Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnakumbuka East African Airways?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Boflo, Jun 20, 2010.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    [​IMG]
    [​IMG]

    Wadau hapo zamani za kale kulikuwa na shirika la ndege East African Airlines. Ilikuwa sehemu ya East African Community. Waliokuwa wanakmiliki ni Tanzania, Kenya na Uganda.

    Mwaka 1971, familia tulisafiri Mbeya hadi Dar na ndege ya East African Airways. Ilikuwa Prop Job kama ile kwenye picha ya kati kati. Tulikuwa tunatoka kijijini Manda kwa ndugu wa baba. Mkikaa kwenye kiti kama vile mnatazama hewani, halafu ilisha ruka ndo mnakuwa sawa. Ingawa nilikuwa na miaka saba nakumbuka waliwapa aibiria lunch box. Mwaka 1976 tulisafiri na ndege 727 Nairobi -Dar. Haikuwa mbaya. Pia tulisafiri na treni, lakini jamani zilikuwa safi na wenye wahudumu waliopenda kazi yao.

    Nakumbuka nikiwa Form One mwaka 1977, ghafla shirika hiyo ilivunjwa. Waliokuwa na mali (treni, ndege, mabasi) kwenye nchi yao ndo ilikuwa mali yao. Wakati ule damu ulikuwa mbaya kweli kati ya WaTanzania na WaKenya.

    Mwalimu shuleni alitusimulia hivi, waKenya walivizia siku ambayo ndege kubwa na nzuri zitakuwa zimetua pale Embakasi airport Nairobi, ndo wakazizoa na kuita Kenya Airways! Tanzania tuliambulia zile Fokker Friendships na ndege nyingine 737 ikawa Air Tanzania, halafu Uganda walikuwa wazembe eti walipata ndege moja tu! Ikawa Uganda Airways.

    Lakini jamani nakumbuka watu walikuwa na huzuni kubwa mno jumuiya ilivyovunjika. Mbaya zaidi watu wakawa wanyama. WaTanzania walifukuzwa Kenya kama mbwa. Hasa hao waliokuwa wanafanya kazi na East African community. Wengine walirudi Tanzania kwa mguu na begi moja!
    Wenye stori za wakati ule hebu mtupashe.
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Jun 21, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Mimi nina kumbukumbu sana kuhusu hili ndiyo maana hii harufu ya EAC mpya na msukumo unaotolewa na Kenya unanikera sana. Yaani viongozi wetu hawajifunzi kutokana na historia kabisa, ndio ubaya wa kuwa ni viongozi myopic. Kuna wafanyakzi wa EAC waliohangaishwa na serikali yetu kuhusu mafao yao muda wote huo hadi mwaka jana; nina imani kuna waliokufa bila kupata mafao yao.
     
  3. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ..Thank You for the Memory! Hizo Ndege zinayoangalia hewani kabla ya kuruka zilikuwa Dakota 9 na yalikuwa so rugged, mandege ya kazi kiasi cha kuweza kutua hata kwenye uwanja wa mpira! I dont think they are producing them anymore. halafu angalia kichekesho. Miaka mingi iliyopita kama anavyosema mkuu kulikuwa na schedule flights kwenda Mbeya moja ya miko muhimu sana kiuchumi, saa hizi kumekuchwa ndio tunaaza kukumbuka kujenga kiwanja cha ndege ambacho hata maendeleo yake hatuambiwi! Mungu Ibariki Tanzania.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwa taarifa nilizo nazo kwenye deski langu Kiwanja cha Ndege cha Mbeya kinafunguliwa rasmi mwezi wa 11 mwaka huu, na kazi za finalization zimepamba moto sana huko sasa....Kwa ujumla mambo mengi ya kimaendeleo ya jamii na huduma yamekuwa na tendency ya kurudi nyuma ukilinganisha na miaka ya zamani!....Fikiria treni linakwama kwa miezi 6, huku wananchi wa huko wakikwama kabisa kimaendeleo, ambapo timu ya Brazil inapokelewa kwa gharama ya 3bn!...do we have people or the likes?
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Miaka hiyo hata sikumbuki maana hata kunusa aridhi ya dunia hii nilikuwa bado..ila hii habari imeniingia mpaka kwenye damu. PJ wewe unazifahamu habari hizi??
     
  6. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kwa habari hii kimaendeleo tumerudi nyuma....maana kama miaka ya 1970 kulikuwa na schedule za ndege kwenda mbeya na 2010 hakuna schedule basi maana yake ni kurudi nyuma.
     
Loading...