Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkoa wa Mbeya ndio nchi ya ahadi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by M-bongotz, Mar 21, 2011.

  1. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa nikijiuliza maswali mengi sana juu ya mkoa wa Mbeya.,nimebahatika kutembea zaidi 75% ya mikoa ya Tanzania lakini ni mkoa wa Mbeya tu ndipo nilipokuta wingi wa makanisa ya watu binafsi pamoja na "maaskofu na manabii" waliojipachika status hizo wenyewe.

    "Maaskofu na manabii" wengi tunaowasikia leo hii hapa Tanzania ni watu wenye asili ya mkoa wa Mbeya, kwa uchache tu hebu angalia hawa wafuatao;

    Nabii Lusekelo "mzee wa upako"
    Mchungaji Mwakasege
    Mchungaji Bukuku
    Askofu Mwasota
    Na hivi karibuni ameibuka "babu" Mwasapile.,list ni ndefu sana...

    Ninachojiuliza ni kwamba wingi wa makanisa haya unamaanisha kuwa mkoa huu ndio wenye wacha Mungu sana au ndio ile nchi ya ahadi tunayoisikia tu na pengine Masia akirudi anaweza kufikia Mbeya.
     
  2. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2011
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 613
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    tuwaulize nigeria.....
     
  3. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    hahahahahaha,,,, dah, una fact za ukweli sana ndugu yangu,,,, hii stori kwa upande mwingine inafurahisha sana, na inaonekana kweli hilo suala umelifanyia research.. Big up
     
  4. T

    Twinky Senior Member

    #4
    Mar 21, 2011
    Joined: Jun 10, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na mambo yaajabu na kitatili pia yapo yaliyoanzia Mbeya e.g Kuchuna ngozi....
     
  5. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,328
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mkuu,

    Ongezea na Mwl. Mwakasege!!
     
  6. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inawezekana
     
  7. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ongeza Katherine Kyambiki
     
  8. msaginya

    msaginya Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    nazani wapo kimaslahi zaidi kwani wanashindana kuvutia watu
     
  9. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 48,501
    Likes Received: 12,447
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Kwanza naomba nieleweke kuwa sina nia mbaya na hayo Makanisa, bali naomba kujua nini hasa chanzo cha mkoa wa Mbeya kuwa na Makanisa mengi ya waumini wa madhehebu ya dini. Pia hata waimbaji wengi wa nyimbo za Injili wanatoka mkoani Mbeya, hivi nini chanzo?

    Elimu haina mwisho..
     
  10. Ethical Ninja CEH

    Ethical Ninja CEH JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2015
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,372
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Humu hutopata jibu.
    Unatakiwa ummulize Mungu ndie atakupa majibu sahihi.
     
  11. J C

    J C JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2015
    Joined: Dec 12, 2013
    Messages: 1,748
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Kuna upako wa kilawi
     
  12. g

    gumegume JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2015
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 1,056
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mji ulio na Makanisa mengi umebarikiwa. Mbeya imebarikiwa!!!! Ulitaka Mbeya uwe mji wenye BAR nyingi zaidi kuliko Makanisa na misikiti, kama ilivyo miji mingine????
     
  13. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #13
    May 10, 2015
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    wewe uliwahi kumuuliza mungu swali gani ?..... na alikujibu nini ?
     
  14. w

    wakimataifa JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2015
    Joined: Nov 16, 2014
    Messages: 942
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    dini zenyewe zinaongoza na ushirikina
     
  15. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 48,501
    Likes Received: 12,447
    Trophy Points: 280
    Mkuu sukuwa na nia mbaya kabisa kwani mbeya ndio nyumbani,nilitaka kujua sababu
     
  16. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #16
    May 10, 2015
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    kuna wachuna ngozi na wapiga nondo, nao wana upako ?
     
  17. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 48,501
    Likes Received: 12,447
    Trophy Points: 280
    Basi kama hiyo ndio sababu nashukuru sana kwa mkoa wetu kubarikiwa kwa hilo hivyo najivuna sana
     
  18. as1987

    as1987 JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2015
    Joined: Jan 3, 2013
    Messages: 1,126
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    mbona hilo ni jambo la kheri ni kumshukuru Mungu tu.
     
  19. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 48,501
    Likes Received: 12,447
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu
     
  20. K

    Kasongo JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2015
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    Aise Mbeya 'kila mtu'ni mlokole.Sijui kuna kitu gani
     
Loading...