Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkumba: Wenye uchungu wa kuikomboa nchi waende wakazae!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mohamedi Mtoi, Jun 27, 2012.

  1. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #1
    Jun 27, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Maneno haya yamesemwa na mbunge wa Sikonge Mh Saidi Mkumba wakati akianza kuchangia. Na katika hali ya kushangaza Mh Mbatia alipo omba muongozo Mh Ndugai alisema kuwa mh mkumba yuko sahihi kwa kauli yake na haina tatizo.

    My take. Naona hili ni tusi kwa tunao amini tunahitaji ukombozi mpya.
     
  2. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Wabunge wetu waache kutafuta umaarufu wa kishamba..
     
  3. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wapuuzi hawa, bungeni wanaenda kuongelea maswala ya namna hii??
     
  4. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    jamani jamani jamani kwa kweli sijui ni nini wanatafuta wanafikiri watu kujitoa muhanga ni huko nje tu hata hapa inawezekana kwa mwendo huu wa matusi kwa wananchi waliochoka
     
  5. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Nimesema katika thread nyingine kwamba nina mashaka sana na uwezo wa kufikiri wa baadhi ya wabunge wetu na viongozi wengine. Kila nikifikiria kwamba hawa ndio watu wenye dhamana ya kuiendeleza nchi yetu na watu wake najihisi kama mie ni abiria katika gari inayoendeshwa na mtu mlevi katika barabara yenye kupita kwenye kona na mabonde marefu mengi.
     
  6. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2012
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    Mohamedi haya siyo matusi kwa nionavyo. Wanachofanya CCM ni kujitabiria kifo huku wakishangilia. Ni kweli CHADEMA tuna 'mimba' na muda si mrefu tutazaa ukombozi wa taifa hili. Kuwa na mimba ya aina hii sioni kama ni tusi ila inaonesha hata wao CCM wanatambua wazi kuwa chadema tunayo na tunaionesha dhamira ya kweli ya kulikomboa taifa letu toka kwa wauwaji hawa CCM.
     
  7. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 779
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 60
    Huyu Mkumba hafai,
    sasa hivi anamtesa mpinzani wake aliegombea nae 2010, amebabuka mwili mzima.. So sad..
     
  8. E

    EJL Member

    #8
    Jun 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Mwenye CV ya Mkumba aiweke hapa ndipo watu watajua kwa nini katukana. Na huyu Ndungai hana lolote ndivyo alivyo; Bunge limemshinda kuendesha thats why hawezi kufahamu nini anafanya. Last week niliandika humu kuwa mapungufu ya Bunge yanachangiwa sana na upumbavu wa Ndungai (anadhani anaweza kubeba wabunge wa chama chake kila siku). Leo hii asubuhi anajifanya kumhimiza Mh. Lukuvi kujibu swali juu ya pension ya wabunge kana kwa kusema ..."Mh. Waziri majibu, ukizingatia suala hili ni nyeti".
    Kwa hakika miaka hii 5 tusitarajie la maana katika bunge letu (kwa mfumo huu wa uendeshaji wa akina Ndungai); labda tu waTz tumlilie Mungu alingilie kati a kufanya mabadiliko ya kiti kwa lazima!


    EJL
     
  9. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mmoja wa wabunge vilanzi wa ccm.
    Ana akili ya kiwendawazimu.
     
  10. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,212
    Likes Received: 2,346
    Trophy Points: 280
    Hawa mapumbu tunawachagua halafu wanaishia kujiona wajanja sana sio?? kwa taarifa yao..hiii nchi sio yao peke yao..ni ya kila mtu...mda si mrefu..tunawapangisha foleni pale kisutu na HC na kesi zao za wizi...
     
  11. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #11
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kazi ipo mwaka huu...
     
  12. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #12
    Jun 27, 2012
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 2,411
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    Mwana CBE, Hiyo ni namna chanya ya kupokea tusi, lakini ni lugha ya kuudhi na kwa kweli ni matusi. tuna uchungu na jinsi mabilioni yanavyoliwa na mafisadi halafu mtu mmoja anasema tukazae! hilo ni tusi na nashangaa kwa nini spika anaona si tusi. Lakini asante kwa mtazamo wako chnya kwa sababu kwa hakika ukombozi u-karibu kuzaliwa. Tujipe shime ukombozi u-karibu!
     
  13. O

    Oshany Member

    #13
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 33
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Said Nkumba alipata division four Moshi Technical School miaka ya themanini kipindi ambacho elimu ya ufundi ilikuwa inapewa uzito wa kutosha na taifa. Nadhani mnaweza kujua ni mtu wa aina gani huyu na kuachana naye.
     
  14. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #14
    Jun 27, 2012
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 853
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mwache aongee now kwani tutakapokuwa na katiba mpya hawa lazima watafune matusi yao mahakamani......

    hii ni aibu sana watu wamepoteza utu na heshima katika jamii imepotea kabisa..
     
  15. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #15
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Sijaelewa alikuwa ana maanisha nini hapo?
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Anamtesa na nini?hebu weka wazi mkuu ili tupate kujua.
     
  17. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #17
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    watu kama hao wanatakiwa wasionekane mitaani,akionekana twanga mawe,hawezi kututukana hivi
    au anafikiri atakuwa mbunge miaka yote?
    Chama DHAIFU wanachama DHAIFU na mawazo yao ni DHAIFU.
     
  18. mwana wa mtu

    mwana wa mtu JF-Expert Member

    #18
    Jun 27, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimemsikia huyu Nkumba,nikashangaa sana..lakini kilichostaajabisha zaidi ni kauli ya Ndugai kuwa 'hajakosea'...Livingstone, Nchemba, na wengineo..magonjwa yaleyale
     
  19. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #19
    Jun 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    hayo matusi yako wapi?
     
  20. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #20
    Jun 27, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Huyu si ndio alikuwa TTCL ?
     
Loading...