Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mniruhusu nije na series za makabila ya kitanzania!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Dec 2, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Nimeamua kuanza kuandika series za aina mbali mbali ya jamii kama vile, syansi, elimu, mila na makabila mbalimbali yaliyopo tanzania. Hata hivyo naomba wanajf mniruhusu kufanya hivyo.

    Nikipata 'go ahead walau za 'members' wasiopungua 15, ntaanza kutoa hizo series mara baada ya sherehe za miaka 50 ya uhuru wa TANGANYIKA.

    Naomba ruhusa yenu!
     
  2. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,581
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Nimekuruhusu..SIGNED by Prishaz,copy kwako na kwa invisible
     
  3. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ili iweje?
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    go ahead when taa nyekundu ikiwaka
     
  5. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 180
    Go ahead,uanze na kabila lako
     
  6. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,738
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    usilete ukabila wewe mamaya za msudu! acha kabisa kwan najua kutakuwa kuna mambo ya kujisifia na kuponda.
    CHANGE MADA!
     
  7. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ilishajidhihirisha humu ndani we jamaa hupendi kabila flani, ishia hapo hapo..!
     
  8. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    ebu leta hiyo tuone uwezo wako
     
  9. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Idea si mbaya sana.
    Wasiwasi wangu ni kutoa taarifa bila kufanya utafiti kwanza. Vema ungetuambia umejiandaa vipi ili taarifa isiwe na upotoshaji.
    Nasema hivi kwa sababu nimekuwa nikisikia vitu vya ajabu ajabu kuhusiana na makabila kadhaa ambayo mimi nikekaa visivyokuwa na ukweli wowote.

    Siku moja nilikuta jamaa fulani akiwasimulia watu kuhusiana na mila za kabila langu kwa namna ambayo watu wote waliokuwapo pale waliamini, lakini kiukweli ulikuwa ni uongo mtupu. Nilipomtafuta baadaye kumuuliza kama yeye ni wa kabila lile, aliishia kusema tu kuwa alisimuliwa na jamaa yake aliyepata kukaa kule!

    Sasa hiki ndicho sipendi kuona tunaletewa hapa JF. Kifupi, kama hujafanya utafiti ni bora ukakaa kimya tu. Lakini pia naona itakuwa ngumu kufanya utafiti ktk makabila zaidi ya 160, mi naona tu ungeachana na jambo hili, maana mwisho wa siku utatuletea uongo tu.
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    yap, ntaanza na kabila langu wala usijali. wasiwasi wangu kwa hao wengine ambao hawatapenda kuona ukweli wa mila na desturi za makabila yao kuanikwa hadharani kama sehemu ya historia au uhalisia wa mambo ya kabila lao
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    usihofu mzee. haitakuwa rahisi kuandika historia ya makabila yote ya kitanzania. Hapa history department ya UDSM kuna research nyingi zimefanyika na taarifa zipo za kumwaga, sioni wasiwasi wako unatokana na nini. Kama ni mvivu wa kujisomea siku zote utakuwa mtu wa mashaka, lakini kama upstairs kuko updated huhitaji kuwa na hofu kama hii yako. Dunia hii bado inakua na taarifa zipo nyingi sana kwa anayejisomea
     
  12. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    suala zima la kuelimishana
     
  13. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    idadi ya kura za ndiyo imefika nne mpaka sasa, bado 11
     
  14. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    yangu ya 5..... :poa
     
  15. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145

    Mkuu hicho unachoita ukweli, hauwezi kuwa ukweli ni hadi ufanye utafiti. Na utafiti ni strategic plan, sio kukaa sebuleni Tandahimba halafu unaelezea ukweli kuhusu wajaluo wa Tarime. Wasiwasi wangu hapa ni kwamba wewe umekuja na wazo, tena zuri tu, lakini hujatuambia umejiandaa vipi ili kuhakikisha kuwa taarifa yako itakuwa haina hata chembe ya uongo.

    Upi mpango-mkakati wako? Naamini unafahamu idadi ya makabila tuliyonayo. Naamini hapo ulipo unaweza kuyaorodhesha yote kama ukitakiwa kufanya hivyo (ambalo ni jambo zuri angalau linaweza kutuonyesha ufahamu wako juu ya makabila yote).

    Vininevyo mkuu GT lazima atatilia mashaka uwezekano wa hiki unachotuahidi hapa.
     
  16. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    So, una wasiwasi na upstairs kwangu?

    Kweli wewe ni mtafiti mzuri, kama utafiti wako utakamilika kwa kila kitu hapo Hist. Dep UDSM, bravo.
    Kimsingi sikatai wazo lako, il kama GT ninaona umuhimu wa kuhoji uwezekano kwa zoezi hili na usahihi wa outcomes zake.
     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,532
    Likes Received: 9,334
    Trophy Points: 280
    RUKSA.

    Tupe ilmu, sidhani kama kuna ataepinga wazo zuri kama hili. Ujitayarishe kujibu maswali tu.
     
  18. l

    liguni Member

    #18
    Dec 3, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usipost for the sake of posting, matokeo yake unaongelea jambo ambalo wenzio huko juu wameshalisema na majibu yake yameshatolewa. Tuliza akili, soma walichoongea wenzio ndiyo uje na maneno muzuri.

    Umenikumbusha vikao vya harusi, mtu anaongea, mwenyekiti anauliza kama kuna mwenye hoja mpya, mtu anapewa nafasi na yey anachangia kile ambacho kimeshaongelewa.

    Sisi wabongo kwa kukurupuka!
     
  19. l

    liguni Member

    #19
    Dec 3, 2011
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haiwezi kuwa kwa makabila yote, kamwe. Nna mambo mengi ya kufanya bwana, isitoshe am not an academician to spend whole time speculating on more than 120 tribes. I will be crazy!
     
  20. ze encyclopedia

    ze encyclopedia JF-Expert Member

    #20
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 245
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    green light, go ahead
    signature fullstop
     
Loading...