Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika: Don't tell me we need rocket science to solve congestion at this single lane bridge!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kasheshe, Mar 10, 2012.

  1. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndugu, Kweli nimeamini safari ya maendeleo ya Tanzania ni ndefu; najiuliza hawa wabunge hodari sana kutoka chama makini sana Tanzania wameshindwa ku-solve issue ndogo kiasi hiki ya kuondoa foleni kwenye daraja linalounga Kigogo-Ubungo Road na Mandela Road pale External. Kama uongozi wa serikali kuu au mitaa sio ku-ondoa kero ndogo ndogo kama hizi kwa ku-set directions, mimi naomba nisiwe kiongozi daima!

    Najua wanasiasa including mbunge maarufu sana wa jimbo la ubungo atasema anamipango ya kujenga daraja jipya, this is good na kwa sasa sina shida sana na hilo, maana najua taifa bado lina mambo mengi na linakusanya kodi kidogo yaani ya watanzania wasiozidi 2-5%.


    Langu mimi ni hili, kitendo tu cha kuweka askari -private au kuwapatia vijana 6 ajira wa mabibo external... tena kwa malipo ya kima cha chini....

    Waweze kuwa pale kwa zamu mbili 8hrs each, meaning we need 4 of them... then wawili wa akiba, kina uwezo wakuondoa msongamano kwenye ile daraja kwa sasa without any problems...

    Resources needed. TZS 150,000 x 8 = 1.2M TZS per month only!!! hii inaokoa mafuta mengi yanayotumika pale, time ya waTanzania wengi, polution reductions etc.

    One time cost (max 200,000TZS), bango la kila upande kuonyesha ni magari kumi (10) tu kila upande yanaruhusiwa wakati wa msongamano on both sides at a time. Hao vijana askari/private kazi yao ni ku-enforce that by law.

    Utaratibu;

    Kila upande kuruhusiwa magari kumi kwa wakati....


    Nauliza mh. Mnyika, Diwani wa Ubungo Maziwa, Mkurugenzi wa Kinondoni, Mkuu wa Mkoa... do we need to import technology from "Kwa hisani ya watu wa marekani" kufanya hili?


    Nawasilisha.
     
  2. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,652
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Kati ya hizo tshs 200,000/- wewe mtumiaji utachangia ngapi?
     
  3. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Una wazo zuri!! Ila ile ni kazi za city planners!! Kaulizie ile barabara ni ya Tanroads au Manispaa? Kama ni ya Manispaa peleka wazo lako kwa Mkurugenzi wa Manispaa Hawa Watu wamekaaa Tu hata Hawajui wajibu wao!! Hii sio kazi ya Mbunge!! Labda diwani wa eneo husika anaweza akasaidia!!
     
  4. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Du! Asante, you guys mkiingia madarakani mtakuwa wakorofi na watata sana...lets wait and see
     
  5. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Aiseee!!!! Nalipa zaidi ya kiasi hicho kwa mwezi kama kodi ya serikali... what else you need from me? nalipa kwa mujibu wa sheria za nchi.
     
  6. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Inaonekana nia yako si daraja bali CDM kwa mujibu wa sentensi yako hapo juu.

    Otherwise, ulitakiwa kusema hiyo 1.2m kwa mwezi inatoka wapi kwa Mnyika au Halimashauri ya kinondoni.
     
  7. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,652
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Habari za intelijensia nilizo nazo ni kwamba barabara hiyo na daraja vinaweza kushughulikiwa mwaka huu wa 2012, kwa kupanuliwa na barabara kujengwa upya.
     
  8. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    mkinywa denge mchana nendeni mkalale na sio kuandika upuuzi kwenye forum. Unaacha kulaumu serikali yako iliyojaa mazoba na maasherati yanayoibiwa mpaka na machangudoa hotelini halafu unaandika *****
     
  9. Pianist

    Pianist JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 580
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Kasheshe, naona Mnyika amesahau kabisa lile daraja ni muhimu sana, labda kulipigia kelele hakutampa promo kubwa kama mambo mengine anayoyapigia kelele. Kwa waliouliza hizo hela zitapatikana wapi 1.2M kwa mwezi ni sawa na 40K kwa siku moja, ni sawa na magari 800 kila dereva achangie sh. 50
     
  10. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ilivyo sasa kila upande unaruhusiwa gari moja kwa wakati?
     
Loading...