Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkenya: Oa mwanamke wa kitanzania upate ardhi Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by steering, Apr 17, 2012.

  1. s

    steering Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Baada ya kuona post ya jana juu ya kuoana kwa Watanzania na Wakenya, imenikumbusha mkenya mmoja niliyekuwa naye mjini Iringa ambaye alisema Tanzania inabana ardhi yake sana kiasi cha kuwawia vigumu wao, wakenya, kupata ardhi hasa ikizingatiwa, uhuru kenyata ana ekari zaidi ya 500,000 achilia mbali ma-settler wengine.

    hivyo, njia mbadala ya kuipata ardhi baada ya sera ya Tanzania kuwa ngumu ni kumwoa mwanamke wa Kitanzania na kulowea Tanzania kwa kumshawishi amiliki ardhi kupitia fedha za Mkenya....kwa mujibu wao, hiyo ndiyo technic iliyobakia, je, itawezekana?
     
  2. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu hiyo mbona inawezekana tena sana tu.Na siyo wakenya tu hata mataifa mengine wamefanya hivyo.Kuna jamaa mmoja ni Mzambia,ameoa Mtz na ana nyumba na viwanja tanzania kupitia dada yetu wa kitanzania.
     
  3. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ndivyo ilivyo. katika moja ya safari zangu niliwahi kukutana na dada wa kikenya, akawa anasema sisi watanzania ni mambumbumbu mno, wakenya watatumia gia ya kuoa na kuolewa kama njia mojawapo ya kujipatia ardhi. watu wengi sana hawajashtukia hilo.
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Point of correction, ardhi ya Tanzania mtu amilikishwi, anaazimwa tu kwa muda. At any time ikitakiwa, inachukuliwa kwa wewe kupewa fidia tu, ni tofauti na Kenya.

    I stand to be corrected.
     
  5. FIDIVIN

    FIDIVIN Senior Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    So na wewe ukakubali kuitwa ivyo na ukachekelea siyo! acheni kujidhalilisha, mi sioni cha ziada walichonacho zaidi ya TZ. Ukiamini basi hiyo ni wewe si waTZ.

    Mambo hayo mbona hata wa-Africa wengi tu wameoa wazungu ili wawe raia wa nchi hizo. Huwezi sema wa-zungu ni mbumbumbu hizo ni haki za kisheria sioni umbumbumbu hapo.
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Cha msingi ata ukioa sister uraia bado wa Kenya ukivuta kwenuuuuuuuuu sisi twabaki na Ardhi.
    Nimeona iyo ni common practise kwa sasa naona kuna haja ya kuifanyia kazi
     
  7. w

    wakijiwe Member

    #7
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waTZ tuamke maana wengi wetu hawajui umuhimu wa rasilimali tulizonalo, hao wakenya wanajua umuhimu ndo maana wanatumia gia hiyo na pia kwao ardhi ni ishu kubwa sana.
    [penye miti hakuna wajenzi]
     
  8. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Sasa hizo ndoa kuna kuwa na mapenzi ya dhati kweli?Wakenya kwao ardhi inamilikiwa na mtu binafsi lakini Tanzania ardhi ni mali ya serikali,sisi tunakodishwa tu ndiyo maana kisheria kila mwaka tunatakiwa kulipia kodi!!
     
  9. c

    chegreyson JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hajatuambia kwa nini huko kwao Kenya ,hana ardhi.
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Makaratasi mpaka bongo? Halafu wabongo wanapakimbia.
     
  11. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #11
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    washtuka leo wakati Mungiki washazaliana na wabongo..? hiyo ni kwa wote..hata wanawake wa kenya wanaolewa/wanazaa kwa fujo na watanganyika waboreshe fursa zao kupata ardhi tz.. binafsi nawafahama kama wadad 2 wa kenya walfanya hii makitu
     
  12. T

    Topical JF-Expert Member

    #12
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona poa ardhi mmeikuta nyie hakuna tatizo as long as wanaitumia kuzalisha siyo ku-own tu mapori kama kule kwao..
     
  13. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #13
    Apr 17, 2012
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,667
    Likes Received: 5,618
    Trophy Points: 280
    Sio wakenya tu,hata wazungu wanaoa watanzania kwa sababu za kiuchumi,BTW kila mtz ana haki ya kuoa au kuolewa na mtu wa taifa lolote
     
  14. Snia

    Snia Member

    #14
    Apr 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    upo sahihi kabisa sema kuna wengine wanakurupuka kuchangia bila kufikiria vizuri
     
Loading...