Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkiwatawala waume zenu mtazaa mashoga…………………!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Apr 17, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kuna wanawake ambao kwa lugha ya mazoea tunasema wamewatawala waume zao. Yaani wao ndio wenye kauli ya mwisho katika nyumba na pia hutumia vibaya madaraka hayo kwa kuwanyanyasa waume zao. Akina mama wa aina hii ni rahisi sana kwao kusababisha baadhi ya watoto wao kuja kuwa mashoga.

    Inakuwaje?

    Baadhi ya watoto hawa ni wale wa kiume hujikuta wakimtazama baba yao kama mwanaume aliyeshindwa na hutafsiri kushindwa kwake kama kasoro ya uanaume. Katika mkabala huo watoto hawa hujikuta wakiatamani kuwa kama mama zao, kwani mama zao ni mashujaa wao na kwao kuwa mwanamke kuna maana ya madaraka, kutoa amri na kuheshimiwa zaidi. Mtoto hujenga na kuamini mambo hayo ndani ya fikra zinazofahamika kama Subconscious Mind, ambazo ni fikra au mawazo yasiyopumzika na yanayotunza kumbukumbu zote kwa matumizi ya baadae ya binadamu. Kwa kawaida watoto huwa hawajui kwamba ndivyo fikra zinavyoamini kwani Subconscious Mind hufanya kazi bila mhusika kujua.

    Kwa kuwa ndivyo mtoto anavyoamini ndani ya fikra zake, mtoto hujikuta akiwa karibu zaidi na mama na kujaribu kumuiga mama yake kuliko baba yake ambaye anamuona kama mnyonge. Kwa hiyo mtoto huyu wa kiume ataanza kufanya mambo yote ya kike kwani kwake uke ni ushujaa. Hata wenzake anaoshirikiana nao mambo ya kufichaiansiri watakuwa ni wanawake. Kujibainisha kijinsia itakuwa vigumu sana kwake. Hii ni kwa sababu kwa nje atakuwa anajiona kuwa ni mwanaume, ingawa kwa ndani anajihisi kuwa ni mwanamke na atakuwa anapendelea kuwa hivyo.

    Mwanasaikolojia mkongwe na maarufu duniani, Dennis Coon, ambaye katika kitabu chake , Introduction to Psychology amekusanya na kuzikagua nadharia mbalimbali kuhusu chanzo cha ushoga, anakiri kwamba nadharia ya malezi inaonekana kuwa na mashiko zaidi. Anasema mama "Mbabe" na mwenye kumwendesha mwanaume na kuutweza utu wake na heshima ya uanaume wake anaweza kabisa akujikuta akiwa na watoto wa kiume wanaojibainisha naye na kuukimbia uanaume wa baba yao. Watoto kama hawa sio ajabu wakiwa mashoga………………….!
     
  2. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ninakubaliana nawe Mtambuzi wa tabia kuwa kwa sehemu kubwa, malezi ya wazazi kwa watoto yanaweza kwa sehemu kubwa kuchangia mtoto kuwa shoga. Pia hata the way watoto wanavyokuwa exposed kwenye mazingira mabovu yasiyo na maadili yanaweza kumuathiri mtoto na kujikuta amechukua tabia hizo chafu.

    Ila sina uhakika na suala la tabia ya mama kuwa mbabe ndani ya nyumba kama ni sababu pia ya kuwafanya watoto wawe na tabia hizi mbaya .... Inawezkana lakini ngoja tuachie na wengine wataalam wa saikolojia na malezi wachangie tuwasikie ...
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi mwanamme hatawaliwi na mwanamke kama hana mapungufu ya kiume au kama si shoga. Mwanamke hakutawali kama hauna "weakness" za urijali.

    Kwa mtazamo wangu, mwanamme ambae hana maamuzi ya mwisho nyumbani kwake huyo ni shoga amma ana uhanisi fulani. Amma uhanisi wa kiume amma uhanisi wa kimapato. Bila kasoro za uhanisi huwezi kuwa ndondocha wa mwanamke. Wanawake hutaka vitu viwili tu kwa mwanamme, urijali wake ndio kwanza, akikosa hilo basi mapato ya mwanamme. Akikosa yote hayo hakai hata kidogo. Mwanamme mwenye uhanisi wa kimoja kati ya hivyo vitatu ni lazima atawaliwe na mwanamke.

    1. Shoga
    2. Urijali usiokidhi viwango (uhanisi)
    3. Uhanisi wa kipato.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    na nchi ikitawaliwa na mwanamke wananchi watakuwa nini?
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Lakini na nyie kwa nini mkubali kutawaliwa ...
    Unatakiwa uwe kama dume la simba likinguruma mmmmh..am kidding.
     
  6. N

    Nyakwaratony JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hilo nalo neno!
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    haijawahi tokea ila kuongozwa sawa lakini kutawaliwa nope...
     
  8. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    lakini sio kwamba mashoga walio wengi huwa wanasababishiwa hiyo hali na marafiki, ndugu na sio wazazi zaidi maana sidhani kama kuna mzazi anaependa mwanae awe bwabwa basi huyo itabidi akimbiwe na jamii...
     
  9. n

    ngokowalwa Senior Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 155
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    FL1 kwani wewe hupendi utawala -lol
     
  10. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hi kali aisay, na aliye uongea hio point...inabidi tumrudishe shule.
     
  11. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    nionavyo mim mwanaume huwa anatawaliwa na mwanamke kwasababu ya mapungufu yake. ila kuna wamama wengine wamezaliwa wababe by nature hivyo mwanaume anatakiwa ajue silka za anayetaka kumuoa, ndio maana huwa wataalam wanashauri basi uchumbe uwe mwaka na aid ili kumpa kila mtu nafsi ya kumjua mwenzie japo kidogo.

    lakii ushoga wa watoto unaweza ukachangiwa na mambo mengi sana, alilosema mtoa mada ni moja tu ya yanayoweza kusababisha but ukweli ni kwamba hata environment hasa mtaani, au watu walioko pale nda ukiacha wazazi au hata shuleni hasa boarding. pia pana ishu ya kupenda vya bure. hizi ni tamaa za hela na maisha ambapo mtu binafsi anajichangulia ambazo hazihisiani kabisa na malezi aliyo yapata nyumbani.
    m
    mambo yanayoweza kuzuia ushoga miongoni mwa wanaume ni haya
    a) kujikubali na kupenda uanaume wao.
    b)kupenda kufanya kazi na si kupenda vya bure
    c)kuepuka makundi mabaya
    d) kuwa wacha mungu.
    e)kuthamini nafasi waliyonayo kama baba na kukumbuka wajibu wao kwa familia.

    wajue kabisa kupenda kuingiliwa kainayuame na maumbile ni dhambi na wanachokiomba wasijaribu kabisa kwani wangepewa kuwa wanawake halafu waingie mp kama wanawake na wazae kwa uchungu basi wangejua uwa me ni raha kuliko kuwa ke
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe kwa 100% na ndio maana kama nilivyonukuu utafiti wa mwanasaikolojia Dennis Coon kwamba suala la ubabe wa wanawake kwa waume zao huchangia pia watoto wao wa kiume kuwa mashoga, kwa hiyo sababu ulizozitaja ni moja kati ya vyanzo vinavyo-infuency watoto wakiume kuwa mashoga. Nimeamua kulizungumzia jambo hili kwa sababu wanawake wengi siku hizi huona ufahari kuwatawala waume zao na ndio maana vitu kama LIMBWATA vinatajwa sana na wanawake kama njia rahisi ya kuwa juu ya vichwa vya wanume zao.
     
  13. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Siamini...ubabe sio hobby ya mwanamke bali mama inabidi avae pants ikiwa baba hajaweza. Sidhani kama kuna mama atataka family isambaratike kutokana na udhaifu wa baba. Ikiwa huyo mtoto wa kiume ni mwenye akili timamu anawezajua kama mama yao is doing the best for them, not a lousy father.

    Ukiwa wanaume wanatafanya wajibu wao hakuna mtu atakaetawaliwa. Regardless the situation, you should also know that Husbad is the head and the wife is neck, she turn it the way she want na sio lazima utawaliwe usijidanganye lol
     
  14. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Kuna ukweli kwenye hii thread kwani nimeshuhudia wanawake wababe wengi wakiwa karibu zaidi na watoto wao wa kiume na baba zao hawasikilizwi kabisa na wengine wakaamua kujitoa kabisa katika masuala ya kuisupport familia na kuishi kivyao. mitoto ya kiume utaikuta ikiwa karibu na mama hata wakati wakitafuta mchumba lazima mama aweke tick
     
  15. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #15
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Wanaofficial name hao....mtoto wa mama!
     
  16. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #16
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Wewe wasema...........Lakini kaa ukijua kwamba wapo wanawake aidha kwa malezi au kutokana na kujifunza tabia hizo ukubwani hujisikia fahari kuwatawala waume zao, wanaume wanaokubali kuwa chini ya amri za wake zao nao wameathiriwa na malezi pia...........kama alivyosema mchangiaji mmoja kwamba mwanaume anayekubali kutawaliwa na mkewe atakuwa ana udhaifu wa urijali wake au kipato na hafanyi juhudi zozote kujikwamua na badala yake anamuacha mkewe awe mtafutaji na mbeba majukumu ya hapo nyumbani kwa sababu yeye ameshindwa.
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Apr 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Na mara nyingi hawadumu na wake zao kwenye ndoa,kwani waliwaolea mama zao na si wao waliooa...............Mama ndiye anayekuwa mhimili wa ndoa za watoto wao......... wawe ni wa kike au wa kiume.
     
  18. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #18
    Apr 17, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Siku hizi unajitahidi aisay, unakumbuka zamani tulipo kuwa kule ulikuwa hujui hata kuongea kiswahili.
     
  19. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #19
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,810
    Likes Received: 1,301
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa nasema Mengi humu kuhusu Ubeijing!.. Wanawake wakaja Juu.

    Sasa thread za Negative Effects zinakuja kwa Kasi..
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Apr 17, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280

    wananchi wenye jinsia ya kiume watakua nini? hihihiii
     
Loading...