Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mliochaguliwa SAUT Mwanza,here‘s the guide!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Keagan, Aug 22, 2012.

  1. K

    Keagan Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongereni kwa kuchaguliwa SAUT Malimbe Campus! Karibuni ‘tulijenge jiji la Mungu‘ huo ndio motto wa saut. Pia huku wanasema ‘our culture should be no fee no school‘
    1.chuo kiko malimbe,Nyegezi ni pembezoni mwa jiji lakini ni daladala moja tu from town na nauli ni sh 300. Unapanda basi la Luchelele,malimbe au mzunguko na unashuka chuo.Lakini ni karibu na stand ya mabasi ya mikoani iitwayo Nyegezi.ukitokea hapo nyegezi unapanda daladala hadi nyegezi kona then unachukua nyingine mpk malimbe..unaweza pata taxi pia.

    2. Ukitokea Dar utafika Mwanza kuanzia saa 3 usiku so ni vema ujiandae kama una ndugu wakupokee ama uwe na hela ya kutosha kulala lodge.

    3. Ukiripoti Utaanzia eneo linaitwa ‘main‘. Hapo ndio administrative offices nyingi zipo nas registration ya new students hufanyika. Uje tu na pay in slip za ada uliyolipia bank..kumbuka mkataba wako na bodi ya mikopo saut hawaujali sana hasa kwa kuanzia. Mkopo ukija watakurefund ama kusogeza pesa ulolipia to next academic year!
    4. Ukibahatika utapangiwa in campus Hostel. Kiukweli in campus hostel ziko chache sana majority ya watu wanakaa off campus. Hizi ziko nyingi na gharama inarange kuanzia laki e na nusu hadi milion 1 na kitu kulingana na uwezo na mahitaji(nyingine ni luxurious kama tourists lodge)

    5. Masomo mengi hutake place malimbe,ni mbele kidogo ya hapo main.Japo kuna baadhi ya kozi kama accounts watu wanasomea huko main.Kuna ATM za CRDB na NBC ziko malimbe,na mini branch ya crdb huko malimbe. NMB ni mpk town,na hata NBC japo ipo siyo reliable sana.

    5.kingine ni kuwa makini na masomo,sapu zipo ndugu na ukimwi umejaa tele.Kadhalika maumivu ya mioyo.Mabinti wa Saut wanasifika kwa kuwa na mapedeshee town so ukipata mmoja ujue sooner or later we ni wa kuzugia tu.
    6. Advantage mojawapo ni kuwa chuo hiki hutoa usafiri kwa wanafunzi wanaofariki chuoni mpk eneo la maziko so usjali ukifa utasafirishwa salama.
    7.pia hii ni rumi,ni dola kamili.Huku hakuna migomo wala nn na hawa jamaa wana namna wanaendesha mambo yao tofauti kabisa.you need to be here to know that.
     
  2. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vp ada lazima ulipe yote au niaje
     
  3. K

    Keagan Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna administrative fee,hii unalipa yote.(inajumuisha vitu kama exam fee,health fee etc)
    Tuition fee-hii kama ni private unalipa walau nusu kwa semester ya kwanza na nusu unamalizia.
    Ila loan beneficiaries nimeona mwaka huu wanatakiwa walipe administrative fee yote na tuition fee at least asilimia 40 kebla ya kuanza masomo.
     
  4. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poa poa mwana
     
  5. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    6.Advantage mojawapo ni kuwa chuo hiki hutoa usafiri kwa wanafunzi wanaofariki chuoni mpk eneo la maziko so usjali ukifa utasafirishwa salama.
    7.pia hii ni rumi,ni dola kamili.Huku hakuna migomo wala nn na hawa jamaa wana namna wanaendesha mambo yao tofauti kabisa.you need to be here to know that.
    Mkuu happo namba sita, umefanya nicheke sana,hapo namba saba kwa kweli hao jamaa hawana utani ni wababe sijawhi ona,Taarifa yako mkuu imetulia sana kwa mgeni anapata picha kamili wapi pa kuanzia,ubarikiwe sana.
     
  6. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,081
    Likes Received: 1,623
    Trophy Points: 280
    6. Advantage
    mojawapo ni kuwa
    chuo hiki hutoa usafiri
    kwa wanafunzi
    wanaofariki chuoni
    mpk eneo la maziko
    so usjali ukifa
    utasafirishwa salama.

    Ha ha ha ha ha ha haaaaaah.
     
  7. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,320
    Likes Received: 2,486
    Trophy Points: 280
    Hiyo no 6 bana....
     
  8. m

    mzurisana Senior Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona umewatisha sn ww? yaan kila nachosoma naona unawatisha tuu hapa, mbona wengine wamegraduate bila matatizo yote haya unayoyasema?
     
  9. m

    mzurisana Senior Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kikubwa cha kulipa ni administration fee, then ada unalipa nusu tho km una mkopo bodi unaweza uclipe kwanza ila administration fee kulipa ni lazima, angalia fee structure inasemaje
     
  10. I

    Ibrashinto Senior Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Msaada mkuu! TCU wamenichagua SAUT BUKOBA na bukoba hawajatoa listi ya selected applicants na nimepiga sim Saut bukoba wamesema wanatumia list ya Main compus mwanza nikiangalia katika list main compus sijajiona sielewi cha kufanya
     
  11. H

    Hasson Da Melles Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabla ya yote ingia http://
    www.saut.ac.tz
    kaka SAUT joining instruction
    imeeleza kila kitu...
    kuna CoZ ambazo wao mpaka
    ureport ndio wanakupangia Mkoa...
    coz hizo ni
    B.aDminstration...Law.....educ atiob
    na sociogy tuuu ...
    unaweza tupiwa Main mwanza
    Tabora songea na Bukoba na hata
    Lindi...
    au Piga SAUT namba zipo kwenye
    hiyo link nilomiyokutumia!!!!!!
     
  12. D

    DOSMAN Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ahsante kwa info mkuu lkn vp kwa kozi za engineering practical zpo za kutosha? vp walimu ni waukweli au wababaishaji?
     
  13. m

    moyo wangu Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    ..na je kama umeomba mkopo bodi na majina hayajatoka inamana unatakiwa ulipe ada hyo uliandkwa hapo ambayo ni nusu yake.,..?

    2. hostel za ndan znakost kias gan

    3. na je wote tulopangwa mwanza tunafungua tareh 16 mwez wa 9 au mana nimefungua web yao cjaona tulioselectiwa na tcu majina ye2

    4. mavazi yanakuaje kwa sauti..?

    5. joing instruction 2nazpata wap?...
     
  14. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Fungua www.saut.ac.tz
     
  15. I

    Ibrashinto Senior Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu asante sana kwa msaada wako na kwa hiyo sisi ambao bado hatupo katika list ya SAUT lakini tumepewa na TCU inabidi wote kureport MWANZA MAIN COMPUS AU KUREPORT BUKOBA CENTRE YENYEWE?
     
  16. K

    Keagan Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utakuwaje tcu afu kwny list ya saut usiwepo? Piga simu uombe kuongea na mzee rugaimukamu ndio anahusika na admission saut,then akwambie kama umekuwa admitted saut,na kama ni main campus or elsewhere
     
  17. paul kitereja

    paul kitereja JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    HIcho chuo gani cha kata watu hawadisco ..ni sawa na tumaini!!!
     
  18. I

    Ibrashinto Senior Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana muheshiwa na nilijaribu kwawasiliana na pale bukoba centre hamna majibu. MKUU NAOMBA NISAIDIE NUMBER YA SIM YA HUYO MZEE RUGAIMUKAMU ILI NIMPIGIE NIPATE UFUMBUZI WA TATIZO NAOMBA SANA MSAADA WAKO MKUU
     
  19. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    madogo hostel ni tatizo sugu kwa saut, ukifika uwe na kama laki 5+ hivi ili kupata chumba sehemu nzuri na karibu na shule (ngaza, nyegezi). Au ukiweza nenda sasa hivi mwanza kutafuta chumba c'se chuo kikishafunguliwa haijalishi unafedha kiasi gani, chumba hakuna mtaani.
     
  20. I

    Ibrashinto Senior Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ayo ni Majanga sasa
     
Loading...