizo ni data amezitoa kutoka bungeni.

    na alijua akiweka kama vile ilivyo kwa kiingereza watu paste kwenye google na italeta link.

    jamaa ametafsiri five paragraph kama zilivyo (verbatim).
     
  20. K

    Kingofkinzudi Member

    #20
    Dec 6, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah, Dewji ameingia choo cha wanawake na amjisaidia kwa style ya kike!
     
Loading...