Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa polisi afukuzwa kazi Nigeria

Discussion in 'International Forum' started by sulphadoxine, Jan 27, 2012.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Rais wa Nigeria, Goodluck Jonathan, amemfuta kazi kamishna wa polisi kutokana na ongezeko la visa vya mashambulizi yanayotekelezwa na kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram.
    Taarifa kutoka ikulu ya Nigeria imesema kuwa Hafiz Ringim amelazimishwa kwenda likizo ya lazima huku akisubiri kustaafu rasmi.
    Hatua ya kumstaafisha mapema mkuu wa Polisi , wiki chache tu kabla ya kustaafu rasmi inaonyesha jinisi gani swala la Boko Haram limeitatiza serikali ya Goodluck Jonathan.
    Baada ya mashambulizi ya hivi karibuni ya kundi hilo la Boko Haram serikali imekuwa ikishinikizwa kuchukua hatua madhubuti kukabiliana na hali hiyo.
    Hivyo hatua ya kumtimua kazi mkuu wa polisi inaonekana kuwa ni njia mojawapo ya kuwafanya wa Nigeria wawe na imani na kikosi cha polisi cha nchi hiyo.
    Ishara kuwa mkuu huyo wa polisi alikuwa amelemewa na kazi ni pale mshukiwa mkuu wa Boko Haram ambaye ana tuhumiwa kupanga mashambulizi katika kanisa moja na kusababisha vifo vya watu karibu 30 siku ya krismasi alipotoroka jela.
    Mambo yalionekana kumlemea Hafiz Ringim, wakati alipotangaza kuwa atakabiliana vilivyo na kundi la Boko Harama hadi alimalize ,lakini siku chache baadaye kituo cha polisi kikashambuliwa na kundi hilo la Boko Haram.
    Taarifa toka ikulu ya Nigeria inasema kuwa hivi karibuni kikosi kizima cha polisi kinatarajiwa kufanyiwa marekebisho ili kuimarisha utendaji kazi wake.
     
  2. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapo kuna udini umejificha kwa mbaaaali! GoodLuck aliwahi kusema kuna watu wanaunga mkono kikundi cha Boko Haram ndani ya serkali yake! Kwa kuwa jamaa hi Hafiz from North....you can onnect the dots!
     
  3. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kumbe hata huko Nigeria mambo ya kutazamana sura yanafanyika.... mi nilifikiri ametimuliwa kazi kikwelikweli kumbe kaambiwa aende likizo tu wakati akisubiri kustaafu rasmi!
     
Loading...