Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mlipuko wa mabomu;laana ya deci??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Apr 29, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,597
    Trophy Points: 280
    Polen sana wapendwa walioathirika na mabomu yawezekana hamkuwa wahusika wakuu kwa bahati mbaya imetokea upande wa kwenu...mungu awape rehema zake wote walifariki.....je kuna sala za deci???
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    DECI? - Laana iwapate wakaazi wa Mbagala?! Hebu tusiwaongezee machungu wenzetu jamani.Tuweni na moyo wa huruma.
     
  3. M

    Mpenzi wa Islam JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2009
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 2,295
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni balaa tupu.Tanzania nzima iko katika msiba kwa kupoteza ndugu zetu wa Mbagala.Sasa hii suala la Deci itawasidia nini wafiwa?.

    Hii ni sawa kuzima moto kwa kuongeza moto.Loo!sidhani kama hii moto ya uchungu ya kupotewa na wanandugu itawasidia kitu kwa kusikia sala ya deci?

    Kabla ya hii mlipuko wa Mbagala mmoja wa mwanachama wa Deci Marehemu Aquinata kapoteza uhai wake.

    Sasa hii Deci inaletea nini wa Tanzania zaidi ya vifo?
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,513
    Likes Received: 1,597
    Trophy Points: 280
    Mi nafikiri pesa za deci ndio muda wake kutumika kunulia madawa na mahitaji mengineyo........,
     
  5. S

    Shelute Mamu Member

    #5
    Apr 30, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ama kweli Pdidy, yaani unafikiria hela za wauza vitumbua na mama Ntilie, walahoi kabisa walioweka 10,000= ili wapate faida 12,500/= !!!!!! badala ya kufikiria fedha waliochukua fedha za wananchi za EPA (MAPAPA wakubwa????) au wewe ni mmoja wa hao?
     
  6. M

    Msindima JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Deci inaletwaje hapa kwenye janga kubwa kama hili? Jamani tusianze kuongea vitu ambavyo havina relation na hili janga.
     
  7. C

    Chongowela Member

    #7
    Apr 30, 2009
    Joined: Sep 5, 2008
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa hakuna laana. Ni uwoga wa Serikali zetu wa kupinduliwa.
    Toka 1961, wanajeshi walianza kusambazwa kila kona ili isitokee kambi yo yote yenye nguvu ya kuweza kupindua serikali, kama ilivyotaka kujitokeza wakati ule. Wamefika mpaka kuishi uraiani. Wakati wa chama kimoja, siasa ikaingizwa majeshini, paka tukafikishwa mahali wakatengewa mkoa usio na ardhi, waliouita MKOA WA MAJESHI ndani ya CCM. Matokeo yaje, vitendea kazi vyao (yakiwemo mabomu na silaha nyinginezo) vimewafuata huko huko uraiani wanakoishi. Mfano mmoja mzuri ni range ya kujifunzia kupiga shabaha kule Mbezi Beach; imezungukwa na nyumba za raia.
    Polisi ndio usiseme. Wengi wao wanaishi kama wapangaji katika nyumba za raia. Matokeo yake, vibaka, wapika gongo na wengineo wanaokamatwa na askari hao, hupata zahma hizo kutokana na Polisi hao kunyimwa huduma na raia hao kwa sababu yo yote unayoweza kufikiria.
    Haya yote yamezaa madhara kama ya jana. Sasa laana tunataka itoke DEci?! Ni matokeo ya upuuzi wa kutotenganisha raia na askari kama jumuiya nyingine za kimataifa zinavyofanya. Ni uzembe wa serikali na sisi raia kwa kutokemea tabia hii.
     
  8. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #8
    Apr 30, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ingekaa kwenye JOKES na ingekuwa na maana kama hakuna waliopoteza maisha au majerugi. this is maombolezo time
     
  9. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Expert attributes explosions to `old` bombs

    2009-04-30 12:52:08
    By Correspondent Sabato Kasika

    Retired engineer and explosives expert Nebetus Nyamuga has said that the accidental blasts which occurred yesterday at a military base on the outskirts of Dar es Salaam were caused by dangerous trail bombs used in shooting down aircraft.

    ``These are most dangerous arms which are used to blow up speeding aircraft,`` Nyamuga said in an interview with `The Guardian`.

    ``These kinds of bombs do explode 15 years after their manufacture and some do explode earlier if they are not properly stored,`` he added.

    According to the expert, trail bombs can only be safely destroyed in a place far from the armoury.

    When asked about the standard safe distance between residential areas and military barracks, the expert explained: ``Residential houses should ideally be located five kilometres from an army base.``

    He said what happened at Mbagala yesterday was caused by greedy and corrupt land officials who alloted residential plots near a military base.

    ``This is the second incident after a similar one which happened at Gongolamboto a few years ago. At that time we advised the government to move all the people far from the military base, but nothing has been done up to now,`` he said.

    Nyamuga said, alternatively the government had to move the military base from residential areas.

    He urged land officers not to survey residential plots near military barracks or bases to avert such occurrences.

    Yesterday morning bomb blasts killed at least two people, leaving hundreds others injured, in Dar es Salaam.

    Special Zone police commander Selemani Kova ruled out any foul play in the incident, which also damaged a number of houses.

    ``We urge people not to go to the scene of the explosives. It is very dangerous,`` said Kova, adding: ``Right now we are trying to rescue people who have been injured.``

    Witnesses said they saw several seriously wounded people lying on the ground. Local television footage showed a cloud of thick smoke over the base.

    • SOURCE: Guardian
     
Loading...