Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika amjia Kikwete na Ikulu yake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Serayamajimbo, Jul 5, 2011.

  1. S

    Serayamajimbo Senior Member

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnyika amemjia juu Rais Kikwete na ikulu kuwa ndio chanzo cha mapungufu yote katika serikali. Akichangia bajeti ya hotuba ya ofisi ya rais amesema katiba imempa mamlaka makubwa na watumishi wote wengine wanafanya kazi kwa niaba yake hivyo wanapoharibu wa kuwajibika ni yeye.Mnyika amesema kuwa Rais amelidanganya taifa kuhusu mgawo wa umeme kwa kwa aliahidi mwezi aprili kuwa mwezi julai mitambo ya umeme ya MW 260 ingekuwa imeanza kazi.Amesema Rais anapaswa kuondoa ikulu wote wanaompa ushauri mbaya, pia amerudia tena kauli ya kuwataka Ngeleja na Malima wajiuzulu.Mnyika ametaka bilioni 135 ambazo bunge limejulishwa kuwa zitatumika na Ofisi ya rais kwa ajili ya matumizi ya kitaifa bila matumizi hayo kuelezwa kwa wabunge wala kuweka kwenye vitabu zifafanuliwe.Amesema kwamba fedha hizo ndizo zinazotumiwa na ikulu kufanya matumizi ya anasa ikiwemo safari nyingi za nje.Ameilipua pia ofisi ya rais kwa ufisadi uliofanyika wa malipo ya bilioni 3 kwa kampuni ya Twiga Chemicals kinyume na maamuzi na kutaka TAKUKURU na usalama wa taifa kuchukua hatua ikiwemo kuhusu rushwa katika miradi ya maji na ardhi jimboni Ubungo.Amekosoa mfumo wa bajeti ya Tanzania ambapo wabunge wanapewa vitabu vyenye kurasa chache vikiwa havielezi kwa undani matumizi ya ofisi ikiwemo ya Rais; na kuonyesha likitabu likubwa sana la bajeti ya Zambia.
     
  2. B

    Bolivar JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 228
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nilimwona akichangia bungeni, kwa mara nyingine amenigusa sana
     
  3. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    I wish I were able to clone them and get 50 HE John Mnyikas, 100 HE Tundu Lissu, 50 HE Freeman Mbowe and be MPs tol currently CCM-led constituency.
     
  4. e

    ebrah JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mmmmmh, nikiangalia njia tunayoendea tanzania Sasa hivi ni nzuri, kwani miaka michache iliyopita hivi vitu vilikuwa havitamkwi hadharani, na kwa mwendo huu Wtz, kufunguka katika kujua Hakizetu, na wajibu mbalimbali wa viongozi, ili tujue jinsi ya kuwawajibisha, Keep it up, Mnyika
     
  5. K

    Kanda ya Ziwa Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    saa ya ukombozi ni sasa wtznia
     
  6. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    tutafika tuuu,roma haikujengwa kwa siku moja
     
  7. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Acha vijana wajijengee ujasili wa kumsema rais hadharani baada ya hapo kitakachofuata ni kumtaka aondoke kabisa ikulu, ni kweli hata roma haikujengwa kwa siku moja.Kwa sasa vijana wana fanya mazoezi ya kufumua siri za kifisadi za ikulu lakini itafika mahala rais atatakiwa kuthibitisha.Kazi ipo
     
  8. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,519
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    Mara zote akisimama mbunge wa upinzani hua najisikia raha sana na kama nipo bar utaona watu wote kimya wanasikiliza kwa makini. akipanda wa ccm utaona watu wanaendelea na shughuli zao. ki ukweli wananchi wamechoshwa na CCM
     
  9. F

    Froida JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Mnyika leo ametufungua macho yaani bajeti ya ikulu inawekwa bila vipendele ili isjulikane anatumia kiasi gani Raisi wetu kujinoma jamani nchi hii inaliwa kwelikweli
     
  10. d

    defence JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: Aug 13, 2008
    Messages: 458
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Haya yana mwisho na we around the corner
     
  11. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,346
    Likes Received: 586
    Trophy Points: 280
    Leo huyu kijana wa UBUNGO pamoja na MCHUNGAJI wa IRINGA wamenitendea haki sana.
     
  12. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,215
    Likes Received: 11,565
    Trophy Points: 280
    Naamini wananchi wanagundua kuwa ni nani anawakilisha wananchi na nani anawasaliti wananchi bungeni. Kwenye kura watafanya kweli na matokeo yakichakachuliwa hasira njema za wananchi zitaendelea vizazi kwa vizazi alafu ndo hapo extra constitution actions zitaanza rasmi.
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ila lile LIKITABU LA ZAMBIA DUUUU.....
     
  14. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    tanga kwenu, umesahau Dr. Slaa, G. Lema na H. Mdee!Otherwise you've cheered my heart.
     
Loading...