Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa Mkoa ataka Tume ya Uchaguzi ya Chuo ivunjwe

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kingfish, May 11, 2012.

  1. kingfish

    kingfish JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 569
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu wa mkoa wa iringa ameagiza wajumbe wa tume ya uchaguzi chuo kikuu cha ruaha(ruco) kujiuzulu.tume hiyo iliundwa ili kusimamia uchaguzi wa serikali ya wanachuo ya ruco utakaofanyika baadaye mwezi huu.wanachuo wameshangazwa na hatua ya mkuu wa mkoa kuingilia mambo ya ndani ya chuo.wanachuo wanadai kuwa tume hiyo iliundwa kwa mujibu wa katiba ya serikali ya wanachuo wa ruaha university college(rusco) na ilipitia michakato muhimu kama vile wajumbe kula kiapo.
    Source:radio-ebony,asubuhi hii.
    je,mnakubaliana na hatua ya huyu mkuu wa mkoa?
     
  2. b

    bogota the king Member

    #2
    May 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anatekeleza majukumu ya aliyemtzeua kuwa mkuu wa mkoa! Au unafikiri Ritz 1 anahusika?
     
  3. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Jana principle alifanya kikao na huyo mkuu wa mkoa,na ajaenda hakujulikana.kifupi wanataka kuweka ccm.kweli amechefua
     
  4. O

    OMUSILANGA JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Komaeni makamanda, sie huku saut-mwanza tulikomaa mpaka kikaeleweka. Mkuu wa mkoa lini na wapi akahuska na Serikali ya wanachuo? Aende zake akahimize maendeleo,kilimo na pembejeo.
     
  5. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu huyo wa Mkoa tayari anajikaribishia utata wa kisheria hadi hapo hivyo huenda akahitajika kujitokeza mahakamani kutetea msimamo wake huo dhidi ya autonomous body kama hiyo ya RUCO.

    Pili, hili lina maana kwamba hivi karibuni kutapatikana VIONGOZI PANDIKIZI kuwaongozeni chuoni hapo kwa matarajio ya kupunguza ushawishi wa CHADEMA na kukifufua uwepo wa Chama Cha Mafisadi, mpende msipende. You guys, watch out for this CCM machinisation on the offing.
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,108
    Likes Received: 11,354
    Trophy Points: 280
    ni mmoja kati ya wajumbe wa serikali ya wanafunzi??
    Iyo Mandate kapata wapi??
    Father Mgimwa utajitia aibu ukifanya maamuzi kwa kuendeswaha na kada huyu wa CCM.
    Sitashangaa sana Haule akiridhia amri hii ya mkuu wa mkoa kwani ni mtu wa kujipendekeza.
     
  7. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwa nini mkuu wa mkoa anaingilia mambo yasiyomhusu?na uongozi wa RUCO upo kimya tu hautaki kukemea hili swala-au hao wakuu wa ruco nao ni vipandikizi wa wafanyabiashara na wanasiasa?mbona wanaburutwa utazan hawajasoma-kama wasomi na walimu wao wanaweza kuwa infiltrated kiasi hiki,je wale wazee wa vijijini si ndo watawageuza hawa wafanyabiashara na wanasiasa miungu watu
     
  8. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Mkuu wa Mkoa wa Iringa jana alikwenda RUCO (Ruaha University College) na kumwita Mwenyekiti pamoja na wajumbe wengine wa Tume ya kusimamia Uchaguzi wa Serikali ya Wanafunzi (RUCSO) akitaka ivunjwe, kwani imekaa ki- CHADEMA. Lengo lake ni kutaka kuweka kada wa CCM.
     
  9. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mbona ruco asilimia 80 ni chadema, hapo wanatapatapa tuu. Pia tangu lini mkuu wa mkoa akaingilia mambo ya vyuo? Au ndo maagizo mapya kutoka ikulu
     
  10. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Naamini ni harakati za kufufua/ kuimarisha chama, japo inaweza kuwa ngumu kutokana na chuki iliyopo dhidi ya CCM.
     
  11. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hivi hii nchi inaelekea wapi? Mbona watu wanaingilia mambo yasiyowahusu? Kwani vyuo viko chini ya mkuu wa mkoa? Chuo chenyewe si ni private-? Haya ndo mambo tunayopigia kelele hivi vyeo vya kupewa kwa chupi ndo maana wanahangaika na mamlaka zisizowahusu. Nachukia wanawake wanaopewa vyeo kwa kuwezeshwa!
     
Loading...