Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkurugenzi wa jiji Mwanza apiga danadana posho ya walimu kwa ajili ya sensa ya kesho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kisanduku, Aug 25, 2012.

  1. K

    Kisanduku Member

    #1
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Malipo ya posho ya walimu ya kuanza kazi kwa ajili ya sensa yameingia dosari jijini Mwanza kuhusu njia ya kuwalipa walimu hao kwa sensa inayofanyika kesho nchini.

    Walimu wanaohusika na zoezi hilo walijulishwa kwamba wakusanyike kwenye vituo vya Kata ambako watalipwa fedha hizo. Mapema leo asubuhi walimu wakakusanyika vituoni.

    Lakini wakiwa vituoni wakapewa taarifa kwamba itakuwa ni vigumu kuzungukia vituo vyote na hivyo waondoke vituoni na wote wakutane Mwanza Secondary School ambayo kwa kifupi huitwa Mwanza Seco na ndiko malipo yatakapofanyika na si tena vituoni hapo.

    Walipofika Mwanza Seco walimu wamesubiri wakijua watalipwa lakini dakika kama 20 zilizopita wakaambiwa kwamba hawatalipwa tena hapo Mwanza Seco kwa sababu Mkurugenzi wa Jiji amekosa escort. Hivyo, walimu wakaambiwa wafunge safari tena kutoka Mwanza Seco hadi Halmashauri ya Jiji.

    Kutokana na usumbufu huu kumezuka fujo na aina fulani ya mgomo hadi kuleta hisia kwamba kuna njama ziko juu ya hii danadana ukichukulia kwamba kuna mwalimu anayeweza kuwa ametembea umbali kadhaa kutoka kituo cha nyumbani kwenda kituo cha Kata, ksha umbali toka kituo cha kata hadi Mwanza Seco, na sasa atatakiwa kutoka Mwanza Seco hadi Jiji ambako ni umbali wa kilomita tatu.

    Kutokana na mtafaruku huu hadi dakika hii hakuna imani ni nini kinaendelea na hivyo wapo waliokata tamaa. Nusu wameamua kufunga safari ya tatu kuondoka hapo Mwanza Seco kwenda Jiji na nusu wameamua kubaki kwa sababu kwamba kama ni tatizo la escort basi hilo si lao wao kama walimu haliwahusu kwa sababu wamevumilia safari ya kutoka vituo vya kata na hakuna sababu ya kusumbuliwa kuondoka Mwanza Seco kwenda pengine tena.

    Waandishi mliomo humu JF, habari ndiyo hiyo!
     
  2. M

    Mdanganywa JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 419
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mkuu, sijui umeipataje hii. Ni kweli unayosema lakini hata waliofunga safari kutoka Mwanza Seco hadi Jiji wamekuta huko Jiji hakuna chochote.

    Hivyo, kimsingi inaeonekana kama kuna njama walimu wasilipwe posho hii.
     
  3. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Hapo mkiambiwa ccm ni janga la hili taifa la amani na utulivu mnabisha, hadi vibarua wanadhulumiwa!
     
  4. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,700
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160

    Tanzania ni zaidi ya uijuavyo!!!!
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Waache kuifanya hiyo kazi basi!! Watu wanataka kupika data za watu hapo, hivyo hiyo hela italiwa na wachache walafi!!
     
  6. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    I love you africa,i love tanzania
     
  7. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakuna sensa, ni vituko tu. Wengine vifaa hakuna kabisa. Tshirt na kofia hakuna kitu km hicho.. Bado wanaogomea sensa. Hapa Mlandizi Kibaha DC kamuweka rumande mwalimu juzi kisa alichelewa kwenda kutambua eneo la kuhesabia na kesi ni jtatu.
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hizo habari za kuwahamisha kutoka kumoja kwenda kwingine anawapa nani? mwajiri wao au watu tu wa mitaani?
     
  9. m

    masalu mhalagani Member

    #9
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaofanyiwa ivyo ni walimu tu au na wale f.6 leavers na wanavyuo wanaoshiriki??maana naona unaandika kuhusu walimu tu.
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Nimegundua wanaoihujumu sensa sio tuu wanaokataa kuhuseabiwa bali pia watu kama hawa
    maandalizi ya sensa yameanza toka 2006 mpaka leo bado mnaleta longolongo za ela
    Imagine kuna maeneo vifaa ndo wamepewa leo si hujuma izi
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mmmh, jamani Mwanza, mbona wanakuchezea hivi???
    Kunani???
     
  12. K

    Kisanduku Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hatimaye kelele zetu zimesaidia. Nimetaarifiwa kwamba wameanza kulipwa kule Jiji dakika hii!!
     
  13. K

    Kisanduku Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuhamishwa kumetoea au hakukutokea. Ndiyo hoja unayotakiwa kukubaliana nayo au kuipinga!
     
  14. K

    Kisanduku Member

    #14
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maadamu hupingi kwamba kuna dhuluma ilikuwa inataka kufanyika, basi hii ndiyo hoja ya msingi.
     
  15. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,835
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    some times uvumilivu kidogo sio dhambi.
     
  16. K

    Kisanduku Member

    #16
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli. Ndiyo maana Mchungaji Rwakatare alishindwa kuvumilia ya JF akadhani akiishitaki bungeni itasaidia, akidhani tutapunguza kufukunyua mbinu za uovu.

    Unadhani nini kilikwamisha yote haya hadi kazi hii kuanza saa hizi za jioni, saa ambazo huwa ni za kufunga ofisi yoyote katika weekdays.
     
  17. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kumbe huko mwanza walimu pekee ndio wanahusika na sensa! Maeneo mengine ya nchi yetu wahusika ni mchanganyiko maalumu.Wahitimu wa drs la VII, kidato cha IV, VI, vyuo vikuu nk nk
     
  18. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,835
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    may be just a few logistic complications.
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Usiwe punguani, anaweza kuja mtu akawaambia hapa hazitolewi pesa, jee ana mamlaka hiyo? pengine mmoja katika hao wataopokea fedha kaona hapa itakuwa foleni kubwa ngoja niwapunguze akaanza kuvumisha kuwa fedha zitatolewa kwingine. Fikiri.

    Tunataka kujuwa hao waliohamishwa waliambiwa na nani ili tumkabe huyo, aliamriwa na nani?
     
  20. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #20
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,700
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Wahitimu wa darasa la VII nao wamechukuliwa kuwa makarani wa sensa???!!! Terminology za ki sensa wanazielewa??? Wanaweza kuwa na utaalam wa kujenga rapport nzuri na mhojiwa??
     
Loading...