Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mlimani city 'si salama?'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Simba Mkali, Mar 21, 2012.

  1. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 510
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    MLIMANI CITY 'SI SALAMA?'

    Na Mwandishi Wetu

    MAEGESHO ya magari mbele ya masoko ya Mlimani City yameelezwa kuwa 'si Salama'.

    Habari zinaeleza kuwa hivi karibuni Prof. Kulikoyela Kahigi alivunjiwa kioo cha dirisha na kompyta yake ndogo kuibiwa. Naye Prof. Joseph Mbelle wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam amewahi kuibiwa kompyuta yake ndogo kwenye maegesho hayohayo. Dirisha la gari lake wahusika kutokomea.
    Juzi, Jumatatu ofisa mmoja alisema " Nilipaki gari langu tarehe 21 Febr. mwaka huu, nikaondoka na kuingia sokoni, nilikuta wamebomoa," aliezea ofisa huyo katika sauti ya huzuni " Niliporudi nilikuta kioo cha dirisha nyuma kimevunjwa na kompyta yangu imechukuliwa."
    Amesema kuwa alipomweleza ndugu yake juu ya tukio hilo, alielezwa kuwa yeye si wa kwanza kuibiwa katika viwanja hivyo vya kuegesha magari.
    Ofisa aliyeibiwa kompyuta yake alivyoliarifu tukio hilo kwa kampuni ya OMEGA Nitro inayofanya lindo katika eneo hilo,walisajili tukio hilo kwa Kumb. OB NO1763 kwa lindop la Mlimani City.
    Aidha , walitoa OB No 684 kwa makao makuu yao yaliyopo Mikocheni Dar es salaam na kuahidi kuendelea na uchunguzi. OB ni kama RB za polisi wakati mtu anaporipoti shauri.
    Aliyeibiwa kompyuta anasema alikuwa ameegesha gari "hatua chache" kutoka kwenye kichanja alipokuwa amekaa askari wa kampuni hiyo ya ulinzi.
    Mkaguzi wa malindo wa OMEGA Nitro inayotokea Afrika Kusini alilifika kushuhudia jinsi wizi ulivyotokea.
    "Cha kushangaza ni kwamba atafutwe askari aliyekuwa analinda eneo hilo, aliyekuwa kwenye kichanja pale juu: lakini walishindwa kumpata, eti hawamjui.
    "Jambo hilo lilinipa mashaka kwa kuwa wizi unaotokea hapo una uhusiano wa moja kwa moja na walinzi wa kampuni iliyopata kandarasi ya kusimamia usalama wa wateja na mali zao." anasema.
    Ofisa huyo anasema ni aibu kwa eneo la Mlimani City kutokuwa na kamera za usalamala (CCTV) za kusaidia lindo kwa kuonyesha kila tendo ndani ya maegesho.
    "Nimeambiwa kila anayeibiwa huambiwa kuwa utawalawa eneo hauusiki na lindo la gari lake. Huu ni upuuzi," amesema akionyesha kulalamika.
    "Wanakimbilia kuonyesha kadi kwa kuwa unapoingia na gari lako, unapewa kadi ambayo nyuma yake inaeleza kuwa usalama wa mali zako ni juu yako na kwamba unatakiwa kuondoa vitu vya thamani katika gari ulilopaki," anaeleza.
    Ofisa huyo anakataa maelezo hayo akisema, " Kama hivyo, kwanini wanatoa kandarasi ya kuhakikisha usalama wa eneo lao?"..... SOURCE GAZETI LA MWANAHALISI - JUMATANO MACHI 21-27
     
  2. Keen

    Keen JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 620
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Asante kwa taarifa simba mkali, binafsi nimekupata kwa uzuri.
     
  3. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Nchi hii bado ina safari ndefu kufikia utawala wa kisheria. Jamani, hata kama si rahisi kuiwajibisha kampuni ya ulinzi kwa upotevu wa vitu vya ndani ya magari, lakini ushahidi wa gari kuvunjwa vioo na walinzi wapo vichanjani mbona unatosha?
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    sasa hivi kilamahali ni si salama, hawa ni professional thieves, wanatumia electronic devices ku detect electronic items and gadgets, wanafungua magari kwa utaalam wa sensors na hata kuvunja vioo vya gari kwa kutumia fragile chemicals

    tena hawa jamaa siku hizi wanatumia magari, wanatumia Toyota Noah, Escudo na pia corrolla limited, jumapili nasikia walikuwa Mahaba beach pale ununio, watu wanakula samaki na mitungi yao kumbe wajamaa wapo wamepaki gari yao busy wanafungua magari ya wateja, wamelamba vitu mbali mbali ndipo wakarupuka na kuwasha gari na kukimbia

    sehemu yeyote sasa hivi yenye mkusanyiko mkubwa wa watu au shughuli usiache kitu cha thamani kwenye gari ulilopaki public
     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Ukishangaa ya Musa,,,,,,,,,,,,,,,,
    Walinivunjia kadirisha kagogo ka nyuma ya gari wakakomba laptop
    Amini usiamini kwa msaada wa walinzi sikuhiyo hiyo nikabidi niinunue tena laptop yangu mwenyewe, ile ile ilio ibiwa ikiwa haija futwa hata kitu kimoja
    Hii ndio bongo zaidi ya uijuavyo
     
  6. N

    Newvision JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mlimani si salama malalamiko ya aina hii ni mengi na hakuna hatua inayochukuliwa kwa ni ni hakuna hata kamera jamani ni aibu
     
  7. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Wana lalamika nini,kwa ninin waache laptop kwenye gari ambapo inaonekana?
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,348
    Likes Received: 3,158
    Trophy Points: 280
    mpaka waibiwe maprofesa ndo wanaona m.city sio salama, walalahoi wakiibiwa hakuna anayeripoti...
     
  9. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Only in Tanzania, mbona maduka kama haya kwao kuna ulinzi mzuri sana. tatizo la TZ askari mwizi, mkuu wa polisi mwizi, mkuu wa mkoa mwizi,waziri mwizi.... the list goes on mpaka kuchinang'anag'a
     
  10. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haya ndo madhara ya kuruhusu maduka ya vifaa used. Mtu akikuibia kifaa kinaenda kuuzwa used madukani. Turuhusiwe kumiliki silaha kwa masharti nafuu tuwapunguze vibaka.
     
  11. JS

    JS JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hii mbona si habari mpya ndo wanagundua leo kuwa kuna uwizi Mlimani city?? tena siku hizi uwizi umepungua kwa sababu wateja washajua kuwa hapafai unless uwe mgeni au hujawahi kabisa kufika au hujawahi sikia habari za uwizi za pale.
     
  12. M

    Ma Tuma Senior Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    na sio kuiba tu laptops.bali wanatoa kila kitu ndani ya gari.power window,taa,sidemirrow n.k.maeneo ya sinza,kijitonyama wezi wameshaniri.tujumuike kuwaua.
     
  13. Manjagata

    Manjagata JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 2,795
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Hapo wenye magari tuwe tunaweka ulinzi binafsi. unaandaa watu kama wawili unawashusha mbali kidogo wanakuja kwa mguu na kuanza monitoring wakiwa mbali. Hapo pia unatakiwa kutegesha vitu vinakuwa kweupe ili kuwavutia. Naamini watanasa tu! Hapo ni kupiga mpaka kuua. Hata MZA mtaa wa Mza hotel karibu na Kuleana restaurant siyo salama walishaniliza printer mpyaaa! Walivunja lock ya mlango wa L/cruiser. Tujipange kuwaua hawa wanatutia umaskini sana!
     
  14. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nakubaliana nawe ktk bolded red,kusema tunawaachia tu polisisiem tutazidi kuingia umaskini. Well na tukifanya mara mbili tatu hivi kama hapo kwenye kijani nidhamu itarudi
     
  15. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mbona swala la wizi wa mlimani city imekuwa ni tabia-kila siku watu wanaibiwa-nashangaa hakuna hatua zozote zinazochukuliwa
     
  16. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Bora hao waliovunjiwa vioo na kuibiwa lap top, wengi wameibiwa magari yao pale mlimani city.
    Inaonekana wizi pale ni jambo rahisi sana kutekelezeka ndio maana wezi hufanya pale ni shamba la bibi.
     
  17. s

    sawabho JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Afadhali hao wanaiba Laptop, mwaka 2011 jamaa yangu alipaki gari hapo mnakoita Mjini Mlimani alipotoka hakuliona, akaanza kulitafuta kwenye mifuko ya nguo zake, hajaliona mpaka kesho.
     
  18. bona

    bona JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    mara nyingi nikiwa nataka kwenda mlimani city napata tabu sana kujihakikishia usalama wa vitu ndani ya gari, kama niko full na laptop ya ofcn kwa kweli bora nihairishe iyo trip ya pale kama ni lazima sana ntabeba na gari natafuta parking chini ya vile vibanda vya wale jamaa tena kumuhaidi aniangalizie ntamtoa nikirud, na nikirud ndo nimpe buku etc lakini kama ni issue itanichukua mda labda dinner au kuchek movie napakigi gari kwa mshkaj maeneo ya sinza then naenda na tax na nikitoka nachukua tax naenda fata gari langu naishia! ni bora kulipa tax 8000/= kuliko kuibiwa laptop au kifaa cha gari na mwisho at least una peace of mind huku ukiendelea na kilichokupeleka!
     
  19. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kilichobaki ni watu wote kuweka mgomo wa kutembelea eneo hilo hadi hapo wamiliki wa Mlimani City watakapotafunata ufumbuzi wa kudumu kuepusha wizi wa magari na mali za wateja. Mi nikiingia na gari yangu hapo laptop huwa nafungia nyuma ya buti ya gari kwa kweli huwa sina hofu sana otherwise huyu mkora aondoke na gari yote....Tukiamua tunaweza tatizo la watz kwa wale ambao hawajawahi kukumbwa na hayo matatizo ukiwaambia wagome ni wazi hawatakubali....
     
  20. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Labda kuwaua economically. Tukifanya mgomo tukawacha kwenda pale watalazimika kuchukua hatua.
     
Loading...