Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke wangu ni mjamzito; naomba ushauri

Discussion in 'JF Doctor' started by Shomari, Apr 17, 2010.

  1. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Habari zenu wanajamii! napenda kupata ushauri toka kwenu. mke wangu ni mjamzito na huu ni ujauzito wake wa mara ya kwanza. kwangu mimi kusema kweli ni vigumu kuelewa mabadiliko zaidi ya hii ya kubadili aina ya vyakula kila siku. Je kuna mabadiliko gani mengine ya kisaikolojia yanayoweza kumtokea mama mjamzito? na Je ninaweza kufanya nini katika hali kama hii? asanteni sana!
     
  2. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Shomari;

    Sijui pa kuanzia maana ni mengi yanatokea, physically, emotionally na hata hormonal changes!! Tafuta kitabu kinaitwa "WHAT TO EXPECT WHEN YOU ARE EXPECTING"
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ni kuwa mpole tu na kumchukulia kama alivyo..zidisha mapenzi kwake na uwe karibu nae zaidi.. hii naona inasaidia sana kisaikolojia kwake
    Pia Inategemea maana kila mmoja huwa ana mabadiliko yake tofauti..
    Unaweza shangaa akakuchukia au akakupenda zaidi uwe karibu yake mala kwa mala ..wengine wanakuwa na vihasira vya hapa na pale kununa nuna ovyo..
    Wengine hayo yote hayapo ...
     
  4. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Fl1 kaandika kila kitu hapo hayo ndio niliokutana nayo na ni mtihani mkubwa mkuu.ukiweza kufatisha aliyoyasema fl1 basi mambo yatakuwa vizuri.zaidi ya hapo hongera sana na mungu hawa bariki mpate mtoto mwenye afya njema.
     
  5. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kisaikolojia anakuchukulia wewe as the cause......... sasa hapo pana imlication..... kama laivyosema FL1 kuna jibadiliko vingine haina kichwa wala mgu na vingine havipo kabisa........ ila you will alwayz remaina a focal point of her mind wahtsoever......... kuna nadharia ya kisaikolojia inasema mwanake mjamzito amabye hajaolewa, tumbo lake likitangulia hulivuta nyuma lirudi...... na yule aliyeolewa, tumbo likitangulia humvuta na yeye hulifuata............ hivyo ndo aana unaona wajawazito wenye ndoa huwa na matumbo makubwa zaidi ya wajawazito wasio na ndoa mfano binti akipata ujauzito akiwa bado shule, mnaweza kusikia tu kajifungua bila watu wengi kunotice ujauzito aliokuwa nao................

    hii yote iko cenyralized kwa mume .......... sasa take care........ akikutuma mnunulie kitu fulani, nenda saa hiyohiyo mwnyewe na usithubutu kumtuma mwingi, ama ukimtuma ufanye siri na asijue, kwani anaweza kukikataa na hata kuanza kulia kuwa umthamini.......... akitaka uache kazi ili ushinde naye nyumbani, mwambie akuruhusu japo siku hiyo upeleke barua ya kuresign halafu utarudi............. ukifika job piga mzigo ukirudi mwambie foleni ama trafiki alikupiga bao........... ili mradi utie akili kichwani hadi atue mzigo..............

    the bottom line........... usiseme "mke wangu ana mimba" sema "sisi tuna mimba" kwani hata wewe unaathirika kisaikolojia na hiyo mimba "yenu" japo wewe hujijui................ na kwa vile umeoa, principle inabaki palepale kuwa tumbo likitangulia linakuvuta na wewe unalifuata......... ila cmparatively mwanume hubaki less vulnerable ................
     
  6. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na kweli, nilishamuona jamaa mmoja toka mkewe kapata ujauzito yy na malimao na pilipili yani akisikia tu harufu ya kitunguu ni kutapika utafkr mimba kaibeba yeye. Ajabu siku mke alipojifungua nae akapona
     
  7. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Akili hiyo ni experience au ?
     
  8. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nitajitahidi kufuata ushauri wenu mlionipa. asanteni sana.
     
  9. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu hii nimeipenda tena sana!
     
  10. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Mmmhhh!!! hii kali ya kumalizia 1/3 a mwaka!!!

    Tiba
     
  11. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0


    Ni vema wanaume wakaelewa vizuri hayo, tena wayatilie maanani. Kuna baadhi wanathubutu kuwaacha wake zao au magalfriends zao wakikimbia adha za mimba; mtoto akizaliwa wanadai 'mtoto wangu', mtoto wako my a''. Msione vyaelea vimeundwa.

    Tena t is high time kuanza kuegemea identification toka upande i.e surnames zisiegemee upande wa baba, na jina la mama liwepo.
     
  12. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hahah, unachokoza mpendwa.......... umesahau pearl yuko humu?..... ni research na ka-experience kadooooooooooogo ....... tupe basi experience yako dear, hope umeishajaliwa kid(s).......
     
  13. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ^ hahaha Sorry basi kama nimekusababishia ushikwa shati... mie sina experience...hii project ya production
    (kids) bado naifanyia kazi haijakamilika bado...
     
  14. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 844
    Trophy Points: 280
    Naona ushauri wameshatoa wanajamvi waliotangulia, mimi labda niwape hongera tu wewe na mwenzi wako kwa hatua mliyofikia na kuwatakia kila la kheri.
     
  15. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    msisahau kwenda kliniki.
     
Loading...