Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkongo wa taifa kupunguza gharama kwa asilimia 80

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by MziziMkavu, Jun 3, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280








    [​IMG]
    GHARAMA za kupiga simu na matumizi ya intaneti yanatarajiwa kupungua kwa asilimia 50 na 80, baada ya kukamilika kwa mkongo wa taifa wa mawasiliano unaojengwa hivi sasa. Akitoa taarifa ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya mwaka 2005 katika wizara yake kwa kipindi cha miaka mitano, Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Profesa Peter
    Msolla, alisema gharama hizo zitapungua kwa kuwa hakutakuwa na matumizi ya setelaiti, ambayo yana gharama kubwa. Profesa Msolla alisema kwa kutumia mawasiliano ya mkongo, gharama za simu zitapungua kwa asilimia 80, wakati zile za intaneti zitashuka kwa asilimia 50. “Licha ya kwamba gharama zitashuka, hata muda wa kufungua mtandao utakuwa mfupi ikilinganishwa na sasa, ambapo mtu ataweza pia kufungua hata nyaraka ambazo zina ujazo mkubwa,” alisema. Kuhusu usajili wa simu, Profesa Msolla alisisitiza simu ambazo zitakuwa hazijasajiliwa hadi Juni 30, mwaka huu, zitafungwa hivyo wamiliki hawatazitumia tena. Alisema baada ya muda huo, watu ambao watapoteza simu watapaswa kutoa ripoti mara moja kwa kuwa iwapo zitatumika katika matukio ya uhalifu, wanaweza kukamatwa na kuchukuliwa hatua. Katika hatua nyingine, Profesa Msolla alisema wizara kwa kushirikiana na taasisi zingine za serikali, zimeandaa mpango kamambe wa kudhibiti uingizwaji wa vifaa vya elektroniki, hasa simu na kompyuta ili kulinda afya za watumiaji na mazingira. Alisema kumekuwa na uingizaji holela wa simu na kompyuta, ambazo hutumika muda mfupi na kutupwa, hivyo umeandaliwa mpango wa kudhibiti ili kuhakikisha hazileti madhara kwa wananchi.


    Mkongo wa taifa kupunguza gharama kwa asilimia 80
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi serikali ya Tz ina mpango gani mahsusi kuhusiana na taka za kieletroniki, hususan recycling au safe disposal?
     
  3. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Maada imekaa kimalengo; well TTCL wanasema cable imefika Dodoma; niko Dodoma saaa hizi Internet ni extremely slow
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hilo swala la kusema garama zitapungua ni maneno tu ila kwa tanzania aiwezekani usanii mwingi hiyo imekula kwetu kwao wanaingiza siku mpaka ss wamejiunga wanakwambia wapo majaribio lakini spidi aina tofauti yoyote garama ni ile ile wameongeza tu ukubwa wa kifurishi kama ttcl kidogo aiendani na hizo asilimia wanazotaja so kazi bado ipo
     
Loading...