Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnyika ambana AG jioni ya leo huko bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jigoku, Feb 3, 2012.

  1. j

    jigoku JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wakuu nimeshangazwa na kitendo cha AG kutetea adhabu ya matumizi ya fedha haramu kubakia kama ilivyopendekezwa na seriklai ambayo ni kifungo kisichozidi miaka mitatu au faini isiyopungua sh mil 100 na kisichozidi Mil 500.

    Mnyika alimbana AG vilivyo akipendekeza adhabu iende sambamba na kiwango cha pesa ulichopatikana nazo au mali au majengo ili kumfanya mtu au taasisi iliyotenda kosa hilo i feel kama adhabu kweli.

    Binafsi nimejifunza kitu ya kwamba adhabu hizi zimependekezwa kuwa fare na serikali kwa ajili ya kuwalinda mafisadi wa nchi hii,maana baada ya kubanwa vilivyo na Mnyika nikaona Mh Chenge mzee wa vijisenti alinyanyuka na kwenda kwa AG Werema na nikaona anamuelekeza kitu kiasi cha kupoteza concetration ya kumsikiliza Mnyika aliekuwa akiendelea kutetea mapendekezo yake.

    baada ya Mnyika kumaliza ndio nikaona kasimama na kupiga porojo tu huyu AG,nikagundua kwamba kama huyu asingekuwa fisadi llazima angejenga hoja kuhakikisha adhabu inaongezeka.

    wakuu nawasilisha
     
  2. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Ipo siku yao we ngoja
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hawa watu waacheni wale.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wabunge waachwe wafanye kazi waliyotumwa na wapiga kura wao. Mwanasheria wa serikali anafanya nini bungeni? kazi inatakiwa iishie kwenye baraza la mawaziri sio bungeni.
     
  5. MBURE JASHA

    MBURE JASHA JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwani huo muswada si nasikia jana ulikwama? pamoja na mswaada mwingine? nielemishe hasa walichokuwakuwa wanajadili ni mswada wa sheria gani huo?
     
  6. Mwamikili

    Mwamikili JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    cha kushangaza anasaidiwa kujibu point na chenge mimi nimejiuliza chenge yupo serikalini mpaka amsaidie AG hii nchi tunakwenda wapi yeye ni mbunge iweje awe kama mtu wa serikali. pili anatetea hiyo sheria kwa sababu anaogopa isije ikamkumba

    je sheria ikoje kama kamati ilipitisha mabadiliko ya kifungu na bunge likawa limepitisha?
     
  7. j

    jigoku JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Marekebisho ya sheria ya kudhibiti fedha haramu.
     
  8. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapo ndo utapata picha kuwa serikali hii ya kirafiki.Lakini mwisho wao uko karibu.
     
  9. j

    jigoku JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu nimesikitika kuona mbunge ambaye anatakiwa kuisimamia serikali na kuhakikisha anatunga sheria yenye lengo la kukomesha uhali ndio kwanza anakwenda kuitetea serikali,nadhani ni mkakati wa kukusanya fedha chafu kwa ajili ya 2015.shame on Chenge na Werema
     
  10. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    alichokuwa anajaribu kufanya vijisenti ni kumuonesha yule kilaza werema nini zaidi aongeze kukataa hoja ya mnyika iliyokuwa imelenga kuwabana wabadhirifu ambao naye ni mwanachama wao na labda atarithisha wanaye ila kwenye katiba mpya tunataka adhabu ya wabadhirifu iwe KUNYONGWA
     
  11. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    HureƩeeee ag. Pole hao ndo vijana tunaowataka sio nyie vikongwe na hao kina wasira wameamka t u wakaunga hoja nakuaidi subirini kidogo....wapi ms. Tehetehteh back home after ban.
     
  12. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo ni mfumo mbaya wa sheria uliopo kwani kuna sheria ya rushwa ambayo inataja adhabu kubwa ni miaka saba na sheria hii ya Anti money laundry ACT ilikuwepo na hata ukiisoma haitekelezeki kwani haitoi tafsiri inayoeleweka ya fedha chafu ni zipi kwani imetoka katika nchi zilizoendelea ambayo mfano wake ni tofauti na wa kwetu.
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    hivi tuna ag ama shetani
     
  14. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    mbunge anatoka kwenye nafas yake huyooo, mpk viti vya mawazir, then anamtonya mwanasheria mkuu jinsi ya kujibu. Dah! Nimepata kutambua ni kias gan AG. Ni kilaza. Hana point kaz yake kusema acha iwe hivyo hvyo, wabunge wa ccm kaz yao ni kusema ndiooo, na si kupima hoja.
     
  15. g

    goldernboy New Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana kuna mwanajamii mmoja hapa forum alidiriki kusema kwamba John Mnyika anatumika na ccm, kwa kwel ilikuwa vgumu sana kumuelewa mantiki yake hasa alilenga kumaanisha nn.

    Bt kiukwel leo Mnyika ameonesha makucha yake jinsi anavyoweza kuchambua vifungu vya katiba pamoja na kanuni za bunge, like him.

    Pia sitoweza kumusahau pia mheshimiwa Zuberi Kabwe Zitto kwa jinsi anavyochambua mambo ya uchumi kitaifa na kimataif.

    Mungu azidi kwa tia nguvu na mapenzi mema kwa watanzania kwa ujumla bila kujali itikadi za vyama.
     
  16. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nilisha wahi kusema kuwa sipendi kuamini kama huko CCM hakuna wasomi waliobobea,kiasi cha kushindwa kuleta hoja,siku zote hoja hupingwa kwa hoja laiti kama ingewezekana ni bora tungepiga marufuku kura ya sauti,ya ndiyooooooooo na siyooooooooooooo
     
  17. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,485
    Likes Received: 1,649
    Trophy Points: 280

    Pendekeza kwenye Katiba mpya. Peleka wazo lako katika sub-forum ya Katiba mpya.
     
  18. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wasira sio kikongwe wewe!
    he is 63 now.
    tembelea wovuti ya bunge umjue vizuri.
    Punguza kuchotwa na ushabiki wa hapa JF!..
     
  19. Eric Cartman

    Eric Cartman JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,038
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Labda aache kukaa nyuma ya mgongo wa CDM (kwa kuwa keshaeleweaka yupo upande gani na sasa aanze kujikuza njee ya JF) siasa sio jukwaa hili pekee, ajipe the right publicity pengine he is better than Zitto.
     
  20. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hatima yake ililuwaje
     
Loading...