Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wetu wa nchi anajitahidi sana kutafuta lakini...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngoshwe, Jun 2, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli Mkuu wetu wa nchi anajitahidi sana kutafuta wawekezaji toka nchi mbalimbali kuja kuwezeza Nchini Tanzania. haieleweki kikwazo nini. AKiwa nchini Brazil, mwezi Aprili, 2012 Mhe. Rais alitembelea na kuongea na Chama Cha wafanyabiashara na Wawekezaji wa nchi hiyo,na kama kawaida walieleza maeneo ya vivutio lukuki vya uwekezaji, lakini ya furahisha ni hii ya kutembelea kiwanda cha kutengeneza ndege na kuwaomba walisaidie shirika la ndege la Tanzania (ATC) kupata ndege mpya....(khaaa, mkuuu!!!, kivipi?)

    Hivi kwa nini tanzania panafaa kwa uwekizaji?

    (i) Kuna amani na utulivu

    (ii) kuna watu zaidi ya 40milioni

    (iii) Tanzania mwanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na bado majadiliano bado yanaendelea kuyafikia masoko ya kimataifa ikiwamo Marekani na nchi za Ulaya ambako tunapeleka kila kitu tunachozalisha isipokuwa Silaha.
     
  2. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ukiona baba amefikia kuzunguka kijijini na kuwanadi mabinti zake kuwa ni wazuri wakarimu na hata wanajua mapenzi kwa hiyo vijana waje kuoa ujue kuna shida na si ndogo.
    dunia ni kijiji ukiweka mazingira mazuri hakuna haja ya kwenda ulaya kwa mabilioni ili kuwatangazia waje kuiba mali za uma.
    kila siku watanzania wanakimbilia china ni lini rais wa china alizunguka ulimwenguni kuwaambia waende china kununua bidhaa zao?
    hapa tunajikaanga kwa mafuta yetu wenyewe.
    mwalimu walimjia kwenye madini na kutaka kumpa15% akakataa leo mmeenda kuwaita wanawapa 3%
    hiyo akili matope?
     
  3. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hata wao wanajiuliza hizo fursa anazotuambia kwa nini wananchi wake hawazitumii?
     
  4. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kamati ya akina Zitto walipambana wakapata hapo ka 1% zaidi kakawa 4%. mikataba imekaa kama green mamba, ukigusa tu unapigwa neuro toxic unahesabiwa dakika na unasahau kuamka milele!
    Ipo kazi hapa!
    hata demu ukimbembeleza sana lazima kuwe na 'attached strings". masharti kibao na lazima akupige changa la macho.
    both parties should have a win win situation, otherwise temena nayo. in JK situation, it is a win lose situation, and he thinks in terms of how many investors are in rather than what we get from our resources that are exploited.
    inasikitisha!
     
  5. n

    ndagabwene Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nafikiri kuna kila sababu ya kufanya mabadiliko katika secta ya uwekezaji na hata sheria zinazosimamia.mi sioni kama uwekezaji tatizo sana kwani kama rasilimali tunazo halafu tunashindwa kuzitumia kwa manufaa wa wenyenchi ni bora tuwape watu(wawekezaji)waziendeshe kwa kutulipa.tatizo kubwa sana katika nchi zetu za kiafrika hakuna uongozi bora na ndio mana wawekezaji wengi wanatuibia tunabaki tunawaangalia hakuna cha kuwafanya kutokana na sheria zetu za kikenge.
    kunasababu gani ya kuuziwa ndege ambazo zimetumika?kwani uwezo wa kununua mpya hatuna?mbona wenzetu wakenya wanaweza na rasilimali tumewazidi..............anyway someni waungwana kisha tafakarini kwani nikiwagusia wakenya naumia sana na kukosa uzalendo-wanachokifanya sasa hivi kwenye nchi hii na tunajivunia eti kuwa kwenye shirikisho la afrika mashariki wakati bado tunalaa tena usingizi kwelikweli-wasomaji wa gazeti la "Afrika mashariki"linalotoka kila jumamosi na kusambazwa jpili mtakubaliana nami(someni hili gazeti linalohusu habari za afrika mashariki kiuchumi,siasa,utamaduni na michezo).kama hatubadiliki kimtazamo,itikadi na kujishughulisha zaidi na shughuri za maendeleo-we will never change for the next 50 years and be slaves in our own land-working for our lovely neighbours.
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,178
    Likes Received: 3,449
    Trophy Points: 280
    duh.! Inauma sana Mwalimu alikataa 15% sisi tumekubali 3%...mda mwingine ni bora ubaki gizani usijue nchi inavyoliwa na wenye meno tena kwa kubembelezwa na watawala wetu.!
     
  7. O

    One Man Army JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Heshima yako mkuu..we ni jembe
     
  8. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Inasikitisha sana mwalimu alikuwa mzalendo namba1 ndio maana wakala njama za kummaliza!

    Then huyu cha nazi anahangaika tu..hajui hata afanye nini! Kwani wawekezaji ndio watakao shusha mfumuko wa bei? Na kuondoa shida zetu?
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Well said mkuu wala hujakosea hata nukta na hapo ndipo inatudhihirishia anasafiri kwakuwa anapenda sana kusafiri!
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwavile zipo mdomoni mwake tu na siyo in real sense
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Alafu watakuambia huyu mtu mwenye fikra kama hizo amesoma uchumi ninachojiuliza ni uchumi cheti ama uchumi maarifa!?
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nadhani tatizo ni la watz wote na siyo viongozi wake pekee, ukitaka kuamini je ni kwanini watz hawachoshwi na hali ya mambo ilivyo na kuikata kwa nguvu serikali iliyoboronga na kushindwa kuiongoza nchi badala ya chama tawala kukaa na kuangali ugumu wa maisha unaowakabili watz waliowapa dhamana badala yake ccm wameamua kukaa vikao wakijadili jinsi ya kuwaadhibu wabunge wa ccm walioonyesha uzalendo wa kumwajibisha waziri mkuu ambalo ni suala lilikuwa na maslahi kwa Taifa linalopoteza mwelekeo kwakuibiwa kila kukicha. Je hiki chama na serikali yake wana malengo gani na nchi yetu?
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ndo tatizo la kuweka maslahi mbele!
     
  14. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa anasafiri kwa kuwa anapenda kusafiri na sio kwenda kuwatafuta wawekezaji kwani watu wenye fedha zao wanapotafuta mahala pa kuwekeza sio lazima kuwabembeleza kwani wao wenyewe wanajua wapi wakiwekeza watapata faida; unapokwenda kuwabembeleza ndio hapo wanapokuwekea mashartu ya kukupa mrahaba wa 3% ambao haukusaidii kuwapa wananchi wako maisha bora!!Weka mazingira mazuri ya kuwekeza kwa wananchi wako ambao wanaweza kutafuta mitaji ama sivyo weke sheria ya kuwa wawekezaji lazima wawe wabia na wananchi na hapo nchi itafaidika badala ya kunyonywa!!
     
  15. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Amepita mpaka kwa wawekezaji wa kilimo cha nyanya...kule Iringa nyanya zinaoza kwa kukosa soko la uhakika, eti leo Mr. President anaenda kutafuta wawekezaji wa nyanya toka Brazil
     
Loading...