Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika fanya kazi yako, la sivyo 2015 utashindwa ubunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jatropha, Apr 18, 2011.

  1. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi karibuni Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali alitoa madai kuwa viongozi na watendaji wa Serikali wamekuwa wakiipuuza ofisi yake kiasi cha kupuuza ushauri wa kitaalamu unaotolewa na ofisi hiyo wenye lengo la kupunguza au kubana matumizi ya Serikali na kuongeza makusanyo ya Serikali ili kuipatia uwezo zaidi wa kuhudumia watanzania. Aliendelea kuwa viongozi na watendaji wa Serikali wamefikia hatua ya kuinyima ofisi yake ushirikiano kwa kuinyima nyaraka mbali mbali kwa lengo la kukwamisha ukaguzi wa fedha za umma hususan Shilingi Bilioni 48 katika mfuko wa kufufua uchumi ujulikanoa kama "Stimulus Package".

    Katika kile kinachoonyesha kuwa tabia hiyo imekithiri kiasi cha kuwasababishia athari za kijamii na kiuchumi watanzania wa maeneo mabli mbali ya nchi hii, katika kikao cha bunge lililomalizika hivi karibuni Mhe John Mnyika amefichua sababu zinazopelekea wananchi wa jimbo lake la Ubungo kukosa huduma ya maji safi kuwa ni pamoja na DAWASCO kutotekeleza kikamilifu mapendekezo ya Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kuanzia 2007/8 ambaye aliitaka kuwekeza katika upatikanaji wa maji safi. Soma kiambatanisho.

    Kwa hakika wabunge wa CHADEMA wanaonyesha kwa dhati kuwa wanafahamu wajibu wao bungeni kwa mujibu wa Ibara ya 63 (3) inaeleza wajibu wa Mbunge ni "Kuishauri na Kuisimamia" Serikali.

    Mhe John Mnyika tunaomba utueleze zaidi ili tuweze kufahamu zaidi sababuz zinzosababisha tukose maji safi.

    Nini maoni yako
     

    Attached Files:

  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mpaka kieleweke, kama nyoka akivua gamba haumi.:angry:
     
  3. f

    fisi 2 JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Najua wenye ugonjwa wa vyama mtanuna.
    Nikiwa mwana Ubungo nakuagiza mh mbunge wangu uanze kutimiza ahadi ulizotupatia. Sioni au kufahamu hata effort. Mpaka sasa hujafanya chochote zaidi ya maneno,mikutano isiyo na matunda na kuwa blogger. Hatujakutuma hicho wala malumbano. Barabara hatuna,maji kulekule,ulinzi mh haya sioni kipya cha zaidi ya mbunge aliyepita.

    Nakuagiza anza kazi ili nisijutie kura yangu, mambo ya kuuza sura hayaendani na wewe. Nilikupigia kampeni ya hali na mali sitaki kujutia efforts zangu. Bado miaka 2 sababu after 2014 utakuwa busy kujipanga kurudi mjengoni. Nataka niwe na sababu tena ya kukukampenia vinginevyo umpishe NAPE mi sing'ang'anii Chama.

    Wananchi tuache unafiki na siasa Tuwasukume wabunge watufanyie kazi sio kutafuta umaarufu ambao hautsaidii. tutake vitu tangible. Nchi hii ni yetu wote.
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Hukai ubungo wewe! Tunaokaa Ubungo tunakupuuza
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Umekosea kumtaja aliyekutuma...Ungefunikafunika jina lake kwanza!
     
  6. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #6
    Jan 4, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    umeshuka fresh aya ya kwanza ya pili fresh! ukaja ukanya hapo kwenye red!
     
  7. S

    SUWI JF-Expert Member

    #7
    Jan 4, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    NAPE
    Hahahahhahaha!!! watu bana!!! (kanya!!)
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hao wa CCM waliopita wamefanya nn? mbunge wenu kafanya mengi ikiwemo kuhamasisha wanancnhi kujiletea maendeleo
    au ulitaka atoe hela zake mfukoni akuletee ulotaja? lazima serikali ihusike kupitisha bajeti nao pia manispaa wanahusika
    ndio maana kuna mkurugenzi wa manispaa,mkuu wa wilaya nk.
    kumbe kakutuma ulomtaja umekosea sana kumtaja
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,436
    Trophy Points: 280
    Ulitaka akubebe?
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Haya pitia Lumumba ukachukue buku mbili kwa NAPE.
     
  11. f

    fisi 2 JF-Expert Member

    #11
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Msimjibie kwa ushabiki naomba mnipe kipi cha maendeleo alichofanya so far. Mimi sio CCM kama mnavyodhani penye ukweli tuseme Mnyika fanya kazi. BADO
     
  12. f

    fisi 2 JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mnyika naomba ushuke humu jf unishawishi kwa ulichofanya hata kama ni mipango. Usikalie tu kucheza na jukwaa tunataka magoli.
     
  13. luck

    luck JF-Expert Member

    #13
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2009
    Messages: 534
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Nakaa Ubungo, ni kweli huyo jamaa hajafanya lolote.Sehemu kubwa ya jimbo haina kabisa huduma ya maji au maji hayatoki mabombani,barabara ndo usinikumbushe machungu nabadilisha bush za gari kila leo.barabara ni mbov asikwambie mtu.Foleni ya mataa kila mtu anayeishi dsm ni shahidi.Mbaya zaidi anapatikana kwa bluetooth jimboni kwake! Ni kwa roho safi tu Mnyika anatakiwa arudi jimboni kusikiliza wananchi na kuweka mambo sawa.YOTE YAWEZEKANA.
     
  14. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #14
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Je zungu kafanya nini
     
  15. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #15
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Idd Azan kafanya nini
     
  16. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #16
    Jan 5, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,892
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    UMETUMWA ww, huyo nape nae mse*** tu.
     
  17. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #17
    Jan 5, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    hahahaha MM ungetumia tafsida jamani...
     
  18. ze encyclopedia

    ze encyclopedia JF-Expert Member

    #18
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ni kweli hajafanya lolote, ubungo standi chafu sana... wakati kiingilio tshsh. 200/= zinaenda wapi? udsm wanalala wanne room ya watu wawili...kwa nini usiongee na wawekezaji waogeze hostel? daraja ubungo msewe hoi....maji ni tatizo la kudumu ubungo.....anafanya nini huyu lakini wakatia alipata kura yangu? ntalia mimim....au ndo nayeye anamshkia bango magufuli wakati yake yamemshinda!
     
  19. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #19
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli maana hata sisi wa golani tunaona dalili nzuri kama ukarabati wa barabara yetu ya kwenda main road pale suka. Sasa hivi anafuatilia ujenzi wa daraja pale, ila naona magamba wanataka kuleta kiwingu. Kijana anafanya vizuri kwa muda wake mfupi ambao hata nusu mwaka hajafikisha
     
  20. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #20
    Jan 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ashuke humu ili iweje wakati wew hujaona alichokifanya, akili nyingine bana
     
Loading...