Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa Mkoa ashtakiwa kwa Rais Kikwete

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jan 17, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    MWENYEKITI wa CCM Wilaya ya Simanjiro, mkoani Manyara, Brown Ole Suye, amemshtaki kwa Rais Jakaya Kikwete, Mkuu wa Mkoa wa Singida, Dk Parseko Ole Kone, kwa kuchochea mgogoro wa ardhi kwenye shamba lake.

    Akizungumza na Mwananchi jana, Ole Suye alisema amefikia hatua hiyo kwa kumpelekea barua Rais Kikwete ambaye ni Mwenyekiti wa CCM, ili amuonye au kumwajibisha Dk Kone kutokana na kutaka kuvunja amani wilayani Simanjiro.

    Katika barua hiyo, ambayo Mwananchi imeiona Dk Kone amepewa nakala yake sambamba na Katibu Mkuu Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi. Dk Kone pia ni Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Manyara.

    “Nimemwandikia rais barua ya malalamiko na nina imani ameipata...Kone amekuwa mchochezi wa mgogoro wa ardhi kwenye shamba langu lenye ukubwa wa hekta 3,425 ambazo nilikabidhiwa kihalali tangu mwaka 1978,” alisema Ole Suye.

    Mwenyekiti huyo alifafanua kuwa, licha ya kupata hati miliki ya shamba hilo, baadhi ya viongozi wa siasa akiwamo Dk Kone, kuanzia mwaka 2010 wameibuka na kudai kuwa ardhi anayomiliki sio halali.

    “Wamekuwa wakivamia shamba langu na kuharibu mali, washtakiwa wamekuwa wakikamatwa, lakini hawajafikishwa mahakamani licha ya kufunguliwa mashauri mawili tofauti,” alisema.

    Pia, Ole Suye alimuomba Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG) na Mkurugenzi wa Mashtaka, kumsaidia kuhakikisha watuhumiwa wanafikishwa mahakamani ili kukomesha uvamizi wa shamba lake.

    Alisema shamba hilo lililopo Kijiji cha Loiborsoit nyumbani kwa Dk Kone, tangu kuanza vurugu hizo mwaka jana, ameshindwa kuliendeleza kutokana na uvamizi ambao umekuwa ukifanywa na wananchi kwa shinikizo la kisiasa.

    Mwenyekiti huyo ambaye ni rafiki mkubwa wa Mbunge wa Simanjiro, Christopha Ole Sendeka, alisema shamba hilo ambalo ni kati ya mashamba 34 yaliyotolewa kwa watu mbalimbali mwaka 1978, amepata mwekezaji ambaye watashirikiana kuwekeza zaidi ya Sh3 bilioni.

    “Pale kwenye shamba langu Oldupai Seed Company Ltd, nashindwa kupanua kazi zangu na tulipanga na mwekezaji kuanzisha ranchi, wamekuwa wakiweka vizingiti kwanza wanapinga kufanya mabadiliko ya matumizi ya ardhi, lakini baada ya kukubaliwa na serikali ndio uvamizi umeshamiri,” alisema.

    Alishangazwa na Mkuu huyo wa mkoa kumpinga Mtanzania kumiliki eneo hilo, wakati kuna mashamba 33 yanamilikiwa na watu mbalimbali wakiwamo toka nje ya nchi na hawasumbuliwi.

    Hata hivyo, Dk Kone amekuwa akikanusha kuchochea vurugu, huku akimtupia lawama Ole Suye kuwa ndiye mwenye matatizo kutokana na kutofuata sheria na kutotumia shamba hilo kwa muda mrefu.
     
  2. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kumbe nao huwa wanashtakiana!!!na anamshtaki ili kikwete amfanye nini sasa!
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kesi ya ngombe unampelekea fisi
     
  4. r

    roby m Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kikwete kawa mahakama nini?
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hapo sasa!atatafuna mpaka mfupa
     
  6. z

    zamlock JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mziki wake sasa wao kwa wao
     
  7. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ole Suye = Ole Kone

    ukikata ole pande zote mbili inabakia Suye=Kone

    kata "e" pande zote mbili: Suy=Kon sasa tukiwaynganisha inakuja kichina yaani SuyKon.

    Hapa kwa utabiri wangu hakuna tatizo wala ugomvi maana nyota ya kichina imekubali: Suykon.
     
  8. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Peleka kwa wazee,JK hawezi hilo.:car:
     
  9. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kesi ya ngedere kwa nyani
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wote mafisadi ekari zaidi ya 3000 what a joke!
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    It won't make any difference wanashitakiana kwa mwenzao mnadhani atafanya nini?!
     
  12. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    bosi wao awavue madaraka
     
  13. m

    matejoo Member

    #13
    Jan 17, 2011
    Joined: Apr 19, 2008
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu siyo Athumani!! Chanzo cha matatizo yasiyokwisha Simanjiro karibu kitajulikana. Land grabbers wengi sana wenye vyeo vikubwa serikalini waanze kutajana na kurudisha ardhi ya wananchi. Labda kwa kufanya hivyo, wataacha kutumia remote control kuchagua viongozi wa vijiji, kata na hata wabunge ili walinde mashamba yao na mali nyingize kama vitalu vya uwindaji, madini etc. Vita vya kiuchumi vina gharama kubwa sana. Every one whats to be sanctified kumbe ni jambazi kuliko mwenzake. Stay tuned....
     
  14. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nakupa kumi kabisa mkuu
     
Loading...