Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke wangu hanielewi kabisa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Nov 30, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    Kauli kama hii hutoka vinywani mwa wanaume wengi. Lakini, je, unajua ni kwa kiasi gani kauli hii huwa haina ukweli hata chembe? Huenda hujui kabisa, au inawezekana pia nawe ni mmoja kati ya wale wanaowalalamikia wenza wao kuwa hawawaelewi.

    Wanaume mara nyingi sana ndio mashujaa wa kudai kwamba wake zao au wapenzi wao hawawaelewi na hivyo kuwatupia mzigo pale uhusiano unapovunjika. Lakini ukweli ni kwamba wanaume ndio ambao huwa hawawaelewi wanawake kwenye uhusiano.Mara nyingi wanaume wanakuwa tayari wameweka kichwani dhana kwamba wanawake ni tatizo-hawaaminiki, wanasumbua, wana wivu wanapenda kukalia wanaume wakipewa nafasi na mengine ya aina hiyo. Dhana hizo zinakuwa zimejijenga kutokea utotoni katika malezi na katika mazingira anamokulia. Kumbuka mfumo-dume ndiyo unaoongoza duniani.

    Kwa hiyo mwanamke anaposema ‘A' mwanaume kutokana na kuwa tayari ameshamhukumu mwanamke, huwa anasikia ‘B' na hivyo hujibu ‘C' na hapo ndipo matatizo ya mawasiliano yanapoanzia. Mwanamke anaweza kujaribu tena kutaka kufikisha ujumbe anaotaka kuufikisha kwa mumewe, lakini safari hii atakuwa na hasira. Mumewe naye atapandisha hasira kwa sababu hajui ni kwa nini aambiwe jambo kwa hasira, na hapo ndipo kisirani kinapoanzia.

    Ni wazi wengi wetu tumeshawahi kusikia wanawake wanaolalamika, ‘ndugu yangu mimi sijui nifanyeje, kitu kidogo mtagombana wee hadi unajiona huna maana…..' Lakini miongoni mwetu wanawake wanaweza pia kuwa mashahidi wa hali hii, kwamba, wanapojitahidi kuelezea hisia zao kwa upendo, wanaume wanakuwa wakali bila sababu hadi wanafikia mahali ambapo kila siku kuna malumbano ndani ya nyumba. Haya ni matokeo ya wanaume kushindwa kujua namna ya kuwasliana na wake au wapenzi wao.

    Kuna haja ya wanaume kujua kwamba, kuwasikiliza wake zao kwa umakini na kuwaelewa ni sehemu muhimu sana katika kukamilsha uanaume wao. Tatizo la wanaume wengi ni kushindwa kwao kutofautisha kati ya kuwasikiliza wake au wapenzi wao na kuwakubalia. Wanadhani wakiwasikiliza kwa makini itakuwa ni sawa na kuwakubalia, hivyo wanapoona wanaongea jambo ambalo wao hawakubaliani nalo huacha kuwasikiliza, kuwakatisha au kuwaponda kwa njia ya kebehi na dharau. Wanachoshindwa kujua ni kwamba, mara zote wanawake huhitaji kusikiliizwa na siyo kukubaliwa mawazo yao au hisia zao.
     
  2. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mtambuzi bana...........kama hakuelewi sio mkeo tena huyo!! angalia vizuri utaona manyoya!
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Wamarekani hawajatoa fungu la kusema naye, wakitoa wanandoa wataelewana tu.
    Mara samaki wa kupaka mara chipsi dume zooote wataweza kuziongelea
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha haaaaa..............Memo, ina maana atakuwa ameshaliwa!?...............LOL
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    Kongosho, haki ya Mungu sijakuelewa, naona umetumia misamiati, ngeli, nahau na tamathali................fafanua please...........LOL
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Sema nae, kwa hisani ya watu wa marekani

     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,071
    Trophy Points: 280
    mtambuzi.......

    inawezekana wanaume huwa hamna masikio? au mnachagua cha kusikia? au ndo "mwanamke anaposema ‘A' mwanaume kutokana na kuwa tayari ameshamhukumu mwanamke, huwa anasikia ‘B' na hivyo hujibu ‘C'?"

    hii huwa inakera sana
     
  8. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Shikamoo baba,
    Nashukuru ww km mwanaume umeliona na kulitambua hili,
    Hope nia yako ni kupenda mahusiano /ndoa za vijana wako/wababa wenzako zikiwa ktk maelewano,
    Haya wakaka/wababa Mzee leo kawaletea nondo hiyo.
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,544
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Inataka kutumia akili sana kuishi maisha ya ndoa. Siku nyingine nashindwa kuelewa what the hell is happening around me! Ila nashukuru moyo wangu umetanuka umekuwa mkubwaa nayabeba yote na kutulia kimya nikiangalia mambo ya maana yaliyo mbele yangu.
     
  10. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ishu siku kusikiliza pekee yake, unasikiliza na kupima ulichoambiwa kama kina tija aul laaa. Huwezi kukubaliana na kila unachoambiwa ndg yangu, utashindwa kuimudu familia yako!
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    If you cant shoot the moon, rest be assured you will never shoot any star, you know why?
    Stars are far far away from the earth, at least the moon is within the earth's orbit.
    A star is a sun with its complete solar system. Tena some of them are bigger that our sun.

     
  12. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mchambizi, you have made a point, but, Easier said than done! kwenye ndoa kuna mengi sana.

    Have you ever heard of 10 commandments of love?
    Do you apply them?
    Do they work in your marriage?
     
  13. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #13
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    Tatizo huwa wanaume wanapima kabla ya kusikiliza, na hapo ndipo tatizo hutokea........................
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    Huo ndio uanaume, na siku zote kinachotushinda wanaume wengi ni subira...................... Huo ndio mtihani mkubwa sana kwetu.
     
Loading...