Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa shule alisema si muelewane tu!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Annael, Sep 20, 2012.

  1. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Ilikuwa mwaka 1995 nikiwa niko kidato cha nne. Unajua tena shule ambayo nilisoma ilikuwa ya wavulana tu na isitoshe haina A-Level. Mwaka huo mimi nilikuwa kinala hapo shuleni japo shida ya maji ilikuwa inatusumbua. Kila siku asubuhi na jioni tulikuwa tukifuata maji mbali kidogo kwaajiri ya matumizi yetu na ya shule.

    Basi bwana, tukawa tumefunga likizo fupi ya kama wiki moja hivi, aa mimi nikaenda nyumbani kuwasalimia wazazi, unajua wazazi walinipenda sana maana nilikuwa kichwa darasani.

    Tulipofungua bwana ah! ah! ah! tulikuwa tumepata mwalimu wakike dah! alikuwa mzuri bwana, wee acha tu alikuwa anatufundisha biology na chemistry. Yaani alikuwa ametoka chuo, bado mbich kabisa amenona.

    Si unajua tena pale shule! mimi nilikuwa naonekana mkubwa kiasi fulani, ndevu za kiuchokozi nazo zilikuwa zinatokeza!
    Uchu wa njaa ya mda mrefu ukanipanda.

    Mwalimu akiwa anafundisha darasani akili zangu zinahama kabisa, na ninajikuta nimemvua nguo kwenye mawazo yangu. Sauti yake ilinikosha sana na kunifanya niduae, pamoja na hayo kilichoniua ni pale alivyo penda kuniita na kunitaja taja darasani.

    Basi bwana siku moja aliniita maabala akaniambia nimsaidie kufanya usafi. Dah siku ile niliapa hakiani lazima liwalo na liwe kama kufukuzwa shule poa. Wakati tunaendelea na usafi nikamsifia kidogo, si akatabasamu, nikachombeza neno jingine "Mwalimu usiku silali nakuwaza wewe nihurumie nisiferi mtihani" Haa akauliza kivipi? Si nikamsogelea nikajua sasa ameingia mtegoni, Nikamwambia nakutaka wewe uniliwaze. Akawaka akasema atanipeleka kwa mwalimu mkuu.

    Maisha yangu yakawa matatani. Basi bwana mwalimu wa zamu akaja darasani na akasema nimuone mwalimu mkuu.
    Kuingia ofsi ya mwalimu mkuu uso kwa uso na kipenzi changu mwalimu. Mkuu akamuuliza ehe Mwalimu tatizo ni nini/ akaeleza. Mwalimu mkuu akasema kumbe hilo si muelewane tu wewe si mwalimu?

    Unajua baada ya hapo kilitokea nini.......
     
  2. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Hadithi hii inatufundisha nini?
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,371
    Trophy Points: 280
    shule hizi zitafunguliwa lini?
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    hii stoei yako inekua ya kweli ingekua inatufundisha nini??
     
  5. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kilichotokea unakijua mwenyewe lakini kwa kugues lazima wewe ulifeli mitihani na ulipata zero
     
  6. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,362
    Trophy Points: 280
    Umenikumbusha mbaali kweli! Enzi za Shebby Robby kuna ticha flani alikuja PT alikuwa anasoma UDSM, Damu chngaaa kabisa, ndani ya damu mbichi!!! basi bwana akifundisha PHYSICS mimi akili yote ipo kwenye BODY CHEMISTRY, yaani we acha tu, Kama angeomba jimbo nadhani angepita bila KUPIGWA! Walimu ni wito! Physics nilipata D, ushauri kwa WAKUU WA VYUO wasiajiri maticha HANDSOME!!!!!
     
  7. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Aaa wewe mwaka uliofuata nilijiunga na kidato cha tano.
     
  8. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama ni hivo basi uliambulia za uso
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    ume sup, sasa wamekurudisha chekechea
     
  10. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Aaah mpaka sasa mbona niko okey ndio maana nike JF kwa great thinkers!
     
  11. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Za uso zipi tena wakati nilianza kujilia kiulainiiii.
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ikatokea baoloji
     
  13. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 513
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    sasa huyo alienda kushtaki ili iweje
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ikiwa wewe ndiye uliyekuwa "kichwa" darasani, hao miguu sijui walikuwaje?
     
  15. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuu toa kwanza boriti jichoni kwako huh!!
     
  16. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hahahaha!Umemuweza
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mimi sikuwa "kichwa" darasani.
     
  18. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 1,990
    Trophy Points: 280
    Si unajua tena bwana mimi sio mzuri wa kiswahili!? Lakini ahsante kwa kunikosoa nitajirekebisha katika kuandika.
     
  19. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #19
    Sep 21, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    SnowBall umenifurahisha, sijui kwanini baadhi yetu tunashupalia hizi lugha wakati inajulikana wazi kuwa wengi wetu tumeanzia lugha za makabila yetu na kusahau Kisw na Kiingereza tumejifunzi shuleni? Mi nakumbuka wakati nasoma huko vijijini kuna watu hata kuongea kiswahili ilikuwa shida achilia mbali lugha zingine.

    Ni vyema tukajitahidi kuelewa mtoa mada anataka kuleta ujumbe gani then tukauchambua huo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. mtanzania in exile

    mtanzania in exile Senior Member

    #20
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio, ulizindukana na kugundua kuwa yoote ilikuwa ni ndoto tu!!!!!
     
Loading...