Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkopo nafuu kwa wafanyakazi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mutensa, Oct 17, 2011.

  1. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wakubwa,
    naomba kueleweshwa ni Benki gani Tanzania inatoa mikopo yenye riba nafuu kwa wafanyakazi? Na riba hiyo ni kiasi gani? Asante.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    jaribu barclays na nmb..
     
  3. bhageshi

    bhageshi JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 24, 2010
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama upo DSM, DCB ni bank inayotoa mkopo wenye riba pungufu zaidi ya bank zingine, sisemi riba NAFUU kwani kilio cha wengi bado riba za mabenk zipo juu. DCB wanatoza riba ya 17% wakati bank zingine zinaizidi bank hii kwa 1-9%. Mbali na hiyo mashariti yao ya mikopo ni rahisi sana hayana mzunguuko sana kama sio ukiritimba.
     
  4. TEMPOLALE

    TEMPOLALE JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania bara na visiwani kote kuna matawi ya Benki kubwa lakini Sikuambii mpaka useme unataka mkopo kwa shughuli gani....kwasababu nahisi ndiyo nyie mnaojaza foleni barabarani na magari ya mikopo...........lol
     
  5. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mkuu nipe tu inshu. Kosa si la wanunua magari, ni la mfumo mzima unaoshindwa kudhibiti foreni na kuongeza matuta kila kukicha.
     
  6. N

    Neng'uli Senior Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nashukuru sana kwa ushauri huu, nimehangaika kupata mkopo Standard Chartered toka mwezi wa saba mpaka leo nazungushwa tuu kila siku naambiwa lete hiki, mara lete kile.
    Nimelete
    1. Barua ya mwajiri -Introduction letter
    2. Confirmation letter,
    3. Passport za ku mwaga
    4. HR amesaini makaratasi kibao,
    5. Company profile,
    6. Barua ya Kitongoji
    7. Specimen signature
    8. Near location - identification

    With all the above bado hawaja nipa hadi leo.
    Nashinda pale kwao kila kukicha, yaani.
    Napita kila section angalau nipate dokezo lakini wapi.
    Kuna vijana wamekalia vitengo pale ukiwaangalia macho makavu naogopa hata kuwataja kwa majina
     
  7. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Acha Mbwembwe. amesema "Mkopo nafuu kwa wafanyakazi" it is obvious this is consumption loan.
    sasa unapotaka akuambie kwa sababu gani sikuelewei, alafu nilikuwa sijamaliza kukusoma, unaposema ndiyo nyie
    mnaojaza foleni barabarani na magari ya mikopo ni kutaka kujipaisha tu. hauna lolote
     
  8. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Benki ya bakhressa unakopa sh 1 unarudisha sh 1 hawana riba wako kiimani zaidi
     
  9. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,077
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    badala ya kumsaidia mnaanza majungu,badilikeni wana jf!!Mutensa,benki nafuu bila shaka ni nmb,riba yake kama sijakosea ni 16%,kwa visiwani nenda benki ya zanzibar,kama wewe ni mfanyakazi wa serikali wala hamna usumbufu wowote
     
  10. R

    Riziki Mwakyoma New Member

    #10
    Dec 31, 2015
    Joined: Dec 29, 2015
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    mtu akileta mada toeni mchango wenye kujenga siyo kuwa kama watoto wadogo mtu kaleta mada ili apate msaada ajikwamu kimaisha na kama kukopa kwa kununua gari ni maamuzi yake
     
  11. babaellen

    babaellen New Member

    #11
    Jan 1, 2016
    Joined: Aug 24, 2015
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kwa dsm gari si anasa ni hitaji la lazima hasa kama unakaa nje ya mji au una mizunguko mingi, so unaweza pata hilo gari kwa mkopo au vyovyote, ushauri wangu kama umeajiliwa na umejiunga na mifuko ya jamii eg pspf nssf etc kopa huko riba zao ni 10% kwa mda wa miaka 2 hadi 5
     
  12. vaikojoel

    vaikojoel JF-Expert Member

    #12
    Jan 2, 2016
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 1,967
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Foleni..khaa..huu ugonjwa wa R na L mpaka lini jamani
     
  13. Savimbi Jr

    Savimbi Jr JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2016
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 2,027
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Mmmhh mkuu una uhakika ni wao mifuko wanakopesha au ndio mpaka ujiunge kwenye saccos?
     
  14. m

    mozambiqueone Senior Member

    #14
    Sep 26, 2016
    Joined: Sep 8, 2014
    Messages: 135
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Ulishawahi kupata mkopo katika taasisi hizo? tafadhali nijulishe utaratibu unaofuatwa!
     
  15. n

    nanga mstafu Senior Member

    #15
    Sep 26, 2016
    Joined: Aug 12, 2016
    Messages: 141
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 60
    Deci
     
Loading...