Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnapokuja Moshi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, Apr 21, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Wadau muelewe kuwa Moshi sio Dar, kwamba utatupa taka ovyo tu. Ukiwa Moshi beba taka yako hadi uone sehem ya taka, la sivyo andaa elf 50. Almanusura initoke baada ya kunywa maji hapo stand na kuweka (si kutupa) chupa chini hapo hapo dukani. Namaliza manunuzi mengine ile kuondoka naitwa na askari wa manispaa aliyekuwa kaishika ile chupa. Nikajenga hoja kidogo, nikatetewa na wenye duka na 50 yangu ikapona. Nimeambiwa hawakopeshi
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    safi sana , na hii ndoa dawa nadahani badae wote tutabadilika , dsm unaweza hata kunya njiani(joke)
     
  3. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni kweli wala siyo joke; waungwana watakuangalia kisha wataziba pua na kusepa zao wakikuacha ukimaliza shughuli yako!
     
  4. A

    Ame JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Sure mji wa Moshi unanifurahisha sana aise wachaga walivyo wajasiria mali hivi naweza pata sehemu nikajenga hapo Moshi maana I would want in my old age days to live kwenye mazingira masafi na tulivu kama Moshi mjini hasa pale Shant town ama kule KCMC mwenye a plot or house for sale anisaidie!
     
  5. duda

    duda Senior Member

    #5
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa Bongo system hii ikianza Manispaa itajizolea mipesa ya kumwaga, inaudhi kwakweli, yn uko kwenye daladala mtu anakunywa maji then anairusha ile chupa nje, tena bila hata aibu.
     
  6. c

    chaArusha Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hata hapa Dar utaratibu huo upo, lakini unafanywa kinyume. Unafanywa na askari Polisi (siyo mgambo wa jiji) usiku, wakikukamata wanakulipisha fedha wanaweka mfukoni. Sheria ndogo ndogo za Manispaa zinasema kutupa taka, kunya na usambazaji wa uchafu mdogo mdogo mitaani faini yake ni shilingi elfu kumi (10,000) tu, siyo elfu 50.
    Lakini tofauti na Moshi, hapa Dar fedha hizo hata zikikusanywa na Manispaa, hazifanyi kazi ya kusafisha jiji, ila watu wanagawana mapato kila baada ya kazi. Fedha za malipo ya faini zingeweza kuweka mapipa mengi ya uchafu barabarani kwa ajili ya watu kutupa vitu kama mifuko ya plastiki na makopo ya maji
     
  7. H

    Haika JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Ajabu ni kuwa Arusha Jirani tu, Kwenye halmashauri yenye pesa nyingi ajabu, uwezo mkubwa wakuziongeza, lakini hali ni kinyume kabisa.
    Inashanaza sana!!!
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Stendi ya mabasi ya daladala ya ubungo karibu na ofisi za tanesco, nao wameanza, mchana wa leo nimeshuhudia dada mmoja akishushwa kwenye daladala baada ya kutupa maganda ya machungwa chini, na kupewa ufangio afangie uchafu wake na kuwekewa kwenye mfuko wake aliokuwa ameuchukua.
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    kama ni kweli basi this is a good move
     
  10. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Good !
     
  11. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Mh Lukuvi alipokuwa RC wa DSM nadhani alipeleka watendaji wa Jiji Moshi kujifunza sijui walirudi huko na utekelezaji gani. Au ulikuwa ni mpango wa kuwapeleka lakini hawakwenda?
    Kama linawezekana Moshi kwanini lisiwezekane kwingine?
     
  12. mseseve

    mseseve JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 491
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Uzuri ni kwanba usafi unaendana na type ya watu kama ni wasafi na mji nao unakuw msafi kwa kweli napenda ni msifu mzee mengi kwa juhudi zake ni mji wa pili kwa usafi ukiondoa joberg a. Kusini
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    si bora chupa mkuu ambayo mjasiriamali ataokota? Mtu anatupa gunzi, maganda halafu anasema, 'tusipotupa taka si watakosa ajira?'
     
  14. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    sidhani kama joberg inaongoza kwa usafi katika miji ya africa, no way hillbrow
     
  15. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Usafi ni desturi, ukiwa na desturi hiyo hutaiacha.
     
Loading...