Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkullo watuambiani: Kulipa pango kwa dola za marekani??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Moony, Apr 27, 2012.

  1. M

    Moony JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nisaidieni wenzangu hii sheria ya matumizi ya dola za Marekani.

    Hadi sasa nyumba na viwanjwa watu wanauza kwa dola.

    Bila woga matangazo yote gazetini kuhusu kupangisha nyumba ni kwa dola za Marekani. Je zinatoka wapi hizi?

    Benki kuu mnatuambiaje kuhusu hizi transactions? Watanzania hamuoni kam tunafanyiwa maisha yawe magumu makusudi?
    Hizi dola hizi ni vipi? Nataka kupanga nyumba kila sehemu naambiwa $350, $ 500 ! nitafanya nini mie?:crying:

    NISAIDIENI
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwi kwi kwi teh teh teh. Hata vijana wanavaa Kimerekani, wanaongea kimerekani, wanacheza kimerekani.

    Mambo ya maendeleo hayo!
     
  3. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    NA ndio maana Tsh yetu inashuka siku hadi siku, kwa sababu hizi demand ya dola inakuwa kubwa ndio maana inapanda kila siku, nashangaa sasa hivi dola imedhibitiwa siui serikali ilikuwa wapi tokea enzi hizo isidhibiti dola mpaka imefika hapa ilipo leo ! very sad!
     
  4. k

    kituro Senior Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wanafanya hivyo kwasababu shilingi yetu haijatulia inashuka utafikili inatafuta kuwa mshindi wa kupolomoka thamani!

    hata wafanyakazi wanatamani mishahara walipwe kwa dola kwakuwa hizi pesa zetu hizi leo utaambiwa mshahara laki tatu ikiwa inaweza kununua gunia tatu za mpunga baada ya miezi mitatu lakitatu inatosha kununua gunia mbili za mpunga kaaaaaaaaaazi kwelikweli!
     
  5. bona

    bona JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    ni jambo la kawaida pia kuona watu wanatembea na dola mkwenye wallet, ada za shule ni kwa dola, maduka makubwa hata nguo pia zinauzwa kwa dola ni kama tumeshakubali kutumia dola kama pesa ya transaction!
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wewe kwani hujui siku dollar ndio sarafu ya Tanzania na wenye hizo kampuni za kukodisha nyumba na kuuza nyumba au viwanja ni vigogo hao hao. Wakibana dollarisation unadhani wakale wapi? Vumilia tu mkuu ndio faida ya kuchagua CCM na bado mtakoma hadi mtoe machozi ya damu.
     
  7. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,719
    Likes Received: 5,681
    Trophy Points: 280
    Umesahau kuna watu wanalipwa kwa dola hapa nchini
     
  8. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ukiiba fedha nyingi zaumma mwisho unakuwa mshamba mkubwa.
    Wezi wetu wa fedha za umma kwa ushamba wanaiga kila kitu cha ovyo na aibu.
    Kuna Maseneta, Makongresiman na MaCEO Choko hapa Marekani, hii tabia chafu ni lazima hawa washamba na Vijisenti vyao wamesha iga wanapigwa tayari.

    Sijui kwa nini hawaigi mabarabara, open space na viunga vya nguvu vilivyopo hapa Marekani?
     
Loading...