Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

M'kiti wa kijiji Kilolo (CHADEMA) aswekwa lupango kwa kutochangia mwenge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sabung'ori, Jul 6, 2012.

  1. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mkuu wa Wilaya ya Kilolo mkoani
    Iringa, Gerald Guninita
    amemkamata na kumweka chini
    ya ulinzi, Mwenyekiti wa Serikali
    ya Kijiji cha Udekwa kilichopo
    Tarafa ya Mahenge, Obadiah
    Lubugo, kwa kutochangia Sh.
    70,000 za Mbio za Mwenge.
    Lubugo, ambaye ni Mwenyekiti
    wa Serikali ya Kijiji kupitia Chama
    cha Demokrasia na Maendeleo
    (Chadema), alionja kadhia hiyo
    juzi baada ya kuelekeza fedha
    hizo katika manunuzi ya chaki
    kwenye Shule ya Msingi Udekwa.
    Rekodi ya kijiji hicho inaonyesha
    kuwa tangu Tanzania ilipopata
    uhuru mwaka 1961, Mwenge
    huo haujawahi kupita hapo hadi
    hivi sasa, tukio ambalo linatoa
    tafsiri tofauti na michango halisia
    ya wananchi.
    Akilalamikia hatua hiyo mbele ya
    mkutano wake na waandishi wa
    habari, Lubugo alisema
    amehuzunishwa na hatua hiyo
    ya Mkuu wa Wilaya kumkamata
    na kumlazimisha kulipa fedha
    hizo wakati Mwenge huo
    ulishapita Juni 22, mwaka huu.
    “Amenikamata na kunilazimisha
    kulipa huo mchango wakati
    shuleni (Udekwa) kulikuwa
    hamna hata chaki na tulipeleka
    kwa Mkuu wa Shule Sh. 274,000
    na akasaini kwa ajili ya manunuzi
    ya chaki na mambo mengine.
    Lakini cha ajabu alipofika kijijini
    kwetu, DC akasema kama sina
    fedha hizo nikae Polisi kuanzia
    tarehe 29 mwezi Juni hadi Julai
    2, mwaka huu ndipo nipelekwe
    ofisini kwake," alilalamika.
    Lubugo alisema Sh. 274,000
    zilizoelekezwa na serikali ya kijiji
    kwenda kwenye manunuzi ya
    chaki na masuala mengine ya
    kitaaluma, zilipitishwa na
    wajumbe wa serikali yake
    kutokana na shule hiyo kutopata
    mgawo wa fedha serikalini kwa
    matumizi hayo.
    Hata hivyo, kwa mujibu wa barua
    iliyoandikwa na Halmashauri ya
    Wilaya hiyo, yenye kumbukumbu
    namba KDC/A4/1/30 ya Aprili 12,
    mwaka huu, kwenda kwa
    maofisa watendaji wa kata,
    ikielekeza maandalizi na
    michango ya Mbio za Mwenge
    wa Uhuru, inaagiza kila kijiji
    kuchangia Sh.70,000.
    “Sehemu ya barua hiyo inaeleza
    hivi: "Mwisho wa kuwasilisha
    michango hiyo ni tarehe 10 Mei,
    2012 na kila Mtendaji wa Kijiji
    anapaswa kupatiwa risiti.
    Ningependa mhimize suala la
    uchangiaji wa Mbio za Mwenge
    kwa vijiji vilivyo kwenye kata
    zenu ambapo kila kijiji
    kinatakiwa kuchangia
    Sh.70,000.”
    NIPASHE ilipomtafuta Mkuu wa
    Wilaya hiyo kwa njia ya simu ya
    mkononi pamoja na kumtumia
    ujumbe mfupi wa maandishi
    (SMS), kwa ajili ya kumtaka
    kuthibitisha au kukanusha madai
    hayo, lakini hakujibu.
    Afisa Habari wa wilaya hiyo
    aliyejulikana kwa jina moja la
    Christopher, aliwajibu waandishi
    wa habari kwamba hawezi
    kupokea simu na ameagiza
    afuatwe kijiji cha Lundamatwe.
    SOURCE: NIPASHE
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Lema alisema kuwa angewasilisha hoja binafsi bungeni iyo koroboi izimwe milele. Arusha 2nasubiri akitoka honeymoon kwani alituahidi toka kampeni zake
     
  3. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    poor governance at all.tutaona vibwanga vingi sana kabla ya 2015.tuzidi kuomba uzima.
     
  4. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    uonevu wa hali a juu kabisa!!
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wenyeviti wa vijiji igeni mfano huu, kuliko kukimbiza masanamu (Hii koroboi ina nini hasa). Mwenzenu kanunua chaki watoto wanasoma. Huyu anaingia kwenye mashujaa gruop of Tanganyika.
     
  6. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,562
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Huyu mwenyekiti awe mfano kwa wenyeviti wote wa chadema wanaaongoza vijiji.
     
  7. Third Eye

    Third Eye JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Binafsi ata mi mwenge una faida gan had utumie garama zote izo sijui, anaejua anijuze tafadhari
     
  8. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,644
    Likes Received: 1,524
    Trophy Points: 280
    Hivi mwenge ni suala la kiserikali? Mimi miaka yote huwa naona wahusika wakuu wa shughuli hiyo ni makada wa CCM na hasa UVCCM which means ni suala la kichama zaidi. Kama ndivyo, ni muhimu sasa CHADEMA na vyama vingine vya upinzani vinavyoongoza Halmashauri, kata, au vijiji mbali mbali kuwaandikia wenyeviti husika kutowachangisha wananchi wa maeneo yao kwa ajili ya mwenge.

    Tungependa pia kuona CHADEMA wakitoa msimamo wao hadharani na matangazo kwenye vyombo vya habari juu ya msimamo wao rasmi juu ya suala hili na hatua zipi zichukuliwe kwa watendaji wa serikali watakao wanyanyasa wananchi kuhusiana na hili kama alivyofanya huyu Mkuu wa Wilaya.

    Hii nchi ni huru na kila mtu ana haki ya kufuata itikadi au kuabudu chochote anachoona kinafaa. Wanaotaka kuabudu/kukimbiza mioto waachwe wafanye hivyo kwa utashi na gharama zao wenyewe na sio kulamizisha wananchi.
     
  9. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    asante sana mwenyekiti chadema kwa kuwanyima hela hao kunguni wanyonya damu. Fedha za elimu za wilaya wale wao pasipo kuleta hata kiduchu kijijiji na michango nayo wapelekewe ili wakale kwenye mwenge wapi na wapi?
     
  10. M

    Mbunge wa ilula JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 3, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Manunuzi ya chaki ni jambo jema kuliko hilo analolishikilia DC ambalo halina tija kwa taifa,watoto wasisome mwengeupte?
     
  11. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    pumbav kabisa guninita!!
     
  12. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mwenyekiti juuuuuuuuuuuuuuu!"Dizii "ziiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  13. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Mkuu, huyu mkuu wa wilaya ametutengenezea penati mhimu kupitia mwenyekiti wetu, hivyo CHADEMA wilaya watume timu kuifuta ccm katika kijiji hicho bila kusahau kupeleka msaada katika shule ya kijiji watoto waelimike. Badala ya kuchangia mwenge uliowapelekea ukimwi.
     
  14. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    DC elimu yake kama ya luc na prof Maji,anajsikia wivu kuona watoto wadogo wanaelekea kumzidi elimu
     
  15. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Ivi huyu si mtoto wa gamba john guninita?
     
  16. i

    ibange JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tumshali kwa false imprisonment plz. Wasiliana nami privately nikusaidie
     
  17. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mwenge ni Kiini Macho kwa sasa!! Mi sitaki hata kuuona ..........
     
  18. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    nilivyokuwa mdogo wakubwa zangu walikuwa wanatuambia mwenge unaleta njaa hadi leo huwa naogopa kuangalia huo mwenge.
     
  19. p

    popobawa2012 Senior Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 132
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hao ndo wametoka semina elekzi! apa dawa ni 1 tu CDM 2015 ata kwa ngumi tupo tayar ama cvo tutaishia kulialia kama mazuzu
     
  20. M

    Makyomwango JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 323
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi sijawahi na sitakuja changia hiyo koroboi. Kiiukweli wananchi wa vijijini wananyanyasika sana.
     
Loading...