Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke wangu hatoi maziwa ya kutosha kwa kichanga chetu cha siku nne

Discussion in 'JF Doctor' started by kvelia, Jul 28, 2012.

  1. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wataalam na wenye uzoefu wa malezi ya watoto wadogo kuanzia siku sifuri na kuendelea. Mwanangu wa kwanza ana siku nne kwa sasa, Imenilazimu kutumia lactogen (1) ili kuongeza kiwango cha maziwa anachokihitaji mtoto. Natambua umuhimu wa maziwa ya mamake lakini bila kufanya hivyo hali ingekuwa mbaya. NAOMBENI MSAADA NIFANYEJE ILI MKE WANGU APATE MAZIWA YA KUTOSHA. NITASHIKURU SANA WAKUU.
     
  2. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mwekee mama wa mtoto pili pili kwenye chakula chake, ajitAidi kula kadri atakavyoweza....
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mwambie anywe uji wa pilipili manga aweke ya kutosha na anywe ukiwa wa moto
     
  4. p

    papillon Senior Member

    #4
    Jul 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    atumie uji wenye pilipili manga, pia kama unaweza pata pweza atumie ile supu yake tu ilimsaidia wife sana.
     
  5. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ale tu siku nne tu, hakikisha ankuwa kwenye exclusive breast feeding
     
  6. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Anaweza pia kuweka nyanya chungu kwenye supu nayo inasaidia.
     
  7. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,445
    Likes Received: 775
    Trophy Points: 280
    Pilipili Manga, mkuu! Inasaidia sana, iwekwe ktk uji wa kutosha mara kwa mara!
     
  8. S

    Stanley. JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hongera kwa kichanga mkuu! Kinaitwa nani vile? Nadhani ushauri umeupata, pia jitahidi mama ale vizuri sana siku za mwanzo huwa maziwa yanasumbua sumbua.
     
  9. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    apewe uji wa pilipili manga anywe kwa wing japo mara 3 kwa cku na uwe wa moto , ni vyema akatumia bakuri kubwa mathalan ambalo linaweza kuunga vikombe 4 na kuendelea. supu aweke nyanya chungu, pia wakati wa kukandwa mkandaji asisahau kukanda kifua, mabega na kwapa. . . hmgera kwa kichanga
     
  10. papason

    papason JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Aloweke mchele ( Kama kilo 1) kwenye lita 2 za maji safi na salama kwa muda wa nusu saa hivi kisha ayachuje vizuri na kunywa hayo maji yote ndani ya masaa 10 hivi akisindikizia na matole ( nyanya chungu) ambazo hazijapikwa kama 3 au 4 hivi. Hata kama ana mapacha 3 huyo mzazi atakuwa na maziwa ya kutosha kabisaa!!


    Angalizo : Mzazi mwenye tatizo la kisukari hashauriwi kutumia tiba mbadala hii!
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Pia ajitahidi kunywa maji/juice kwa wingi, husaidia kuongeza production ya maziwa.

     
  12. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #12
    Jul 28, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    yanyonye wewe kuya activate...maziwa yapo yanangoja tu kuwa activated..wala sio issue ya medical hiyo ni software tu inahitaji activation
     
  13. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani nashukuruni sana, ngoja nikafanye hivyo sasa. KICHANGA CHANGU (cha kiume) KINAITWA HERO (KILIZALIWA SIKU YA MASHUJAA). Kigogo kaniacha hoi japo ni kweli....... asanteni sana...
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,528
    Likes Received: 6,114
    Trophy Points: 280
    Mkuu Kigogo hii ndio dawa pekee!.

    Mkuu Kivelia, mimi ni baba wa watoto 6 hivyo ushauri nitakao kupa ni from experiance na sio theory!.

    1. Kwanza hongera kupata mtoto!.

    2. Usihofu sana ukidhani ni tatizo kubwa sana, ni kawaida kwa baadhi ya wamama kushindwa kutoa maziwa mara tuu baada ya uzazi, au kutoa maziwa kidogo kuliko mahitaji ya mtoto kwa sababu mbalimbali up to seven days!. Kutokana na ugeni wa uzazi kwa kuzinga huyo ndiye mtoto wenu wa kwanza, s/he would have survived on water!, umeharakisha kukimbilia Lactogen 1!.

    3. Miongoni mwa sababu za kuchelewa kutoa maziwa ya kutosha!.
    Maziwa yanatengenezwa na tezi za Mamary glands, ili ziweze kutengeza maziwa kuna vimeng'enyo vya estrogen na progestrogen ambazo ziko resiponsible kuandaa mamary glands kuanza milk production kuanzia miezi 3 baada ya ujauzito. Ili Mamary glands zifanye kazi husika, zinahitaji kuwa activated by ceresing from time to time!, unaonyesha wewe kwenye "foreplay" ulikuwa unayaogopa kuyatomasa tomasa, matokeo ni glands ziko slowa kwenye production!. Dawa ya hapa ni activation, kwa kuyakamua kwa mikono na kuongeza production catalysts mbalimbali, moja wapo maarufu ni uji wa pilipili manga, mtori wa moto na kwa Wachagga kisusio!.

    4. Maumbile tuu ya maziwa, kuna wanawake wameumbwa na maziwa yenye maumbile madogo ambayo hata yatengeneze full production, hayatoshi kukashibisha kachanga, na hapa supplement ni lazima!.

    5. Mtoto amezaliwa pre-mature au slow learner hivyo hana uwezo kwa ku suck inavyopaswa, wife wako anatengeneza maziwa ya kutosha, ila uwezo wa kichanga ku suck na kuactivate full production, ni mdogo, in this case, itabidi mnunue artificial sucker, kuyakamua muaziwa ya mama na kumnywesha mtoto mtoto atakapo develop uwezo wake wa ku suck mwenyewe!.

    6. Stress na emotions state ya mama, inaweza kumfanya restless akashindwa kutengeneza maziwa ya kutosha, hapa dawa ni upendo tuu na assurance1.
     
  15. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Pasco shkamoo bana..
     
  16. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Skamoo pia mkuu Pasco. Great appreciation.
     
  17. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hero dr.pws. Nakitambua kichanga chako hivi. Mimi binafsi.
     
Loading...