Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnamkumbuka Mambokoso soko la Songea ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, May 27, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 27, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Sijui ndio lilikuwa jina lake au mimi nimechanganya; alikuwa kichaa pale soko la Songea. Alikuwa na sifa moja ambayo wachache wanaikumbuka. Nimeiona picha fulani nikamkumbuka. Hivi bado yupo hai?
     
  2. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    "Sijui", "nimechanganya" = hujui, unachanganya na bado unajisifu?

    "kichaa" = mlilie aliopotea usimlilie aliokufa".

    Ulifikiri kaomba hayo? ni majaaliwa ya Mungu. Nawe uko hai "hujafa hujaumbika".
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    mimi namkumbuka PAUDONGO! alikuwa crazy fulani hivi makao yake makuu mitaa ya mahenge pale karibu na ofisi za mifugo.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Si lazima kuchangia kila thread
     
  5. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    namkumbuka sayo pale mugumu serengeti bado yupo anadunda
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    We dada!
    Una maana gani kuweka marangirangi kwenye thread ya mtu?
    Mbona hakuna kilichokosewa?
    Umeamkia Mnyamani kwa muuza supu za mapupu nini?
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    Binaadam mzima nafaham zake, hawezi kuishi kama mnyama mwitumi ambae uhai wa kila mmoja wake, hutegemea urefu wa makucha yake na ukali wa meno yake.

    U"kichaa" wake hajauomba, tusitake kumuumbuwa hapa kwa maradhi yake!
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    Kaa kimya, au jibu hoja. Marangi mekundu waliyaweka ya nini kwenye forum si ya kutumika?, na hapa ndipo pahala pake, kwani niliendea kuyanunua dukani nikayapaka hapa?
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    U r very wrong!
    Kusema habari za uwepo wa kichaa mtaa fulani si kumuumbua wala kuomba aendelee kuwa hivyo!
    Kwani ni mzima (kiakili) sasa?...au unatafuta kuonekana wa huruma sana!
    Jazba zenu hizo zinawasidia nini?
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    Kama huwezi kumsadia, japo muombee kwa Mungu wako amuondoshee hayo maradhi, hajaomba kuwa nayo hayo. Tusiwaumbue hapa wenye maradhi.
     
  11. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2011
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ah ah ah Mwl wa darasa la kwanza C kazini lol!nina wasiwasi na jinsia yako.umeelewa kweli somo?au umesoma tu kwakuwa imeandikwa?Hakuna neno baya alotumia mwanakijiji hapo kauliza kama tunamfahau huyo mtu,so acha tunaomfaham tuchangie basi.Si lazima wote tuwe waandishi wengine tunaweza kuwa wasomaji tu.
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    Sina haja ya kuonekana na huruma, lakini ukweli ntasema, si vyema kukaa hapa na kuanza kuumbuwa wenye matatizo ya akili, Jee, akiwa mama yako au baba yako utafanya hivyo?
     
  13. s

    sawabho JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Ukichaa ni ugonjwa, hakuna anayeoomba kuwa kichaa, kwa maana hiyo hata huyo "Mambokoso soko la Songea" hakuomba kuwa kichaa. Kwa kuwa wewe bado unaishi. Yanaweza kukukuta zaidi ya hayo. Mgonjwa tunapaswa kumwonea huruma na sio kumdhihaki.
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    Kumuita "Kichaa" pekee ni neno baya. Jifunze maadili.
     
  15. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2011
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    sasa ulitaka amuiteje?Mbn hatusemi kikwete,obama?tunasema Rais.......,au yule kaka mrefu,mfupi,mnene etc kwani ukiambiwa mueleze mtu fulani mfano Idd Amin utasemaje?
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,522
    Likes Received: 9,321
    Trophy Points: 280
    Asingemuita wala kutaka kumtolea mfano humu JF, huyo hajayaomba hayo. Msitake kutetea upumbavu, fikiri.
     
  17. s

    sawabho JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Kwa kuwa kichaa ni ugonjwa kama magonjwa mengine wanayomtesa mtu na kuwahuzunisha ndugu zake , haionyesha maadili na huruma kusema kushabikia suala hilo. Ndio maana hatusemi yule mgonjwa wa Ukimwi au wa Kansa bado yupo hai? Kwa maoni yangu swahili hilo linamtakia mtu mauti, ni afadhali lingekuwa bado yupo eneo pale? ikimaanisha kuwa labda alishaenda eneo lingine.
     
Loading...