Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika Kwishney, awasilisha ushahidi mwepesi na kwa sasa asubiri huruma ya spika tu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GeniusBrain, Jul 11, 2012.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jana trh 10.07. 2012 kwenye mida ya saa 11.10 jioni, Mh. Mnyika aliwasilisha ushahidi wa utetezi wake wa kuthibitisha uhusikaji wa Mh. Mwigulu Mchemba na kashfa ya EPA. Kwenye dodosa zangu na wahusika wa ofisi ya katibu wa Bunge, walinihabarisha kuwa mambo yaliyoandikwa na Mnyika ni too general, ambayo ni yale yale yanayosemwa magazetini, mitandaoni, na ushahidi wake mkubwa ni ripoti ya BOT kuhusiana na sakata la EPA.

    Kwa minajili hiyo basi, ushahidi wa Mnyika wa kumuhusisha Mh. Mwigulu moja kwa moja na ushiriki wake kwenye EPA waonyesha haupo, na hili ndilo lilikuwa agizo la Mh. Mhagama ambalo alilo toa kuwa Mnyika aonyeshe ushiriki wa Mwigulu Mchemba personally na kashfa ya EPA na sio ushahidi wa BOT kwa ujumla wake.

    My take: Kwa hali hii ni wazi kabisa Mh. Mnyika amejiabisha yeye mwenyewe, amewaibisha wananchi wa ubungo, amewaibisha vijana, amewaibisha CDM, amewaibisha wabunge vijana nk kwa kutokuwa na hoja zenye mashiko na zisizo kweli na uhakika. Kwa sasa anategemea huruma ya spika tu kwenye jambo hili.
     
  2. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Tunasubiri tuone, sio mjinga kiasi hicho yule
     
  3. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Unaharaka gani mkuu tusubiri tutaona mwisho wake
     
  4. Ndukidi

    Ndukidi JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 437
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa taarifa yako, Mnyika hata kama asingepeleka huo ushahidi. Hajajiaibisha yeye wala hakuna mwana Ubungo hata mmoja atakayeona aibu eti kwa kuwa Mnyika kamshutumu huyo Mchemba. Nina uhakika kabisa kwa chama chake CDM wala hakuna tone la aibu kwa Mnyika kwa ajili ya issue hiyo. Aliyofanya na anayoendelea kufanya bungeni pamoja na kuwa anakwazwa na wabunge mbumbu wengi wa Chama Cha Mbwepande, lakini bado amefanya makubwa zaidi ya wabunge wengine 200 wa Mabwepande.
     
  5. k

    kula kwa tindo JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu, hata iwe hoja ya msingi hawa jamaa wataitupa tu... Kumbuka issue ya Fedha zilizotengwa kwa ajili ya safari ya Rais,iliripotiwa zimechakachuliwa lakini tayari wamesha kanusha, HAZIJAIBIWA....!!!!!
     
  6. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huo ushahidi uko wapi? Mbona wa kamanda Lema Uliweka hapa jamvini ukamfanya Kiroboto auweke kwapani mpaka leo? Mnyika dondosha nondo zako tuzione hapa jamvini maana Magwepande wanaturusha roho tu!
     
  7. k

    kula kwa tindo JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hofu yangu Mods anawweza asiwe fea.......
     
  8. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo Jamaa yako, a.k.a Gamba mwenzio amekwambiaje kuhusu Ushahidi wa Lema? Na kuhusu ushahidi wa Zitto amekwambiaje? Amekwambia ni kwanini mpaka leo shahidi hizo hazisomwi!
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hivi Mnyika amejiaibisha kwa lipi?
    Kwa uzuri gani alio nao Mwigulu Nchemba mpaka wana Ubungo wamsuse Mnyika?
    Hivi mambo yote aliyotetea Mnyika toka aingie Bungeni yafutwe na kauli hiyo, ambapo nayo bado one way or the other iko correct!
    Mleta mada ni MwanaMagamba na huenda unaishi Mabwepande!
     
  10. s

    sawabho JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Sasa kwa nini usisubiri uamuzi ya Spika, mbona unatoa umamuzi kabla ya Spika ?
     
  11. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ikiwa ushahidi alipeleka Mnyika sio kweli, hiyo itakuwa issue, lakini ushahidi wa Lema ambao ulikuwa kweli, Mama Shipika kaukalia wapi?
     
  12. Fekifeki

    Fekifeki JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mnyika sii mwepesi kiasi hicho bwana wewe.....!!! Kile ni kichwa cha ukweli!!
     
  13. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    tukikuita kilaza mkurupukaji hatutakuonea........let us wait though hata kma ushaidi unajitoshereza kwa serikali DHAIFU ya jk...hakuna tunalotegemea...
     
  14. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Lets be patient and wait
     
  15. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #15
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    CCM ilishajitia KITANZI siku nyingi. Wether ushahidi wa Mnyika ni mwepesi hautakaa usomwe bungeni, because kabla ya ushahidi wa Mnyika kusomwa lazima shahidi nyingine zilizotangulia zisomwe kwanza. Vinginevyo wananachi tutaamini kwamba ushahidi ule ambayo hauthibitishi ndiyo husomwa. Hivyo shahidi zilizotangulia zilithibitisha ndiyo maana hadi leo hazijasomwa. Hivyo Bunge kabla ya kusoma ushahidi wa Mnyika inabidi kwanza isome zifuatazo ;-)
    1. Ushahidi wa Lema dhidi ya Pinda Kusema uongo
    2. Ushahidi wa Magdallena Sakaya dhidi ma-DC kuhongwa
    3. Ushahidi wa Zitto Kabwe dhidi ya Baraza la waziri kurubuniwa(?)

    Baada ya hapo ndiyo uje Ushahidi wa Mnyika dhidi ya Nchemba. Ni Spika gani mwenye GUTS ya kusoma hizo shahidi? Labda kama ile SERA ya nambari ONE KULINDANA iwe imekufa.
     
  16. papag

    papag JF-Expert Member

    #16
    Jul 11, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    ukizoea kuongea kwa masaburi ni kaazi kweli kweli na wewe kabisa wananchi wa jimbo lako walikuchagua?nadhani na jimbo lako woote ni zaidi ya mbumbumbu
     
  17. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #17
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,373
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwa maoni yako ni kwamba EPA haikuwepo au kufanyika kipindi Mwigulu akiwa BOT, kwa nini basi huyo Bwn akapewa cheo cha muweka hazina wakati wakukusanya fedha za EPA kwenda CCM kwa matumizi ya uchaguzi?

    Unataka CCM waanze kuchoma mafaili nini, au kwa sababu hakuna wa kuwafuatilia hawana wasiwasi wowote!

    Kwa taarifa yako Huyo Bwn Mwigulu anajua kila kitu kwenye hilo sakata la EPA! Nimgemshauri Mhe Mnyika kwa vile hawa watu tumeisha waweka kwenye kona tusiwe na haraka nao, kama mfa maji wasituzamishe watatulia waanze kuelea tuwachukue kirahisi watueleze kila kitu!
     
  18. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #18
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ushahidi wa G. Lema, Msigwa na Tundu Lissu ulioonesha Serikali na Wazuri mkuu kusema uongo kwa kudanganya Wabunge na Umma wamefanya nini? Kiti cha Spika kina mapungufu aidha yatokanayo na uwezo wake au makusudi.
     
  19. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #19
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nchemba ni MWEKA HAZINA wa fedha za KAGODA...
    KAGODA ni CCM...sasa tuambie Mnyika kajiaibisha vipi?...
     
  20. B

    Bob G JF Bronze Member

    #20
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kesi ya panya anapokuwa mwamuzi ni paka unategemea nini?
     
Loading...