Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnh? Umasaini tena...!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Apr 4, 2009.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    View attachment 4152


    ...hii imekaaje? hawana wivu hawa?
     
  2. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Aise hii mwisho. Hivyo hata Mmachinga akienda kumtembelea rafiki yake wa Kimasai huachiwa kitanda na mke? Naomba wanaojuwa wanijuze.
     
  3. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    wenye ufahamu mtujuvywe makabila mengine yenye mila na desturi ambazo 'si za kawaida' kwenye mahusiano ya mke na mume wa kimjini.
     
  4. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Wahaya nao nasikia wanatabia ya baba mkwe kulala na mkwewe wa kike. Hii laana kweli kweli.
     
  5. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...ni katika mahusiano na mapenzi tu hayo pretty :)
     
  6. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kwa wamasai bora mlienda jandoni pamoja... yaani mko katika same age group.. your wife belongs to the entire age group, anayefika mbele anaweka mkuki nje ya hivyo vijumba vyao... mwenye nyumba akifika anakuta duh!!! kuna mwengine... ila is it really happening these days.... i know ni baadhi ya mila zinazopigwa vita katika fight against HIV/AIDS...

    kwa wajaluo nao.. wife inheritance ipo... ukifariki kakako namridhi mkeo in the entire sense
     
  7. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    haipo hio kitu....umefananisha na wachaga
     
  8. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Wachaga kwani kwao ni vipi?
     
  9. D

    David Loserian New Member

    #9
    Apr 5, 2009
    Joined: Apr 5, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napenda kumshukuru mwandishi kwa uchambuzi wake kuhusu mila za jamii za kitanzania. Ila ningependa nitoe dosari chache tu katika uchambuzi huu kama ifuatavyo:
    1. Kichwa cha habari kinapotosha kwa kiasi kikubwa kuhusu desturi aliyolenga kuzungumzia mwandishi. Kwa kawaida, kimila umasaini, mgeni hakaribishwi mke alale naye, bali, Mgeni hukaribishwa na hulala kwa mke. Lengo na nia siyo mgeni kulala na mke, ila ni ahifadhiwe kwa mke.

    2. Binti ambaye bado hajafanyiwa tohara hawezi kamwe kuolewa hivyo swala la mahari ndogo halipo. Binti hufanyiwa tohara kwanza ndiyo apate kuolewa.

    3. Ni makosa kwa mvulana ambaye hajafanyiwa tohara kuwa na mahusiano kumamiiana na binti ambaye hajafanyiwa tohara (mbaya zaidi kwa yule aliyefanyiwa tohara)kwa sababu mabinti wote ni wa morani.

    Namwomba mwandishi azingatie maswala hayo matatu ili asiipotoshe jamii.
     
  10. K

    Kafara JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2009
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    mmh, ya kweli hayo?
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Lakini kabla hujaenda kumtembelea kwa tamaa hiyo bora ujue na yeye siku ajika kukutembelea usije ukawa mkali pengine kimila itabidi umuonyeshe uungwana.
     
  12. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mie siyo chagga ila sijawahi sikia hiyo mila. Hebu tupashe kidogo Yo Yo
     
  13. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Sikutilia maanani nilipoona bandiko lako hapo kabla,

    Haya madai ya Yo YO, kuna mwingine amewahi kusikia?



    .
     
  14. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    Nasikia unaweza kuweka mkuki kwa mwenzio ikiwa wewe na yeye ni best friends. Na u-best huo ni pale mnapokuwa mmekubaliana (mnakula mma/yamini or kind of).
     
  15. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #15
    Apr 7, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna jirani yangu kaoa Mbena wa Njombe kwenye safari zake kuna jioni alipita kijijini kwa bibi mzaa mama mkwe.Bibi akamwambia umechoka na safari kwanini usilale hapa na kuendelea na safari kesho asubuhi.Kukawa na msichana wa ukoo ule ambaye alimuhudumia maji ya kuoga,chakula na baadaye kumuonyesha pa kulala.Kasheshe ilikuwa usiku kama saa 4 yule msichana akaja chumbani na kanga 1 kumwambia jamaa mi ni mkeo usiku huu bibi kasema kwakuwa umeoa ukoo wetu.Jirani akaona hamna haja ya kuharibu mila akamkaribisha kitandani.
     
  16. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...duuuh! te -he -he -he!!! :D mila safi sana hiyo...au?
     
  17. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Hizi ni mila zenye kuleta madhara hasa wakati huu wenye UKIMWI.
    Je ni mila kama hizi zilizokuwa zinatumika na baadhi ya watu kutafutia wageni wao wanawake - hasa wanapokuwa safari za kikazi?
     
  18. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Leo ndio nimetambua kuwa Mkuu "YO YO" ni "WAITU"
     
  19. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna habari niliwahi kusikia kwamba mwishoni mwa miaka ya 60's Nyerere alienda Kigoma usiku baada ya chakula Mkuu wa Mkoa akamuuliza Mwalimu kama atahitaji binti wa kumliwaza,naskia Mwalimu alikasirika na kushindwa kuongea kwa muda akamuuliza RC wakubwa wote wanaokuja mnawaletea? RC akajibu ndio,wengine hawangoji kuulizwa wanaomba wenyewe.
     
  20. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #20
    Apr 7, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Makubwa!
    Hizi stories ni nyingi - kuanzia za walimu wanaowapeleka wanafunzi wao kwa maofisa toka mawizarani mpaka majeshini ( JKT) zinapofanyika sherehe za maofisa, matron huchaguwa wale wasichana warembo wakaburudishe wageni.
    Ukiangalia kwa undani huu wote ni unyanyasaji kwakisingizio cha takrima!- RUSHWA TU HII.
     
Loading...