Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkonga wa mawasaliano ni kweli utatatua network problem zetu

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by sajolina, Oct 28, 2012.

  1. s

    sajolina New Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nauliza nipate sifa zake
     
  2. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sifahamu sifa zake, lakini yawezekana ikawa kama tu ugunduzi wa gesi na ahadi ya bei kushuka.... Mtungi umepanda toka 30,000/= mpaka 51,000/= ... So lolote laweza kuwa
     
  3. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,988
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    mkonga wa taifa si ndo cable internet inayopita chini ya bahari? Au me npo mbali
     
  4. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mpaka sasa mkongo wa internet umekamilika uwekaji, na alie pewa dhamana ya kusambaza kwa watumiaji ni TTCL japokua ukiangalia gharama za bundle za TTCL ndio zinaongoza kwa bei kubwa sasa sijui huko ndio kupunguza gharama?? pia nilikua wilaya flani walio vuta mkongo huo ni NMB pekeyao nadhani ni kwaajili ya gharama za uwekaji wa fiberoptics ndio umechangia watu binafsi kushindwa kuvuta,
    nilikwenda hapo NMB kujaribu speed ya mkongo sio siri speed ni kubwa, sikufanikiwa kudownload file lolote ilinnipate actual downloading speed, ila kwa kweli mkongo unaspeed
     
  5. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ndio huo chief... Ila sidhani kama gharama zitapungua
     
  6. bigboi

    bigboi JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 253
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    KAMA JAMAA ALIVYOSEMA HAPO JUU MKONGA UMEKAMILIKA LAKINI HAUNA FAIDA YOYOTE KWANGU MIMI NA WEWE GHARAMA BADO KUBWA KWA MFANO HAO TTCL NDO WAMEPEWA DHAMANA YA KUUSIMAMIA MIMI NIPO PACKAGE HIZI ZA UNLIMITED ZA NDUKI BROADBAND NIPO PACKAGE YA 1mbps download speed inafika 100-120 nalipa 100,000 kwa mwezi hizi sasa we niambia nchi nyingine zenye mkonga walipa hela zote hizo kwa unlimited package ndo maana kila kukicha watu tunatafuta loophole za free internet
     
  7. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #7
    Oct 28, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,988
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    kwa dunia ya kikapitalist competition inaongea la muhimu wawape kampuni binafsi hata 2 waingie kazini atleast walete net ya 10mbps utaona hata hawa kina tigo na voda watakavyo improve
     
  8. S

    Sine r Winters Senior Member

    #8
    Oct 28, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi bado mchanga wa hayo mambo jamani.
     
  9. Donn

    Donn JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 2,424
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    dah... 10MB/s ! This will be great...! But hard work for bongo brains
     
  10. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,988
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Mkuu i mean 10mbps around 1.25MB/s. Maana now tunayo 7.2mbps ya voda akitokea mtu akawachukulia wateja lazma wataleta zile modem za 14.4mbps ili download speed ifike 1.8MB/s
     
  11. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapa kwetu kila mkonga ukiwa mkubwa na hata iwepo kumi basi garama zitazidi ya zile za awali. kila kwenye
    maendelea kuna mabichwa ya watu wanatafuta hela za kula na watoto wao!!
     
  12. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo labda asije akaingia Ri mara uko ziwani ndio tutapata unafuu lakini akiingia tu tumeumia, yale222222222222!!!!!
     
  13. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Mkonga wa taifa sio tu uliopita chini ya bahari, pia ni ule unaosambaza nchi zima, wa baharini upo lakini wa nchi nzima uko baadhi ya sehemu na ujenzi unaendelea.

    Bei zimepungua sana za internet tangu mkonga wa baharini uje na zinazidi kupungua daily! ila spidi na service quality inabidi ziwe improved.
     
  14. bigboi

    bigboi JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 253
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Niliona kwenye gazeti la mwananchi wemeweka full page wanajisifia na mkonga jinsi watanzania wanavyofaidika nayo kunakipengele wanasema imewezesha kama sikosei mawaziri kufanya mikutano kwa njia ya video chat si jui mabenki blablabla lakini mwananchi huku anaumia tanzania tunatakiwa tutoke kwenye hizi bundle za volume zibaki kwa wanafunzi wa primary tu watu wengine zije bundle za unlimited unachagua speed we jaribu video chat siku moja na bundle zeto hizi za 100mb utaniambia utabaki unalalamika unaibiwa watu wanasema bei zimeshuka kwa ajili ya mkonga kwangu mimi naona uongo mtu wizi wa mchana kwa mfano unanipa 100mb kwa shiling 500 speed kubwaaa tatizo linakuja jinsi unanikata shilingi ngapi kwa kila mb
     
  15. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,107
    Likes Received: 3,653
    Trophy Points: 280
    Mimi naona kama mnaongelea bei ya mtungi wa gesi, siyo gesi yenyewe, huwezi kubagain poor service! mmoja wenu aniambie ukiondoa dar, arusha, na moshi, ni wapi naweza pata 3g connectivity.

    Serikali imewekeza fedha nyingi sana kwenye mkonga wa taifa, walengwa ni watanzania kwa ujumla wao ndio soko halisi linaloweza kusababisha mkonga urejeshe "invested capital" halafu tuanze kuingiza faida, lakini kwa sasa wanalenga wizara na mabenki, hii ni matumizi mabaya ya offisi. wakimlenga Mdwenke wa makunda atumie internet service automatic mabenki yatajikuta yapo ndani ya wigo.
    kwani benki itahitaji kuwasiliana na mdwenke siyo benki kuwasiliana na benki tu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,988
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Mkuu ur dreaming hao vendor wenyewe wakubwa kama t-mobile hawana hizo data package za unlimited. Kama mtu huna wifi unategemea internet hizi utakaa sana usubiri.
     
  17. Chief-Mkwawa

    Chief-Mkwawa Platinum Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 13,988
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Voda wana 3g hadi mpanda tena inajaa 7.2mbps kabisa kwetu tanga voda, airtel, tigo wote wana 3g kasoro zantel tu.

    Mikoa yote kwenye makao makuu ya mkoa kuna 3g labda wewe tuambie mkoa upi hauna,
    (tanzania sio dar, arusha na moshi mkuu)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,107
    Likes Received: 3,653
    Trophy Points: 280
    ukiwa mkoa wa manyara unatumia connection ya tigo hiyo ggg hakuna, mikoa ifuatayo inahusika, singida, tabora shinyanga, morogoro, lindi, ntwara, wengine wanaweza kuongezea. kiukweli tunaibiwa behind the tech.
     
  19. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu, yaani hiyo 'ggg' (teh teh) naona somtyms miyeyusho tu. Major cities, and sometimes makao makuu ya mkoa. Naona ni kama mkonga una corporate target mbali ya sisi watumiaji wa kawaida. Kiufupi good internet bado ni anasa kwetu. Bado kuna ka-distance mpaka tuje kufikia malengo. Gov inapenda statistics zaidi kuliko reality, hapo unategemea nini cha manufaa? Our only hope is to keep 'hoping'!
     
  20. S

    Soki JF-Expert Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu vijijini kwenye watanzania wengi zaidi hizo huduma za wi-fi watazipataje wakati sasa hivi wifi inapatikana katika maeneo machache tu maalum esp mijini?
     
Loading...