Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mmakonde na Mpemba

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Washawasha, Feb 2, 2011.

  1. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Habari zenu wandugu,ni hivi cc Wabongo wengi tuna tabia ya kuwaona Wamakonde na majina yao kama watu wa ajabu kwa kujipa majina ya vitu lkn hata wazungu mbona wanajiita hivyo angalia majina haya halafu tafsiri,
    1.Livingstone
    2.Washington
    3.Peter
    Na mengine mengi ambayo kwa kiswahili hayajatulia ila kwasababu huwa yanatamkwa kwa inglishi basi tunayaona babu k kuliko wamakonde ambao wanajiita laivu aki Msumali(Nchumali)
    Basi mpemba alikutana na Mmakonde na mazungumzo yakawa hivi:
    MPEMBA:unaitwa nani ndugu yangu?
    Mmakonde hakujibu ki2 ila alishika KOO lake na kushika UUME akimaanisha anaitwa KOMBO,mpemba hakumpata lakini baada ya kufikiri muda mrefu naye akamuelewa kuwa anitwa KOMBO
    MPEMBA:Unaitwa Kombo bin nani sasa?
    MMAKONDE:Nchumali(Msumali)
    Basi Mpemba akaanza kuongea nyie watu vp majina ya ajabu nyie majina yote yaliyokuwepo hamuyaoni mpaka mnajiita Nchumali?Mmakonde ikabidi amjibu
    MMAKONDE:Umeenja chacha(umeanza sasa) mbona nyie mnaitwa MAFTAH,hiko si kiarabu kiswahili maana yake UFUNGUO?
     
  2. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hapo busara inahitajika haraka sana
     
Loading...