Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuchika Kikwazo cha maendeleo Kusini.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GAZETI, Oct 15, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Ili kuwasaidia wakulima (Kama ni kweli) Serikali ilianzisha mfumo
    Wa uuzwaji wa mazao unaojulikana kama Stakabadhi ghalani. Ni
    Mfumo maarufu ambao Chama cha ushirika kupitia kwa vyama
    Vya msingi vya ushirika hukusanya mazao ya wakulima na kuyapeleka
    Ghala kuu ambako huuzwa kwa mnada.

    Tatizo lililopo ni kwamba mnada huo umekuwa ukiendeshwa kwa
    Siri bila mkulima kufahamu mazao yake yamenunuliwa kwa bei gani
    (Hapa nakusudia zaidi zao la korosho) Mwisho wa yote mkulima
    Huambulia Tsh 800 mpaka 1000 tena siyo taslimu hulipwa kwa awamu
    Tatu bila kuambiwa korosho zake zimenunuliwa kwa bei gani.

    Baadhi ya wakulima wakaamua kuanzisha umoja wao wa wakulima wa
    Korosho ili waweze kuuza wenyewe kwa mfumo huo huo ambao serikali
    Inautaka. Umoja huo ukasajiliwa kwa Cert. no. S.A 16671. Umoja ukaanza
    Kazi.

    Jambo la kwanza lililofanywa na umoja huu ni kufichua bei ya zao hilo
    Huko ghalani ambayo ilibainika wazi kuwa ni kubwa ukilinganisha na
    Malipo yaliyokuwa yanamfikia mkulima. Kwa mara ya kwanza Mkulima
    Ambaye ameuza kupitia umoja huo akalipwa pesa taslim Tsh. 1,800
    Hapo ndipo miksukosuko ilipoanza. Serikali kama kawaida yake ikaanza
    Kutumia mabavu kuuzuia umoja huu kufanya kazi hiyo. Baada ya
    malumbano ya muda mrefu hatimaye umoja huo ukaruhusiwa kuuza
    korosho zilizosalia.

    Jambo la kushtusha ni barua ya hivi karibuni kutoka TAMISEMI ambayo
    Inauzuia umoja huo kukusanya na kuuza korosho za wakulima wake.
    Huu ni uonevu wa wazi ambao unanifanya mimi na wengine kuamini
    Kuwa mkuchika na wote waliokuwa wanatajwa kunufaika na uuzwaji
    Wa korosho kuwa Tuhuma hizo ni za kweli. Kwanini huu umoja unaandamwa
    Kiasi hiki? Ni wazi kuwa serikali haina nia ya dhati ya kumtaka mkulima
    Awe na maendeleo ya kweli.

    Mkuchika tunaomba ujirekebishe, una tuhuma za mradi wa NDF, tunajua
    Kuwa unapata fedha nyingi kutoka kwa wahisani kwa ajili ya maendeleo
    Ya shule za sekondari zilizo chini ya NDF (Newala Development Foundation)
    Tunajua kuwa fedha nyingi zinaingia mfukoni mwako. Hatutaki kukuumbua zaidi
    Tunachotaka utuachie korosho zetu tufanye tunavyotaka la sivyo tutaanika
    Uozo wako wote mpaka huko kwa wahisani wako.
     
  2. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hakuna mwana CCM anayependa maendeleo ya wakulima na wafanyakazi wa chini. So do Mkuchika... Mi nashangaa sana ilikuwaje mkampa hata ubunge kwani kauli zake zinajidhihirisha kila wakati kuwa ni mkuu wa vilaza wote nchini.
    Poleni wana kusini, komaeni ili umoja wenu uwasaidie. Nadharia ya ushirika ni grassroot, yaani inaanzia kwa nyie wakulima wadogo kwenda juu, sio kuletewa na hao wezi akina mkuchika na kuwaamulia cha kufanya
     
  3. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Kwa mambo wanayotufanyia hawa jamaa nimefikia kuwa na mawazo
    ya Ajabu sana. Yaani natamani Mungu angefanya siku moja liwaangukie
    jengo lao pale Kimwaga Dodoma, Wafutike wote tuanze moja!
     
  4. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Mbaya zaidi wanataka wakulima wauuze mazao yao kupitia
    Chama cha TANECU ambacho kina sifa sawa kabisa na hiki
    wanachokizuia tofauti ni kwamba hiki wanachokitaka kimejaa
    makada wa CCM.
     
  5. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    hiyo ndo faida ya kuipa kura zenu CCm. Ikataeni ccm maana ndio kikwazo cha maendeleo yenu
     
  6. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,785
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    Nini kilitokea kwa rail way kule Mtwara.
     
  7. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    newalaaaaaaaa oyeeeeeeee!"""""" KOROSHO JUUUUUUU!""':
     
  8. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Tuko Tandahimba Tuliikataa CCM bt wamechukua jimbo kwa nguvu
    Huyo Mkuchika anatamba kote kote ili kuimiliki vizuri Wilaya ya Tandahimba
    Ndio maana wameanzisha TANECU yaani TANDAHIMBA & NEWALA COP. SOC.
     
  9. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Hapo ndipo unapoweza kuifananisha serikali ya CCM na ile ya mfalme **** Reli
    Imeng'olewa na vyuma vikatumika kujengea fensi na mageti hata huelewi walikuwa
    na Lengo gani kuing'oa ile reli au ni mpango maalum wa kuididimiza kusini?
     
  10. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Mkuu acha kejeli, tuna maumivu na siku tukichoshwa na
    siasa za makaratasi na peni..........................................
     
  11. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,785
    Likes Received: 749
    Trophy Points: 280
    Juzi kati hapa nilikuwa nacheck NHC wakibomoa nyumba kwa kumtoa mpangaji anayedaiwa kodi ya millioni tatu.It was pathetic.
     
  12. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Tuamini tu kwamba hii ni serikali ya mfalme ****!
     
  13. R

    Rweye JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 1,221
    Trophy Points: 280
    Mleta mada unataka kusema unazijua siri nyingi za Mkuchika na bado unazificha?unamfichia nani kwa nini usiweke uhozo huo hapa Jf ama na wewe unanufaika na uhozo huo?
     
  14. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Vuta subira mkuu najaribu kutafuta vielelezo nikivinasa nitamuanika hapa
    tatizo ni hilo tu ilibaki kidogo nivinase unajua utamu wa mambo kama hayo uwe
    na vielelezo kwani yanafahamika kwa wengi bt tatizo ni Evidence!
     
Loading...