Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkurugenzi wa Mkuranga akataliwa na madiwani, Kikao chavunjika mbele ya Naibu Waziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SG8, Aug 30, 2012.

  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Katika hali inayoashiria kwamba mambo si shwari ndani ya Chama cha mapinduzi Kikao cha Baraza la Halmashauri ya Wilaya Mkuranga leo kimevunjika majira ya saa 5.30 asubuhi muda mfupi nbaada ya kufunguliwa na Mwenyekiti wake.
    Sababu za kuvunjika kikao hicho ni kuwepo kwa kundi kubwa la madiwani wasiokuwa na imani na Mkurugenzi wa halmashuri hiyo Bi. Sipora Liana. Itakumbukwa kuwa Mwezi April pia Kikao kilichoitishwa kwa dharura hakikumalizkia licha ya kuendelea mpaka saa 3 usiku.

    Kiufupi Madiwani wengi walishamkataa huyu Mama muda mrefu mpaka kumlazimu aliyekuwa Waziri wa Tamisemi George Mkuchika kuingilia kati na kusuluhisha ugomvi huo lakini mgogoro uliibuka tena baada ya Mkurugenzi kumtuhumu Afisa Utumishi (Bw.Mbuba ambaye alihamishiwa ghafla wilaya ya Ngara) kwamba ameshirikiana na madiwani kuandikia barua ya isiyokuwa na jina wala sahihi na kuisambaza kwa madiwani wengine ili wamkatae Mama huyo.

    Baada kufanya uchunguzi wa kutosha madiwani wakajiridhisha kwamba barua hiyo haikupita masjala kuu kwa hiyo hakukuwa na ushahidi kama hiyo barua haikuandikwa na yeye mwenyewe Mkurugenzi ili kupata sababu ya kumwondoa DHRO.

    Ndipo ilipofika leo majira ya saa 5 hivi baada ya kikao kufunguliwa madiwani walitaka kujua hatima ya agenda ya kikao cha mwezi wa 4 ambapo taarifa zilipelekwa kwa Mwantumu Mahiza (Mkuu wa Mkoa wa Pwani) ili aunde tume jambo ambalo halikutekelzwa.

    Baada ya kupata majibu ytasiyoridhisha Diwani mmoja baada ya mwingine wakaanzakuvua majoho na kutoka nje na mwisho wa siku walibaki madiwani 7 wafuasi wa Mwenyekiti, mkurugenzi mpamoja na Mbunge wake (Mh Adam Malima ambaye naye alikuwepo). Kwa utaratibu ni kuwa na kuwa na angalau nusu ya wajumbe ilibidi kikao kiahirishwe kwa kuwa walibaki ndani wajumbe 7 kati ya 25 walikuowepo/wanaotakiwa kuwepo.

    Wanabodi ni lazima mkumbuke kuwa huyu ndio yule Mama aliyemkamatisha Mbunge na rushwa ya sijui Milioni 2?!!!! Mbunge wa Bahi Omar Badwell.

    Nini kinaendelea baadae nitaendelea kuwajuza. Source Mimi Mwenyewe nilikuwepo kwenye tukio
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Isijekuwa hao madiwani wanatumika kumuangamiza huyo mkurugenzi kwa sababu ya kumkamatisha fedha ya moto mbunge Bedwel.
    Ingawa inawezekana pia ni kweli kwamba anapwaya na madai ya madiwani ni genuine.
     
  3. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,248
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Inaelekea hawa madiwani wa Mkuaranga hawampendi huyu mama kwavile ni muadilifu na jasiri kuweza kumkamatisha yule mbunge wa Bahi mla rushwa!! Jinsi inavyoeelekea huyu Mkurugenzi haendekezi njaa za hawa madiwani hivyo wao kukosa upenyo wa kula na ndio kisa cha kumchukia; hawa ndio watendaji wanaostahili kulindwa na serikali isiyo dhaifu!!
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    Asante diwani.
     
  5. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Inawezekana ingawa rekodi zinaonyesha ugomvi huu ulianza tangu 2010.
     
  6. a

    anney Senior Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 9, 2010
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sipora ni Jimbe la Kazi amethhibiti mianya ya rushwa Mkuranga na ufisadi unaofanywa na wafanyakazi wa halmashauri wakishirikiana na madiwini. kabla ya kufika Sipora Mkuranga magari Binafsi ya Baadhi ya madiwani akiwemo mwenyekiti yalikuwa yanawekewa mafuta kwa kutumia hela ya halmashauri. Nafikiri pia hela ya BADWEL inafanya kazi. Badwel atakuwa amehonga hao madiwani kama alivyohonga waandishi wa habari maana hata habari ya kesi yake haiandikwi tena kama kesi zingine. Kuna mtu wa usalama wa Taifa aliniambia Badwel na hela yake yote nani atamfunga?kesi hii itapigwa mpaka uchaguzi mwingine utakuja. Naomba huyo mama watuletee sisi watu wa Halmashauri ya Babati vijijini. Tunamhitaji atamawa liza mchwa kwenye halmashauri yetu. Hawa Ghasia chondchonde MLete Babati vijijini.
     
  7. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Haya sasa; mambo hapo ni MADIWANI NGUVU YA UMMA dhidi ya MKURUGENZI CHAGUO LA RAIS hiyo.
     
  8. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,083
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Kama ni mwadilifu kweli hayo yanayompata Ndiyo gharama yake. anatakiwa kuvumilia na kuzidisha uadilifu wake.
     
  9. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Amuombe na Mungu pia. In this world there are two waiz, either you ar with them or you are with God.
     
  10. MUSONI

    MUSONI JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 526
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Sipora liani sio mwadilifu kama sura yake inavyoonyesha, ila ni mbabe na asiyefuata utaratibu, na inakwenda mpaka nyumbani jinsi anavyo mnyanyasa mumewe...ni picha tosha kwamba hawezi uongozi.
    Nahisi atakuwa na mtu anayelea huko tamisemi.
    Shule yenyewe hana ndio sasa anasoma m asomo ya jioni.
     
  11. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Babati? Mbona kabla ya kuhamia Mkuranga alitokea Simanjiro ambako pia alishindana na madiwani? Any way inawezekana Badwel yupo kazini pia
     
  12. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hili la kumnyanyasa Mumewe pia nilisikia, eti kwa vile Mume wake ni Mwalimu (Mkuu wa Shule).
     
  13. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Njaa za Madiwani ndio chanzo cha chuki,pia inaonekana hata mleta mada ni Kuadi(dalali) wa Mbunge wa Bahi Mh Omar Bad-well! Mleta mada anatupotosha na anataka tuamini kuwa Mh Bad-Well alikamatishwa rushwa,jambo ambalo si kweli Bad-well aliomba rushwa yeye mwenyewe kwa Mkurugenzi,ikumbukwe siku hiyo Bad-well alipo kamatwa alijikojolea pale pale Hotel ya Peacock hii iki leta picha kuwa kujikojolea ni kujutia kosa!
    Mleta maada hapa JF tunaichukia rushwa na sio sehemu ya kusafisha wala rushwa! Kama umekula hela ya Bad-well umsafishe basi nenda kwenye magazeti na sio JF!
     
  14. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kama hawamtaki watumie sayansi asilia ya kufunga chura kwenye nguo na yai viza na kumwekea mlangoni atatimka mwenyewe,
    au wale wajuzi wa mkuranga wa kuwanyoa walimu nywele usiku kwani hawapo? fanyeni kazi hiyo kumtoa
    au kumlaza nje kila siku usiku kwa taaluma yenu ya Mkuranga..ujuzi mnao fanyieni kazi lol
     
  15. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nataka Badwel afungwe miaka 20 ili CCM iadabishwe lakini pia nafurahi Madaiwani wa Mkuranga wanapogawanyika kwa sababu ni faida kwa kunguru. Kumbuka Mkuranga yote inaongozwa na nambari wani. Pia sikubaliani na tabia ya Mkurugenzi, namfahamu vizuri so usiniingize kwenye kutumika. Sijawahi wala sina mpango. By the way nimsema kwenye majibu yangu kuwa huyu DED alikataliwa kabla ya scandal ya Rushwa, usiwe mvivu hebu pekua kwenye mtandao andika tu "Mkurugenzi wa Mkuranga" au Sipora Liana" Mlengo wa Kati
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #16
    Aug 31, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Huyu Mama sitamsahau katika maisha yangu, alinipa masaa ya kuondoka wilayani mwake Mkuranga wakati nimekwenda kufanya kazi ya shirika moja la kimataifa na kisha kufika ofisini kwake kujitambulisha. Nitakuja hapa kuwaeleza kilichonitokea lakini kiukweli huyu Mama hafai kwa uongozi hata kidogo.
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    wamtoe wasimtoe sisi tunajua yule mbunge ni mla rushwa tu hasafishiki!!
     
  18. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Dikteta yule Mama
     
  19. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Yule mama ni zaidi ya mshenzi, na hastahili kupewa ofisi kubwa, hata mwanasheria wake pale anamnyenyekea kama Mungu.
     
  20. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kumbe unamjua vizuri sana. Yule Mwansheria ndio anayempotosha yule Mama, anamshauri vibaya sana.
     
Loading...