Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkopo wamkosanisha na mpenzi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Enny, Sep 8, 2012.

  1. E

    Enny JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kuna Jamaa ana mpenzi wake, wanakaa tofauti lakini wapo karibu sana. Jamaa anafunguo za nyumba ya mpenzi wake kwa hiyo asipomkuta hufungua na kukaa akimsubiria halikadharika na demu hivyohivyo. Sasa kasheshe imejitokeza kumbe jamaa alichukua kadi ya gari ya demu bila kumwambia kaenda kuchukulia mkopo yapata mwaka sasa. Na jamaa hali mbaya sasa ameshindwa kumalizia deni, watoa mikopo wamekuja juu wanataka gari tu. Hapo demu ndio amejua kumbe kadi yake ilitumika kukopa huo mkopo nae kaja juu ile mbaya na hamtaki tena huyo jamaa.

    katika hali hiyo wa JF mnashauri nini?
     
  2. b

    byembalilwa JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Tutamshauri nini wakati dem hamtaki TENA mshikaji-kama vip aende ustawi wa jamii.
     
  3. b

    byembalilwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 876
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    alipokuwa anachukua huo mkopo mbona hakutushirikisha!?
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    uwiiiii.....ningeuwa mtu.....
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    tabu ya kudate ma-opportunist ndio hiyo.

    Mmmh, benk gani inayokubali collateral bila consent ya mwenye jina?? Labda kama alifoji kiapo cha huyu dada.

    Anyway, wanasheria wapo awatumie.
     
  6. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    utakuta alikopa akawa anakula maisha na huyo mpenziwe,lol
     
  7. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,511
    Likes Received: 3,841
    Trophy Points: 280
    kwani akimkataa ndo wakopeshaji hawataitaka hiyo gari!!wakae na jamaa watafute namna ya kumaliza mkopo,baada ya hapo kitakachofuata watakijadiri!
     
  8. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #8
    Sep 8, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Dilemma of the ghost
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mwanamme ni tapeli na mwizi.

    Hafai kurudiana nae
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Huyo kwanza unapeleka polisi unaweka ndani! Halafu bank unawaambia kadi iliibiwa bila kujua manake huo ni wizi! Tena mkane kabisa kuwa ni rafiki tu tapeli! Insurance ya mkopo itafanya kazi!
    Hata angekuwa mume wa ndoa ningemtoa na rambo yake kama zile za Smile na Fidel80! Mtu mwizi staki hata kumsikia! Uwiii!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. E

    Enny JF-Expert Member

    #11
    Sep 8, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hakukopa Benki alikopa kwa watu binafsi
     
  12. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #12
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Story ya kutunga hiyo tena ya kusadikika, unawezaje kutumia kadi au hata hati ya mtu mwingine kuombea mkopo na Kampuni gani itafanya ujinga kutoa huo mkopo.Huyo msichana hana cha kuogopa adunde na gari lake mtaani na siku akija kukamatwa na hao ambao huyo kaka alikopa awaulize ni lini yeye kama yeye aliwahi kuomba mkopo period
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Sep 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh! ! ! !

    Sasa hata huyo mtu binafsi yeye hakujiuliza?? Anakopa Yohana collateral Mariam??

    Hapo bila msaada wa wanasheria atasumbuka.

     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Like, like like ...
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    kadi ya gari iliandikwa jina la nani? la binti?

    kama ni jina la binti benki waliikubali vipi hiyo kadi? maana kwa uelewa wangu benki wangeikubali tu kama huyo binti angesaini kuwa guarantee ya mkopo iwe gari yake?

    na kama alikopa kwa mtu binafsi kama usemavyo then mbona ni simple sana? ashirikishe wanasheria na polisi ...ingawa napata taabu kuamini mtu binafsi amkopeshe third party bila consent ya mwenye gari.....
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Kongosho na BADILI TABIA, hakukopa bank. Loan sharks wa mitaani hawana hiyana, unaweza kuweka rehani hata sufuria na blender! Yaani hiyo kitu kama imelogewa aisee, watu wanatapeliwa magari hivi hivi mjini.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. E

    Enny JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    ni story ya kweli , huyo demu ana jina la kilugha, kama Bumi, Gwantwa huwezi kujua kama demu au mwanaume. alitumia jina la demu kama jina lake
     
  18. E

    Enny JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    jina la kilugha huwezi jua kama ni la demu au la
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Sep 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    kama ndo hiyo nadhani msaada wa kisheria unahusika hapo.......
    watachukuaje dhamana ambayo mhusika hajasign?

    ila kama hela anazo akomboe tu gari lake........

    walaahiiiiiii mwanaume wa namna hiyo unaweza kumchinj aisee.....

    halafu abadili vitasa vya nyumba yake.....




     
  20. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #20
    Sep 9, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    Mke wangu umesemaje eti?
     
Loading...