Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu ZITTO tatizo sio PINDA ni KIKWETE

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jumakidogo, Apr 20, 2012.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mh ZITTO naona kama PINDA mnataka kumsukumia zigo la dhambi kwa kumuwajibisha kutokana na makosa ya mawaziri wengine. Kwa ni nini tusilie na yule aliyewateua na kuunda baraza lao. Tunajua Pinda naye alishiriki lakini mwenye maamuzi ya mwisho ni rais mwenyewe. Huyu rais kwani hajui ubovu na ubadhirifu wa mawaziri wake?

    Kwa nini asiwapige chini wote wanaotuhumiawa kwa uzembe? Nionavyo rais ndiye anayepaswa kupigiwa kura ya kutokuwa na imani naye kwa sababu masanamu aliyoyachonga yeye mwenyewe sasa yanamzidi akili na maarifa ya uhalifu. Hivi timu ikifanya vibaya anawajibishwa kocha aliyepanga timu? Au kapteni (nahodha) wa timu?
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Tunaanza na mmoja mmoja!
     
  3. e

    evoddy JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Zitto alichosema yupo sawa maana kwa mujibu wa katiba ndani ya bunge huwezi kupiga kura ya kumwondoa waziri yeyote ispokuwa inapigwa kura ya kutokuwa na imani na serikari,bungeni waziri mkuu ndiyo anayesimamia shughuli za serikali
     
  4. Chaimaharage

    Chaimaharage JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK(kichwa cha nazi pale magogoni) ndio anawatia kiburi. Kamng'ang'ania waziri wa afya mpaka leo bado yupo. Hata hao wenye tuhuma siajabu amekwisha waambia hakuna kujiuzuru. Nchi hii matatizo yanaanzia magogoni. Anachokifanya baba watoto huwa wanaiga. JK alivyo mwizi kwani wao hawaoni? ndiyo maana anauchuna wakifanya maovu ili wasije kumuumbua yakwake. Unataka kusema JK hajui kuwa Mkulo kavunja CHC kwa maslahi binafsi? naye ana pasu la mgao. Bandari ya Mtwara kuwapa wa Lebanon kwani JK hajui? mie nadhani tutafute sniper wa kutuondolea huyu mtu.

    Kumbuka EL alimuumbua kwenye vikao vya ndani kuwa kila alichokifanya alikuwa anajua..asituchezee.
     
  5. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Acha ku DILUTE wewe mchakato umeshaanza na tumebakiza vipoint 6 ngoma inoge. Alipopashika Zitto ndo penyiwe haswaa!!!
     
  6. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hili nalo neno tungeanza na huyo aliyewaweka

    pengine ndiye anayewatuma ndo maana anakaa kimya

    kama hausiki angeshawapiga chini yeye ndiye mwizi wetu
     
  7. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    ndg zanguni haya yote tumekuwa kukiyaona, alisimama Dr. Slaa kwenye kampeini lakini kuna watanzania ambao vichwa vimejaa maji ya kijani na njano, yakatuangusha na yale majizi ya kura yakatuangusha - tusingefika hapa kama tungechukua maamuzi ya kuyang'oa ma sisiemu!
    Tatizo ni la watanzania wote ambao ni mbumbumbu.
     
  8. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #8
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mkuu usemayo ni sawa, lakini mzunguuko wote huo ulikuwa na haja gani wakati ushahidi wa watu kufanya madudu uko wazi? Kwa rais kuwawajibisha wote. Hata waziri mkuu angetaka ilikuwa ni kitendo cha dakika 5 tu. Kwani rais haoni kama suala hili liko wazi na ushahidi upo?
     
  9. B

    Ba'mdgo JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nikufamishe kitu kimoja, hizi ni kanuni pale mambo ya serekali napoenda kombo na moja ya tatu ya wabunge wakikubali kupia kura ya kutokuwa na imani na waziri mkuu kwa sababu yeye yuko pale kwa ajili ya serekali na kumwakilisha rais...na yeye waziri kuu ndo anayeshauri rais na kwa kuwa yeye ndiye anamwakilisha bungeni. akishauri rais akikataa basi alipaswa kuuzulu kwa kuubadhirifu wa mawaziri wake
     
  10. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hapo umesema ukweli. In fact hata Zitto analijua hilo. Lakini hana jinsi ya kumuokoa. Inabidi aondoke kwa manufaa ya taifa
     
  11. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #11
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mku ukitaka kuua nyoka unapiga mkiani? au kichwani? Kichwa cha nyoka ndicho chenye madhara. Mkia wa nini?
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Tatizo la msingi ni JK ... "People pleaser", hata ukimweieka Mawaziri wazuri hataweza kuchukua maamuzi sahihi kwa wakti muafaka. Lakini kwa hali ilivyo kwakweli lazima kuchukua hatua kwa ajili ya heshima ya Nchi na wananchi lazima kufanyike jambo.

    Hatuwezi kusubiri hadi kumchukulia hatua Jk jambo lenye mshiko kwa sasa si lingine zaidi ya Kumwekea JK rekodi ya kuwa Raisi wa kwanza Kupoteza mawaziri wakuu wawili kupitia Bunge.
     
  13. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #13
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hiyo najua mkuu. Pamoja kanuni za bunge. Je rais hajui ubovu, wizi na ubadhirifu wa aliowaweka? Ushahidi si upo? Mbona kakaa kimya siku zote? Ndo maana nikasema kura za kutokuwa na imani naye zianzie kwake. Nyoka ni adui wa binadamu, tumpigapo tunaanza na kichwa hatuanzi na mkia wala kiuno.
     
  14. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #14
    Apr 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tukumbuke kuwa, nchi za wenzetu wananchi wakichoka na kuanza kuandamana huanza moja kwa moja na harakati za kumtoa rais ama mkuu wa nchi. Mbovu si yule aliyeshindwa kuwajibika, mbovu ni yule aliyeshindwa kumuwajibisha yule ambaye hakuwajibika.
     
  15. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtoto wa mkulima kaonyesha effort gani katika kushughulikia ufisadi unaoripotia mwaka nenda mwaka rudi. kama hakubaliani na maamuzi ya rais kwa nini asijiuzuru na kumshitakia kwa wananchi waliompa dhamana ya nchi hii. Yule mama Banda pale Malawi alifanya nini. Kama jitu linakuwa joga lipate matunda ya uoga wake
     
  16. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    kaunga silencer mwana wa sinza
     
  17. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    huwezi kutoka kutambaa ukaanza kucheza soka... wacha aanze na kusimama, pinda ndio step one
     
  18. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo mmesahau kabisa kwamba hii siriKALI ni ya kishkaji zaidi....lazima kuoneana soo, kamwe kuwajibishana hakuwezi kuwepo.....mlitegemea nini?! Keep it up Zito.
     
  19. Zuia Sayayi

    Zuia Sayayi JF-Expert Member

    #19
    Apr 20, 2012
    Joined: Mar 28, 2011
    Messages: 817
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    au mm cjaelewa inamaana kwa sasa kuna sain 64?
     
  20. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Wala tatizo si Ki'wete, bali Watz kwanza walokubali huu mfumo uendelee!!!!
     
Loading...