Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnawakumbuka watuma salamu wa enzi hizo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 29, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 29, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Kulikuwa na "mabingwa wa salamu" ambao walikuwa hawakosekani aidha kutuma salamu au kutumiwa salamu kwenye vipindi mbalimbali vya radio. Unayakumbuka majina yao?

     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dah namkumbuka Sita wa Sita toka Mwanza nafikiri.
    Alafu kuna Mwilo Bare mzee wa Naaaaaaaaaaaaaaaam huko huko kanda ya ziwa.
     
  3. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Zakaria Ndemfoo wa Babati
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kuna S. Tingisha sijui wa wapi huyu jamani.
     
  5. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    husein makabureta!!!
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Juhudi Mr.Luvanda kamanda wa wakinga.
    Lowena Msonda
     
  7. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sabuni jina la mwanzo limenitoka nasikia huyu ni USWT sasa alikuwa mwalimu mkuu shule ya Mzimuni:eek:
     
  8. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2010
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Chesko mzee wa matunda..jina hilo kupitia salam za radio one!
     
  9. T

    Tiger JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2010
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 1,718
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Thomas Mushi Kimboka
    Issa Hasan Majeshi aka kamanda wa salamu
    Kangomba H Kangomba.
    .
    .
    .
     
  10. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Inaonekana ulikuwa ukisikiliza sana RFA
     
  11. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Walikuwa wananifurahisha wale akina sijui nani Mwanyika akiwa "Safarini Uingereza" yaani bila kuweka hicho kipengele cha safarini bado hainogi.. Watu walikua wabunifu.
     
  12. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2010
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,705
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Namkumbuka Wajadi Fundi, ila sina hakika kama alikuwa anaishi Ikwiri au Utete Rufiji. Zimekuwa siku nyingi!!!
     
  13. senator

    senator JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Dah mdau hapo umegonga kwenyewe..huyo alikuwa bingwa wa salam enzi hizo
    Yupo mmoja anaitwa Saidi wa Mahuta shimboni...
     
  14. senator

    senator JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hapa MM utakuwa umetukumbusha mbali kweli Huyo WAJADI FUNDI WAJADI alikuwa nae moto kwenye salaam..dah wapo wengi kweli naona hii thread itakuwa balaaa inakumbusha mbaaali kweli wakati hakuna option ya kusikiliza radio nyingine zaidi ya RTD na external service yao!!..nakakumbuka hadi kale kamziki kao ka salamu...afu kulikuwa na kipindi maalum cha mabingwa wa salam..kadi ngapi wametuma ..afu zawadi zenyewe flana au pesa kiduchu enzi hizo
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,175
    Trophy Points: 280
    Duu, umenikumbusha mbali,
    Enzi hizo miaka ya mwanzo ya 90, nilikuwa na rafiki wa karibu, mtangazaji RTD, alinihadithia mambo mengi.
    Siku hizo mshahara wa Mtangazaji RTD akianza kazi ilikuwa ni Shilingi,
    3,660.65.
    Kikombe cha chai ya maziwa canteen yao pale Pugu Rd. ilikuwa Sh. 20, chapati, 20, andazi 10, mayai mawili ya kukaanga 40. Kipande cha kuku wa kukaanga ni sh.60.

    Hao mabingwa wa salamu, walikuwa kila ukisoma kadi yake, kuna mahali unapita, anakupiga na Sh. 100. ukimaliza kipindi cha salaam, ukishuka canteen, hiyo 100, unapata chai, chapati 2 na mayai mawili ya kukaanga, kipande cha kuku na soda juu.

    Jioni ukipita maeneo fulani, sio vi offer vinafululuza, akina dada ndio usiseme, enzi hizo redio yenyewe ilikuwa moja.

    Hawa mabingwa wa salamu, ndio walikuwa wakiongoza kumwaga hizo 100, wakifuatiwa na wanamuziki wanaotaka nyimbo zao zipigwe, hawa walikata fungu kubwa zaidi,

    Enzi hizo, Mghanii wetu akiwa 'Mzee Athumani Khalfani' akilipwa Sh.100 kughani kipindi cha nusu saa.

    Jameni watu wametoka mbali!. Wee acha tuu!.
    Mungu awarehemu watangazaji wote waliotangulia, na walibakia mpaka sasa, wapewe pongezi nyingi, na hata wazuri waliochipukia na wanaoendelea kuchipukia pia pongezi, ukiondoa wale wachache wana vamia fani.
     
  16. G

    Gokona Member

    #16
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nasema wadau hao jamaa walikuwa wanatembeleana tu kwa kufahamiana kwa salamu,mimi namkumbuka baba dulla one.Nasikia kipindi hiko mtuma salamu anatoka tanga anakwenda kumsalimia mwenzake wa mwanza na akifika anapokelewa na anakirimiwa enzi hizo utu na ubinadamu ulikuwepo sio sasa mtu anapata ajali unamsachi kabla ya kumpa huduma.
     
  17. G

    Gokona Member

    #17
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zamani watanzania walikuwa wanapendana,wanajaliana katika raha na shida na ilikuwa ukimsalimia mtu kupitia redio pekee ya taifa,RTD huyo alietumiwa salamu anajisikia na kama watu walisikia jina lake watamtafuta na kumwambia na nikumfata alipo maana simu ya kiganjani ilikuwa bado kipindi hiko .Wewe angalia watu walivyokuwa wastaarabu unaweza ukatuma barua kwa mzee wako labda huko Rombo mkuu kwa kumpa mtu anaesafiri na bus na akipita maeneo hayo anaidondosha huku bus linakwenda itapodondokea inaokotwa na lazima ifike kwa mlengwa salama ,jaribu sasa uone.
     
  18. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Pasco,

    Kumbe kununua waandishi wa habari kumeanza siku nyingi? Loohh

    Ni vizuri kufahamu hilo maana wengine tunafikiri hii kitu imeanza na ufisadi.
     
  19. L

    Lizy JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mashaka Sabuni, wa Nyakato Mwanza.
     
  20. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2010
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Thobias Mnyani wa uhuru na msimbazi. Rashid nguruwe wa korogwe.Bingwa wa salam tanzania alikuwa Zakaria Ndemfoo,radio zote za kiswahili kuanzia germany,south africa nk lazima utamsikia- Aliwahi kusema asiposikia jina lake redioni hupungua nusu kilo
     
Loading...