Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke wangu anakuja ofisini -kuleta tifu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Benno, Dec 28, 2010.

  1. B

    Benno JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    :angry: "Kijana amekumbwa na Mkasa, Mke wake alianza na Kumtuma Baba mkwe aje kwa mume wake waongee matatizo ya Ugomvi wao, bila hata taarifa. Unafungua ofisi unaenda kwa bossi unarudi unakuta baba mkwe amekaa mezani kwako toka Mkoani na begi. Baada ya hapo Mke nae amegeuza ofisi ndio sehemu ya kusuluhisha matatizo ya Nyumbani.






    "Dunia ina Mengi"
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,236
    Likes Received: 5,526
    Trophy Points: 280
    Kabla ya kufunga ndoa ni vyema ujue uwezo wa mwenzio wa kuvumilia mambo magumu, ufahamu wa jumla, kuchanganua mambo na uwezo wake wa kufanya maamuzi.
    baba na mwanawe wote ni mapoyoyo wa kutupwa
     
  3. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wazazi wa zamani kwa namna moja ama nyengine walikuwa sahihi sana kutafutia watoto wao wake/waume wa kuoa maana waliangalia mengi,,familia atokayo kijana,magonjwa ya kurithi etc,sasa hawa watu wa kukutana nao tu nyiani then mnacopy na kupaste ndo matatizo yenyewe hayo sasa!duh hatariiiiiiiiiiiiiii
     
  4. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    pole
    waambie kwa utaarabu twenden nyumbani tukayasuluhuishe ..au jamaa hata home akanyagi?
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hapo kuna kazi!Ila labda nyumbani mume anakua mkorofi na kiburi sana so inabidi aweke mambo live..ili angalau huyo mwanaume aone aibu kidogo!Upande wa pili wa habari unahusu sana hapa...kama huko nyumbani hasikilizi mama wa watu afanyeje?
     
  6. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Inawezekana jamaa kahama nyumbani; kwa hiyo ilikuwa hakuna jinsi zaidi ya kumfuata nyumbani. Kwanini ifikie hatua hiyo, mwanamume nae ajihoji. Sioni wa kumlau!
     
  7. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dunia ina Mengi
     
  8. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Ugomvi baina ya wanadoa ni kitu cha kawaida....
    Mwisho wa yote watakuja kupatana warudie mapenzi yao matamu kama zamani wawaache watu wakijuliza " imekuwa vipi?"
    Ndoa zote hupitia magumu lakini kuna siku shetani au kidudu mtu atashindwa kwa jina la yule aliye juu ya yote na wote.
    Mke anayemfuata mume hadi ofisini huyo amekosa maarifa na subira tu.Aelekezwe kuvumilia kuna siku uvumilivu utalipa.Watu huvumilia hata miaka 20 ndivyo ndoa zilivyo, na katika kipindi hicho kuna mapito mengi ikiwemo vishawishi vya kila aina.Wengine hutafuta talaka kwa hali zote, wengine hupata wapenzi wapya, wengine kufanya fujo na kuonekana kituko mbele za jamii....YOTE YANA MWISHO MRADI UVUMILIVU.
     
  9. B

    Benno JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    [QUOTE=WomanOfSubstance;1419065]Ugomvi baina ya wanadoa ni kitu cha kawaida....
    Mwisho wa yote watakuja kupatana warudie mapenzi yao matamu kama zamani wawaache watu wakijuliza " imekuwa vipi?"
    Ndoa zote hupitia magumu lakini kuna siku shetani au kidudu mtu atashindwa kwa jina la yule aliye juu ya yote na wote.
    Mke anayemfuata mume hadi ofisini huyo amekosa maarifa na subira tu.Aelekezwe kuvumilia kuna siku uvumilivu utalipa.Watu huvumilia hata miaka 20 ndivyo ndoa zilivyo, na katika kipindi hicho kuna mapito mengi ikiwemo vishawishi vya kila aina.Wengine hutafuta talaka kwa hali zote, wengine hupata wapenzi wapya, wengine kufanya fujo na kuonekana kituko mbele za jamii....YOTE YANA MWISHO MRADI UVUMILIVU.[/QUOTE]




    nimeipenda hii

     
  10. B

    Benno JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "Nadhani uko sahihi lakini pia si unajua mkiwa huku barabarani ndio mnaonana na wazazi unawapa taarifa?, Na Ningumu kidogo kutabiri
     
  11. B

    Benno JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa hiyo ukimdhalilisha ofisini ndio unafaidika nini?
     
  12. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hahaaaa jamani nacheka kama mazuri, hilo linaitwa sokomoko na tedi. Hee au timbwili la asha ngedere, mh baba mkwe na begi ofisini? Makubwa ndo tabu yakuoa familia zisizo na maadili. Sasa kama mzazi hatna hekima then wewe utaenda kushtaki wapi, mh hakuna ndoa hapo. Ni uswahili fuulu.
     
  13. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dawa ya huyo dada anyimwe mashine na mumewe miezi mitatu, anageuziwa mgongo na mzee kila siku, ndo atanyooka afu amwambie babake sasa, mh lakina anaweza kwenda ofisini kushtaki kwa boss mh nawasiwasi.
     
  14. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sasa kama mume amekata miezi 6 haonekani nyumbani mkewe afanyaje?
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    good one sis' tatizo hizi ndoa za mjini huwa tunaokotana tu
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    @bENNO;

    Kwanza kabisa mpe pole jamaa kwani inaonekana kabisa kwamba either ameoa mke ambaye si mfanyakazi, au mke asiyeheshimu kazi, kuna usemi nadhani uko kwenye signature ya mtu mpenda hapa JF na inatumika ana inasema "usichezee kazi, chezea mshahara"

    Kwangu naona matatizo yafuatayo

    1. Kuna poor communication nyumbani, ugomvi wa nyumbani lazima uishie nyumbani na kwa hili ndhani baada ya huyo kijana kutatua hili anatakiwa weke msimamo wake wazi kabisa kuhusu hilo... kwani anaweza kuishia kupoteza vyote, kazi na mke
    2. pili, dogo lazima ampe mkewe na baba mkwe somo kama mwanaume nini maana ya nyumbani na tofauti na workplace
    3. pia lazima tujiulize maswali magumu... hivi kweli wewe baba mkwe unaweza kweli ukaongoza hadi ofisini kwa mkweo kisa kuna tafrani? ni heshima kweli? huyo baba kwangu mimi hastahili heshima ya baba mkwe hadi apewe ukweli
    4. forum za usuluhishi siku zote lazima ziwe na watu wa pande zote
    5. Na hapo kazini kuna haja ya kijana kuweka mambo wazi na colleagues n walinzi kwani ni muhimu mtu aanayekuja kwako uwe na taarifa au muafikiane kwanza maana wa shari anaonekana tu

    Nawaombea mema ila hapo dogo ana kazi ya ziada kwani yaelekea misingi ya msingi kabias ya ndoa na mahusiano yanayowazunguka vinaonekana havijakaa sawa
     
  17. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Matatizo ya ndoa ambazo mwanzo wake ulikuwa bar, mziki, au tatizo la kuchukua vyasaka.
     
  18. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wengine talaka hupata kabisa lakini wanakuja kurudiana na maisha kuendelea kama kawaida. ila kufia ofisini sio vizuri kwani hiyo kazi ikiharibika familia nzima tateseka, nakubaliana nawe kuwa hao wanaleta mambo ya nyumbani ofisini ni wa kuelimishwa tu
     
  19. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,092
    Likes Received: 1,441
    Trophy Points: 280
    Yaani nikutane na mtoto mzuri kama wewe niogope kumwaga sera eti nasubiri mzazi anitongozee anaemjua yeye! No binti haiwezekani.
     
  20. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    sio mapopoyoyo, jaribu kwanza kujua tatizo ni nini? kuna uwezekano mwanamme hakutaka kusuluhishwa na mgogoro unaweza ukawa na mda mrefu, sasa mwanamke afanye je? akimwambia anakaataa
     
Loading...