Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkurugenzi wa NEC atua Ubungo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by LUSAJO L.M., Nov 1, 2010.

  1. LUSAJO L.M.

    LUSAJO L.M. JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Taarifa kutoka Jimbo la Ubungo zinasema kwamba Mkurugenzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw. Kiravo amefika katika Shule ya Sekondari Loyola na ameruhusu kura zihesabiwe kwa kutumia mfumo wa program ya Excel ili kuharakisha uhesabuji na utoaji wa matokeo.


    Mfumo wa Kuhesabu kura ulioletwa na Tume umekuwa ni wa taratibu na... ungeshindwa kutoa matokeo kwa wakati muafaka kwani ulikadiriwa ungeweza kutumia siku zaidi ya mbili kuweza kamilisha shughuli ya kujumlisha matokeo yote.


    Tunatarajia kuwa na matokeo kamili ndani ya masaa mawili.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Kwani kabala ya hapo walikuwa wanatumia program gani kusum up?
     
  3. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,701
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    yaani excel itoe jumla kwa masaa mawili??? hakyamungu labda siyo excel ninayojua.Hawa watu wanatufanya cc tumejifuza computer leo?? Kama hesabu za kujumlisha zinawashinda TAKUKURU ichunguze ajira zao, kuna kitu hapo
     
  4. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    :doh:
     
  5. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnahesabu upya au mnajumlisha zilizoishapigwa? sababu shida ya kuhesabu upya ni kuwa feki zinakuwa zimeishaingizwa. So nilidhani mnatumia nakala kutoka kwa mawakala zilizojazwa jana. Na hapo Mnyika hana mpinzani hilo liko wazi.
     
  6. LUSAJO L.M.

    LUSAJO L.M. JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wanafanya data entry ya kawaida katika Ms Excel na nadhani kwa kuwa ni namba tu ndio zitakuwa zinainigizwa haitakuwa muda mrefu kabla majibu kamili kupatikana. Tume wanatumia mfumo wa RMS (Results Management System) ambao unakuwa unatumia muda mrefu sana kutokana na either Tume haikujiandaa na kutoa training ya kutosha jinsi huo mfumo unavyofanya kazi au kuwa na mashine ambazo zina uwezo mdogo wa kuprocess data katika mfumo huo.
     
  7. LUSAJO L.M.

    LUSAJO L.M. JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tunafanaya majumuisho ya kila kituo hatuhesabu upya Kamanda.
     
  8. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    tunasubiri kwa hamu ndo tulale!!
     
  9. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kwa anaayejuia Excel au computer ataanguka kwa presha hata kama hakuwa nayo
    Huyu Kiravu na wenzake wana shule gani??
    Wanatufanya wajinga kabisa hawa CCM na NEC yao
     
  10. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Huyo sasa kafika hapo kufanya nini inamaana hakukuwa na mtu hapo, au atadika sehemu ngapi?
    Huyu kiravu anajifanya chizi au sisi ni wajinga kabisa!
    jamani ndiyo maana wanakodi vitu nje na hali vinapatikana hapahapa, hili la kuhesabu kura kwa excel si kila mtu aliyeenda course ya computer anajua? kwanini wasiwaajiri watu wetu hawa!!
    jamani hii nchi inahitaji mabadiliko, hatufiki
     
  11. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mkuu Lusajo:::

    Upo kwenye Tume au ni wakala?

    Matokeo vipi? Yametoka tayari?
     
  12. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    peoples power!!!!!!!!!!!!

    Ilibidi john mnyika aruhusu gari toyota land cruiser vx ya tume ya uchaguzi iingie katika lango la loyola, kwani wana peoples power walikuwa wamezuia lango kuu hakuna kuingia wala kutoka kwa gari lolote. Ndg rajabu kiravu alipotalka kuteremka na laptop yake wanapeoples power walizuia kuingizwa kwa computere yoyote ininge zaidi ya zile zilizokuwa hapo kabla.

    Ilimibidi ndg rajabu kiravu awatii wanapeoples power. Ambapo akakukbushwa mchakamcha wa jkt kwa kuikimbizwa kuingia ndani ya jengo la loyola.

    Je ni kwanini wananchi wamekosa imani na mfumo wa kompyuta wa tume ya uchaguzi? Hii ni kutokana na kukosekana kwa maadili kati ya rais jakaya kikwete na viongozi wa tume ya uchaguzi kuruhusu mtoto wa jakaya aitwaye miraji kikwete kuendesha vitendo vya kiharamia vya kikompyuta kiasi cha kuingilia dafatari la kudumu la tume ya uchaguzi kwa njia ya kimtandao kwa nia ya kuchakachua majina ya wapiga kura. Hivyo wananchi wana wasi wasi mkubwa kuwa iwapo tume ya uchaguzi itaachiwa kuendesha zoezi hili la kuingiza matokeo peke yake bila kuhusisha vyama vilivyoshiriki uchaguzi matokeo hayo yatafikishwa kwa miraji kikwete kimtandao na kucahakachuliwa ndipo yatangazwe.
     
  13. S

    Sagao Member

    #13
    Nov 2, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba muwe makini na wachakachuaji!
     
  14. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2010
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tumeinayoundwa na MAKADA wa CCM haiwezi kuwa huru kamwe... nguvu ya umma inahitajika kama ilivyofanyika huko nyamagana...
     
  15. makoye2009

    makoye2009 JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,562
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Kwani mwanzo walikuwa wanatumia mfumo gani???

    Sisi tunajua tangu mwanzo wanatumia mfumo wa IT sasa Kiravu anaposema ameenda Loyola kuwaambia watumie mfumo wa Excel,mimi sielewi ni Excel ipi????
    KIRAVU na NEC yake akubali kuwa anataka kuchezea idadi halisi ya matokeo ya awali KUIBEBA CCM.
    Yeye kitaaluma ni mwanasheria kwa hiyo hawezi kutushawishi kuwa yeye anaujua mfumo wa kompyuta kuliko wataalamu waliobobea kwenye IT(ICT Engineers).
     
  16. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    labda walikuwa wametoka na software program ya kwao inayokidhi mahitaji ya NEC ya uchakachuaji. Au labda walikuwa wanajumlisha kwa pen na karatasi karne ya 21
     
  17. M

    Munghiki Senior Member

    #17
    Nov 2, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    its very sad majibu ya kutoka within 8 hrs inachukua cku 2!te te te teh au huyo kiravu kaja hpo kuongezea vocal kny single ya mkwere maana hyo ssa ni studio co kituo cha kuhesabia kura.
    Peopppppppppple 2naibiwa jamani we didnt waste our tme on sunday goin to vote walio hpo karibu 2patieni kinachoendelea
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kazi kweli kweli excel ndio inawatoa jasho hata mtoto wa darasa la saba aliyesoma kompyuta sasa hivi anajua kuitumia
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    haswa maana ndio mtaji wao uliobaki
     
  20. M

    Munghiki Senior Member

    #20
    Nov 2, 2010
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    its very sad majibu ya kutoka within 8 hrs inachukua cku 2!te te te teh au huyo kiravu kaja hpo kuongezea vocal kny single ya mkwere maana hyo ssa ni studio co kituo cha kuhesabia kura.
    Peopppppppppple 2naibiwa jamani we didnt waste our tme on sunday goin to vote walio hpo karibu 2patieni kinachoendelea
     
Loading...