Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa wilaya acharaza viboko walimu wa shule za msingi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MpigaFilimbi, Feb 12, 2009.

  1. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2009
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Source: Gazeti la mwananchi (Mwananchi Read News)
    Mkuu wa wilaya aamuru polisi kucharaza bakora walimu 32
    * Ni kutokana na matokeo mabaya ya mtihani darasa la saba

    Lilian Lugakingira, Bukoba na Saa Mohammed, Tanga

    MKUU wa Wilaya ya Bukoba, Albert Mnali aliamuru polisi mmoja kuwachapa viboko walimu katika shule tatu za msingi zilizo Bukoba, kutokana na wilaya hiyo kuwa ya mwisho katika matokeo ya darasa la saba.

    Tukio hilo la aina yake lilitokea juzi wakati mkuu huyo wa wilaya akiwa ameambatana na koplo huyo wa polisi alipowalaza chini walimu hao na kumuamuru askari huyo wa usalama, kuwachapa walimu hao viboko viwili kila mmoja makalioni na mikononi.

    Walimu waliocharazwa viboko, tisa wanatoka Shule ya Msingi Katerero, 11 wa Shule ya Msingi Kanazi ambao walichapwa viboko viwiwili kila mmoja na walimu 12 kutoka Shule ya Msingi Kansenene walichapwa viboko vinne vinne kila mmoja.

    Akizungumza jana na waandishi wa habari juu ya tukio hilo, mkuu huyo wa wilaya alisema alilazimika kuwatandika viboko walimu hao baada ya kugundua kuwepo uzembe kazini, ikiwemo kuchelewa kufika kazini na kutofundisha kama mikataba yao ya ajira inavyoeleza.

    Alisema uzembe huo umesababisha wilaya ya Bukoba kuwa ya mwisho kimkoa katika matokeo ya mtihani wa darasa la saba mwaka jana na kuwa uamuzi huo utasaidia kuwakumbusha walimu wajibu wao.

    “Nikweli nimewachapa, mara hii nimewachapwa wakiwa wamefungiwa, wakati mwingine watachapwa hadharani,” alisema mkuu.

    Kitendo hicho cha ubabe kimevuta hisia za wadau wa elimu, kikiwemo Chama cha Walimu Tanzania (CWT), ambacho kimeitaka serikali kumchukulia hatua kali za kisheria mkuu huyo wa wilaya kwa kosa la kuvunja sheria na kuwadhalilisha walimu 32 wa shule mbalimbali za wilaya ya Bukoba Vijijini kwa kuwachapa viboko.

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini hapa Rais wa CWT, Gratian Mukoba alisema suala hilo si jepesi na kwamba mkuu huyo wa wilaya ametonesa kidonda kibichi kwa kukitia chumvi hivyo aliyemweka serikalini mkuu huyo ndio atakayemtoa na kumchukulia hatua.

    “Hivyo akaona ni bora kuwaadhibu kwani walimu hao wanadai fidia zao serikalini na yeye akaona hakuna wanachokifanya... kwamba hawafanyi kitu ndio maana kiwango cha elimu kimeshuka,’’ alisema Mukoba

    Alisema kitendo hicho ni cha kibabe ambacho kinatumiwa na watu wanaofuja madaraka yao.

    Aliongeza kuwa CWT itatoa tamko rasmi kwa ajili ya kumpeleka mahakamani mkuu wa wilaya huyo wa Bukoba, kutokana na kukiuka haki za binaadamu.

    Alisema taarifa hiyo waliipata saa 5:00 asubuhi juzi ofisi yake walipokea barua pepe kutoka katika chama cha walimu, tawi la Kagera iliyoeleza kuwa mkuu wa wilaya anatembelea shule za msingi wilayani kwake na kutoa adhabu ya viboko kwa walimu.

    Alisema kuwa baada ya taarifa hiyo uongozi wake ulitembelea shule ambazo mkuu huyo alipita na kukuta walimu hao kwenye vituo vyao vya kazi na walimu hao walithibitisha kutokea kwa tukio hilo.

    Alisema kitendo hicho kimewafanya walimu hao kutokuwa na amani darasani na kufanya hata wanafunzi kuwadharau walimu hao na hata kuwacheka wanapoingia madarasani kwa ajili ya kufundisha.

    “Kutokana na hatua hii walimu wanaona kuwa hatua iliyochukuliwa ya kuchapwa viboko ni kitendo cha udhalilishaji na uvunjaji wa heshima ya mwalimu mbele ya mwanafunzi na jamii anayoishi ambayo haijapata kuona tangu waanze kazi,’’ alisema Mukoba.

    Alisema kuwa baadhi ya walimu walioadhibiwa wanafanya kazi bila ya kulipwa kwa zaidi ya miezi sita, lakini madai hayo yanaonekana ni usumbufu na wanalipwa viboko, badala ya kupewa haki zao.

    Mwenyekiti wa CWT mkoa, Dauda Bilikesi alisema wanachama wake wanaitaka serikali kuchukua hatua ili kurudisha heshima zao. Alizitaja hatua hizo kuwa ni kulipwa fidia ya kudhalilishwa na kuvunjiwa heshima kwa kuwa walimu wa kike walipigwa makalioni huku nguo zao zikibaki wazi wakati wamelaala wakiadhibiwa, tena na mwanaume mbele ya kadamnasi.

    Pia serikali iwaombe masamaha walimu hadharani na kumtaka mkuu wa wilaya hiyo awajibishwe kwa kutumia madaraka yake vibaya, kutenda kosa la jinai kwa kuwachapa walimu kwa kutumia nguvu kubwa ya dola wakiwa kwenye vituo vyao kazi na kwenye majengo ya serikali na pia kuwakashifu walimu kuwa ni mafisadi kinyume na sheria kwa kuwa wanaidai serikali haki zao.

    Alipoulizwa kuhusu suala hilo, Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Profesa Jumanne Magembe alikiri kuwa na taarifa hyo na kusema kwamba kamwe hawawezi kulivumilia.

    "Ni kweli kuna tukio la aina hiyo na nimeshamwagiza mkuu wa mkoa kufanya uchunguzi na endapo ukweli utapatikana, serikali itachukuwa hatua kali dhidi ya wahusika," alisema Profesa Magembe na kuongeza:

    "Nchi yetu haiwezi kuongozwa na watu wa aina hiyo na kamwe serikali haiwezi kukaa kimya... mara tu baada ya mkuu wa mkoa kumaliza kazi yake, atatuletea taarifa na sisi tutalifikisha kwa waziri mkuu kwa hatua zaidi kwani hao wote wako chini ya Ofisi ya Waziri Mkuu".

    "Hilo ni tukio la aina yake na lakusikitisha sana kwa sababu binadamu hawezi kuongozwa njia kwa kuswagwa kama ng'ombe... ni lazima serkali ichukue hatua kali dhidi ya wahusika".
    Habari ndio hiyoMnasemaje hapo?
     
  2. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Some sort of a joke?
     
  3. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Walambwe tu mboko!

    sasa kama hawafundishi na kila saa wanalalamilkia tu maslahi iweje?

    na wakati watoto wamefeli?????????l

    Mimi hizi sheria za wazungu za human rights na kubembelezana ktk nchi maskini siziamini!

    Eti mtu hana choo..... choo chake ili asipate kipindupindu...bado wanambeleza na kumsihi ajenge choo...na anakataa..eti mimi sitajenga choo..na analia eti serikali inamwonea ajenge choo chake!

    sasa mtu kama huyu afanyweje?
     
    Last edited: Feb 12, 2009
  4. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #4
    Feb 12, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    This is only in Tanzania!!Hivi huyu mkuu wa wilaya aliupata vp huo ukuu wa wilaya.Nadhani ana_ana_doo ilitumika!!!Cha ajabu unaweza kusikia kahamishiwa sehemu nyingine!!!
     
  5. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    That's completely inhuman and stringent deliberate measures should be taken against him. It is terribly very bad.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2015
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,146
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    Magufuli nakusihi mtafute huyu jamaa.
     
  7. std7

    std7 JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2015
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 293
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Huyu Mnali angetakiwa kuwa waziri mkuu kabisa.
     
  8. Deo Corleone

    Deo Corleone JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2015
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 13,987
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Yuko Wapi huyu mwehu?
     
  9. koban

    koban Member

    #9
    Dec 3, 2015
    Joined: Oct 29, 2015
    Messages: 96
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 15
    Anafaa kuwa waziri wa elimu
     
  10. e

    eddy JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2015
    Joined: Dec 26, 2007
    Messages: 6,924
    Likes Received: 1,881
    Trophy Points: 280
    Kwa wenye taarifa huyu DC atuambie yuko wapi siku hizi?
     
  11. m

    mathabane JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2015
    Joined: Jan 27, 2013
    Messages: 1,288
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hii habari mbona ina miaka takriban 4 au 5. Mnali kuwa Dc na Magembe waziri wa Elimu ni longtime ago.
     
  12. O

    Ohooo JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2015
    Joined: Jul 8, 2015
    Messages: 324
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 60
    Huyu jamaa nilisikia ni mwenyekiti wa ccm wilaya mojawapo kati ya lindi au mwaka.
     
  13. Patrickn

    Patrickn JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2015
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 5,495
    Likes Received: 1,347
    Trophy Points: 280
    Mi niliskia anafundisha chuo gani sijui... atatufaa huyu kwenye serikali ya Bulldozer
     
Loading...