Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnaonaje Baraza hili jipya la Mawaziri linalotarajiwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nice 2, Apr 27, 2012.

  1. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wana jamvi,

    katika gazeti la Mtanzania la leo kuna habari inayosema kamati kuu ya CCM inakutana leo saa 4 IKULU kujadili mambo mbalimbali ikiwemo kupokea mapendekezo ya party caucus ya kutaka mawaziri 8 kujiuzulu.

    Inasemekana kwamba CCM inafanya haraka kubadili BLM ili kuipokonya CHADEMA ajenda yake ya OPERESHENI UWAJIBIKAJI.

    Sehemu iliyonivutia katika habari hii ni pale chanzo hicho kilichotaja majina ya mawaziri wanaotarajiwa kuchukua nafasi zitazoachwa wazi kuwa ni:

    -GODFREY ZAMBI
    -ABDALLAH KIGODA
    -KHAMIS KIGWANGALLA
    -FAUSTINE NDUGULILE
    -CHARLES TIZEBA
    -JANUARY MAKAMBA
    -STEPHEN MASELE

    Wana jamvi, mnawaonaje mawaziri wetu hawa wapya watarajiwa?
     
  2. s

    sawabho JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Nani ana uhakika kuwa ndio watakaoteuliwa ?
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sijamwona hata mmoja wa maana hapo. Yaani hadi Kingwagallah? I see! Kati ya watu ambao nadhani akili yao haipo sawasawa ni pamoja na huyo. Labda Godfrey Zambi, lakini Makamba ni mnafiki. Sidhani kama anaseriousness yoyote. Kiujumla sijamwona waziri mtendaji kati ya hao.
     
  4. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    duuh ngoja tusubiri tuone. Mbeleko lazima ifanye kazi. Huyo february maropes si aliwahi kutajwa kuwa ni mfuasi wa Rosti Tamu alivyokuwa kwenye nyumba ya Tausi?
     
  5. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    jiko moja, mpishi ni yule yule! na wafanyakazi ni walewale! unategemea nini! hapa alimradi liende tuu not otherwise..
     
  6. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kama ilo lipo na majina haya tajwa basi,kuna moto kuwawakia CCM kwa baadhi ya wateuliwa na kuibua mzigo mwingine wa aibu kubwa kwa kuwa kwa sasa Serikali inaitaji watu wasafi kuitetea kwenye jamii.

    1: GODFREY ZAMBI-
    kama atapata sawa kidogo madhaifu machache

    2: ABDALLAH KIGODA-
    Huyu ni muhimu kuja kuimarisha na kustwaisha uchumi tunavyokwenda ukingoni

    3: KHAMIS KIGWANGALLA-
    Anafaa ila anaitaji kuangaliwa kwa makini

    4: FAUSTINE NDUGULILE-
    Swadakta pasi na shaka ni aina ya viongozi ambao walitakiwa kujengwa toka anaingia madrakani

    5: CHARLES TIZEBA-
    anastahiki Pia

    6: JANUARY MAKAMBA-
    Aibu nyingine ya mwaka na hapa ndipo homa itapoanza kupanda na kushuka.Hakika kwa jinsi alivyoishupalia wizara ya madini,akipewa wizara hiyo na kwa sababu ambazo ziko ndani ya box,basi wamekaribisha kelele nyingine ya umma zaidi hata ya huyo aliyekuwepo.Na hakika ataingia asubuhi ofisi leo baada ya masaa matatu kinanuka upya.

    Kwa watu wenye kutumia busara ingekuwa si vyema basi kumpa mtu madaraka ambae ananegative attention na vyombo vya habari tena hasa Jamii Forum ambayo kwa sasa ni moja ya source and centre of information kwa baadhi ya vyombo vya habari.Hakika wateuzi wake kama wanataka kumpumzika kelele za vyombo vya habari ambavyo vinaibua na kutibua nyongo ya chuki ya umma dhidi ya Serikali basi ni kumuacha huyu jamaa nje ya baraza la mawaziri.Lakini kitendo cha kumweka ndani eti kumpunguza makali na kumfanya asiwe active kushupalia mambo kwa tiketi ya kunuifaika yeye na si Taifa itakula kwa Serikali zaidi ya ambavyo ingemuacha nje ya Serikali.

    7: STEPHEN MASELE

    Anastahiki ukiondoa soo la jimboni kwake,ila anitaji uangalifu wa karibu.
     
  7. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wote hao hawana uwezo wa kutatua kero za ajira kwa vijana.

    Sijawahi hata mara moja kuwasikia wakisema na kulia kuwa vijana wengi hawana kazi.waziri wa fedha sasa inabidi awe mzungu au myahudi. Maana tumejalibu kuwatumia wazarendo kwa miaka 50 tangia tupate uhuru, bahati mbaya wote hawakuweza hata kufanya mazuri katika uchumi wetu.

    Tuwaige Africa kusini au marekani katika kuhakikisha waziri wa fedha anakuwa mtu mjua uchumi kuliko kuwapa watu wanajua kuimarisha chama na kuomba pesa za matembezi ya mshikamano. Tazama tulipompatia ubunge Marehemu Dereck Bryson. Ona alivyoijenga Kinondoni wilaya. Sinza, Mwenge kijijini, Kijitonyama, Mikocheni, Sinza na ada estate. kuna shule za msingi, zahanati na mitaa bora ya kuishi watu na karibia kuna nyumba ambazo zipo sehemu zilipimwa viwanja.

    Sasa jiulize, nani kama Bryson? I can see none!
     
  8. M

    Moony JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    mhhhhh, kama mjanja achague wenye kelele wazibe midomo kama Filikunjombe na Zambi
     
  9. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33


    kwenye blue hapo ntaanza kuamini ile email ya dada yake kwenda kwa kibosile wa barrick
     
  10. M

    Moony JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kigoda hana jipya,ndo aloua viwanda,yeye ndo alokua akipgia upatu UBINAFSISHAJI,usio na tija!
     
  12. Jallen

    Jallen JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 461
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Labda kwa kiasi fulani ni vijana la zaidi hakuna
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,918
    Trophy Points: 280
    si aweke na wapinzani ajaribu,
    au ni mpaka wafunge ndoa.
     
  14. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    They say its better the devil you know....kwa kiswahili ni bora adui umjuaye:rolleyez::eek:hwell:
     
  15. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yani Kigoda? Liuza viwanda na mashirika ya umma kwa wawekezaji hewa (wasio na sifa). Tulimsikia Mkapa alipokua anaongea kwenye kigoda cha mwalimu Nyerere! Kwamba watuambia mashirika yaliyobinafsisha yale yameleta tija gani kwa watz! sasa huyu huyu apewe uwaziri? Tazito letu tena hapa ni mfumo mbaya wa kupata mawaziri. Sasa angalia hiyo oradha iliyotolewa inamaanisha CCM watu wasafi wameisha. Inabidi huu mfumo wa kuteua wabunge kuwa mawaziri tuukate kwenye katiba mpya, ili mawaziri watoke sehemu nyingine kabisa, wawe watu wenye utaalamu na mambo ya wizara husika, siyo wanasiasa wanadanganywa kila siku na wafanyakazi wao kwa sababu hawaelewi chochote.
     
  16. Masaningala

    Masaningala JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 518
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 45
    Mabadiliko ya baraza la mawaziri bila kubadili Waziri Mkuu ni sawa na bure. Waziri Mkuu wa sasa ni kiongozi asiye na "authority" yoyote. Hata mawaziri wanajua hilo.
     
  17. Mchochezi

    Mchochezi JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 6,602
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    tatizo ni baba Mwana asha!
     
  18. H

    Hurricane Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwangu mimi hapo naona at least Kigwangala pekeyake. Wengine wote hamuna kitu...
     
  19. c

    chante Senior Member

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kaka iweke ile email kama unayo tuisome hapa....
     
  20. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,713
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Una maana mawaziri wasiofaa ni wanane tu. Taja kwanza orodha ya watakaoondoka na nani anaingia badala ya nani.
     
Loading...