Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa Mkoa ahojiwa na TAKUKURU

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Aug 5, 2009.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa Mkoa ahojiwa na TAKUKURU

    Na Jabir Idrissa, MwanaHALISI,
    Jumatano, Agosti 5-11, 2009.


    Mkuu wa Mkoa wa Kigoma, Joseph Leon Simbakalia amekiri kuhojiwa na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa nchini (TAKUKURU).

    MwanaHALISI imefahamishwa kwamba Simbakalia, Kanali mstaafu wa Jeshi la Ulinzi, alihojiwa na kamachero wa TAKUKURU kwa saa 5 mfululizo.

    Mahojiano hayo yalifanyika wiki mbili zilizopita jijini Dar es Salaam. Haikufahamika mkuu huyo aliyewahi kuwa mkurugenzi Mkuu wa NDC alihojiwa kwa tuhuma zipi.

    Kwa karibu mwaka sasa kumekuwa na madai kuwa wakati Kanali Simbakalia akiwa Mkurugenzi Mkuu wa NDC kulitokea ubadhirifu wa dola 1.5 milioni (sawa na Sh 2 bilioni).

    Imekuwa ikidaiwa kuwa Bodi ya Wakurugenzi ya NDC haikuidhinisha matumizi ya fedha hizo kutoka benki ya Braclays Plc, London, Uingereza. Taarifa zinasema fedha hizo zilikuwa zizibe pengo la fedha za kutekeleza miradi ya Shirika ambayo haikuwa imepata fedha za serikali.

    Fedha yote ya mradi uliokusudiwa ni dola 2.0 milioni. Sehemu ya fedha hizo, dola 500,000 ilitumika kukidhi gharama za utawala katika shirika, wakati kiasi kilichobaki, dola 1.5 milioni haikujulikana kilivyotumika.


    Habari zaidi katika MwanaHALISI, Uk wa 3. WanaJF, mwenye soft copy ya full stoiry tunaomba aiweke hapa.
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kumhoji?? au kumkamata..na kumfungulia mashtaka???

    TAKURURU is a barking dog..it never bites!!!
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yeah... hata hiyo sifa ya ku-bark unawapa ya bure. nani ajali bark za TAKUKURU? Hapo ndiyo tayari wameshamaliza -- kuhoji, labda hadi mkuu wa kaya aseme 'kamata huyo!' -- kama vile kwa Prof Mahalu. Kwa maswahiba huishia hivyo hivyo tu -- kuhoji, basi.

    Uhakika ni kwamba hatutasikia tena habari za Tuhuma dhidi ya huyo Kanali mwizi.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    barking and toothless...eti serikali kuipa meno kweli ilihitaji hilo?
     
  5. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #5
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa ivi nyie mnataka hao TAKUKURU wakamate watu bila kuwahoji/kuwasikiliza?? mi nadhani haya mambo yanatokea ktk nchi zenye aina flani ya udikteta na zisizofuata good governance....
     
  6. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #6
    Aug 5, 2009
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kama nipo correct the former anti corruption act (PCA) had only four corruption offences but the new act (PCCA) of 2007 inayo makosa (offences) 24 za corruption. Hayo ndo meno waliyopewa...na ukipewa meno sharti upewe na muda wa kuyazoea kama unataka kutafuna vizuri la sivyo utakuwa unajing'ata ulimi wako. LET'S GIVE THEM TIME PLZ!
     
  7. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2009
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35


    Kaka kuna mambo ya kufuata good governance na mengine can not......
    mTU UWEZI KUWAIBIA WATANZANIA KIASI KIKUBWA CHA PESA AMBACHO NI JASHO LA WA-TZ, THEN UNATAKA TUFUATE SHERIA; HIYO NI HOPELESS KABISA..... Kama mambo yenyewe ndo hivi...KUPATA MAENDELEO KWA NCHI KAMA HII NI NDOTO.....
     
  8. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2009
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Takukuru wanakamata sana na kuwafukuzisha kazi MAHAKIMU WA MAHAKAMA ZA MWANZO.

    Kwa hilo nawapongeza sana!>
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Na waandishi wa habari pia. Hosea alishamfungisha mmoja.
     
  10. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2009
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    Hatutaki tu mahakimu na madiwani au makatibu kata, bali na vigogo na mtu yeyote yule anayekwenda kinyume na sheria ya nchi.
     
  11. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    TAKUKURU hawawezi kuwashitaki wakubwa mpaka kwa amri kutoka juu. Ingekuwa wanaweza, waombe ushahidi kutoka SFO na wamshitaki mzee wa Vijisenti na Dr Rashid. Au sivyo wawakabidhi kwa SFO wao wawashitaki.

    Wamezoea kutuletea ngonjera tu za kusema wanamchunguza huyu, wanamchunguza yule, hakuna kinachokamilika -- kama vile sie ni watoto wadogo. EPA ni ujanjaujanja tu yaani kiini macho kukidhi presha ya wafadhili. Hakuna kitu pale.
     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    hata wakipewa meno watashindwa kutafuna na kung'ata i tell you
     
  13. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kwa hali na mazingira yaliyopo wahusika wa ufisadi wote wameshajifunza majibu ya kutoa, 'NILIZITOA ZIKATUMIKA KWENYE KAMPENI ZA UCHANGUZI 2005'. Siimekwisha? Takukuru wanamwambia wewe nenda kawatangazie tulikuchunguza ili kuwakeep busy, wakati tunaendelea na mambo mengine. Ndiyo chichi'em hiyo!
     
  14. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ahhh! Hawa nao ndio zile zile tuu. Hivi samahanini kwenye hii thread, hivi Tanzania hatuna Shirika ama Idara inayokagua Vyeti FEKI na ningependa waanze kwa hao hao WAKUU WA MIKOA
     
  15. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #15
    Aug 6, 2009
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mTU UWEZI KUWAIBIA WATANZANIA KIASI KIKUBWA CHA PESA AMBACHO NI JASHO LA WA-TZ, THEN UNATAKA TUFUATE SHERIA; HIYO NI HOPELESS KABISA..... Kama mambo yenyewe ndo hivi...KUPATA MAENDELEO KWA NCHI KAMA HII NI NDOTO.....[/QUOTE]

    Tuwe tunatafakari kabla ya kujibu kitu jamani...sasa kama hautaki tufuate sheria tunazitunga za nini?tuvunje Bunge tumwachie Rais aongoze nchi anavyoona yeye.
    Halafu kumbuka TAKUKURU ipo kwa mujibu wa sheria na inaongozwa kwa mujibu wa sheria, sasa kama unataka wasifuate sheria utakuwa umechoka kutafakari mambo kwa upana zaidi.
     
Loading...