Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke wa hayati karume mama fatma karume afunguka kuhusu muungano.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KengeWaKijani, Jul 16, 2012.

  1. K

    KengeWaKijani Senior Member

    #1
    Jul 16, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    *Mke wa Rais wa kwanza
    Zanzbar jana alifunguka na
    kutoa dukuduku zake kuhusu
    Kupitia mahojiano ya Live katka
    kpind cha KUTOKA ZENJ
    Kirushwacho kila jumapil na
    ktuo cha Television cha Chanel
    10


    *Mama huyo alisema
    MUUNGANO umepoteza dira,
    hata kama marehemu MMEWE
    Angekuwepo leo asingekubali
    tena uwepo


    *Asema Mmewe
    hakuiunganisha ZANZBAQ ili
    imezwe Tanganyika ila ilataka
    mataifa haya mawili
    yashirikiane.


    *Asema Zanzibar inanyanyaswa
    na haitendewi haki kitu
    ambacho kmefanya muungano
    kuwa mzigo na adhabu kwa
    wazanzibara, muungano
    Umeleta umaskin mkubwa
    Zenj.


    *Asema mambo ya hela/cash/
    noti si ya muungano kila taifa
    kivyake, atoa ushahd kuwa hata
    enz za uhai wa waasis wa
    Muungano, Nyerere alituma
    mtu zanzibar kuuata Noti,
    mmewe AKAMTOLEA
    NJE...............Alipomuulza
    mmewe kwanini amekataza
    noti zsiende bara?
    .........Karume akasema Mambo
    ya hela cyo ya muungano,
    zanzibar nchi ndogo haiwez
    kuhudumia taifa kubwa kama
    tanganyika.


    *Asema Nafasi zote za juu na
    nyeti Wabara wametwaa zote,
    Asema Tanzania ina MABALOZI
    33 wanaoiwakilisha katka kona
    mbalimbali za dunia, lakini
    Wazanzibara ni watatu(3) Tu!


    *BOAT tangu ianzishwe miaka
    ile hajawah kuwepo Gavana
    kutoka Zanzibara, Majuzi ndo
    wakapgwa changa la macho
    wakapewa naibu gavana ambae
    nae hayuko huru Amewekewa
    Watanganyika wawil(2)
    kumsimamia


    *Asema yeye kama mke wa
    Mwasisi wa MUUNGANO
    Hakuna anachofaidi na
    anatamani mme wake
    angekuwepo


    *Huku akitoa chozi, alisema
    yeye AMETELEKEZWA na
    serkali ya Kikwete(Tanganyika)
    Wake wa Marais wengne
    wanahudumiwa na serikali
    ikiwepo kwenda kutibiwa India.


    *Aishukuru serkal ya Zanzibar
    kwa kumhudumia licha ya
    kutelekezwa na serkal ya
    KIKWETE


    *Asema katib mpya
    icporekebsha hili bora
    wanzibara wadai uhuru wao.

    Cortsey of Mwananchi

    TUJADILI.
     
  2. S

    SPANERBOY UDZUNGWA JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 612
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    waondoke zao wavunje muungano kwani nani anautaka?
     
  3. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,449
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    umepoteza serkal ya
    KIKWETE imekutelekeza?
     
  4. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2012
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    MH KWA NAFASI ALIYOKUWA NAYO MTOTO WAKE KWELI HUYO MAMA ANASHINDWA KUPATA MATIBABU KOKOTE? AU NDO ALITAKA APEWEB TUZO NAE? JAMAN kazoea kulalamika huyu mama mwanae balozi na raisi mstaafu wote hao anateseka kweli awe na shukrani kwa mungu hawezi kuwa kama alivyokuwepo mumewe
     
  5. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Huyo mama hana shukrani.
    watoto wake wamepewa Uraisi na mwingine amepewa ubalozi nini zaid anataka? na kama sErikali ya ZNZ inamhudumia nini zaid anataka
     
  6. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    anataka awe anabebwa na gari kushikana mikono na watu, pia gari na maafisa wa serikali ya muungano wawe wanamfutia vumbi viatu vyetu kila akinyanyia mguu wake. HUYU MAMA HAZIJUI SHIDA, HALAFU ANALALAMIKA KUPATA SHIDA
     
  7. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Kwanza huyu mama si ndio waarabu hawa waliolazimishwa kuolewa na watu weusi kule Zanzibar katika kampeni ya Karume kuondoa ubaguzi wa waarabu na wabantu? Hivi aliolewa na Karume kwa mapenzi yake kweli? Mtu wa namna hiyo lazima atasema mume wangu angekuwapo asingekubali tena muungano.

    Huu ni uongo mkubwa, kwani mfumo wa muungano alioutaka Karume ndio ambao ungeimeza kabisa Zanzibar, na Nyerere alimkatalia Karume. Karume alimwambia Nyerere tuungane, wewe unakuwa raisi mie nakuwa Makamu wako katika serikali moja. Nyerere akamwambia hatuwezi kufanya hivyo kwa sababu ile ile kwamba tukifanya hivyo Tanganyika itakuwa imeimeza Zanzibar. Ukweli ni kwamba kwa aina ya muungano aliyotaka Karume tungekuwa na serikali moja ya Tanzania, na kusingekuwa na serikali ya Zanzibar.

    Sasa leo haya anayosema Mama Karume kayatoa yapi? Labda anasingiziwa hajasema haya. Lakini kama kweli ameyasema basi hakumjua mumewe, na ni afadhali akae kimya badala ya kukubali kutumiwa na kikundi fulani cha watu, hata kama ne ana asili ya kiarabu.

    Tunaelewa vema sana kwamba mapinduzi ya Zanzibar kwa watu wa aina fulani leo hii ilikuwa ni kuondolewa kwa baba zao toka madarakani, na wanayaona mapinduzi kama umwagaji wa damu ya baba zao. Sasa wanataka kurudisha serikali ya kibaguzi iliyoondolewa katika mapinduzi yale kwa kisingizio cha kutotaka muungano. Tunawajua sana, na tunaelewa mnakoenda.

    Hata lengo lenu la kuifanya Zanzibar kuwa kisiwa cha nchi fulani ya kiarabu tunalijua, na jinsi mlivyoahidiwa kwamba mtapewa fedha nyingi kuifanya Zanzibar kama Dubai. Tunawajua.
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Aisee......kama huyu mama anasahaulika sijui sisi tusemeje!

    [​IMG]
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,849
    Likes Received: 3,037
    Trophy Points: 280
    Mnashangaa nii kwani hamjui Zanzibar ukitaka upendwe useme vibaya muungano.
     
  10. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Duu kazi kweli kweli.
     
  11. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wale zao kona bana, kero tu!!.
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huyu mama maneno yake kama kweli
    Mh kwa kweli wa Zenji wanatia huruma bora waachwe kivyao.
    Cjui sasa wapemba walioko huku wote tutawapa uraia!
     
  13. Q

    Qixima mQiqa Senior Member

    #13
    Jul 16, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu mama inabidi apimwe akilii mana maneno anayoyasema ni ya kinafiki. Watoto wake wa wili wamepewa ulaji mkubwa bado hajashiba?je mama Maria Nyerere asemaje?
     
  14. KANDA MBILI

    KANDA MBILI Member

    #14
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    hili la kulia eti kisa wake za marais wengine wanatibiwa india ndio linaniumiza kichwa....
     
  15. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Hata kama kayasema, maneno haya ni ya kupandikizwa midomoni, si yake na yanaweza kuwagharim kama familia!

    Inaelekea hana washauri kabisa.
     
  16. mwanamapinduko

    mwanamapinduko Senior Member

    #16
    Jul 16, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huyu mama hana shukrani kwanza aje abebe jengo (village supermarket) lake pale hotel seacliff apeleke kwao Zenji! Muungano hata sisi unatukela kwa mambo kama haya ya chetu chao na chao chawawo wenyewe!
     
  17. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #17
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Hizo ni point mbofu mbofu, na hazina uhusiano na masuala ya muungano. Yaani kutibiwa kwa mke wa Karume India nayo imekuwa kero ya muungano? Hayo ni matatizo ya serikali ya Zanzibar, sio muungano.
     
  18. mtukichwa

    mtukichwa Member

    #18
    Jul 16, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 34
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mama, mama, mamaaaaa, mama huyooo, mamaaaa. Sidhani Kama anaelewa alisemalo. Kwani nataka kujua, alishawahi kusikia nafasi yoyote kiserikali ama kisiasa wakati wa mumewe? Kama hapana, basi haya yatakuwa ni mawazo yake binafsi, kwa maana kuwa; wakati mambo ya msingi (muungano) Yakiwa yanajadiliwa yeye hakuwa sehemu ya mazungumzo, majadiliano wala makubaliano.

    Kwa maana hiyo anachokifahamu ni kile ambacho marehemu mumewe (mwenyezi Mungu ampumzishe kwa Amani) Alitaka akijue na si vingenevyo. Hivyo basi kwa mtazamo wangu mdogo tena sana (.com generation) nadhani na kuamini kuwa mama Kama mama wengine Woote wenye asili ya kiarabu huwa si wazungumzaji wa familia haswa pale maongezi yenyewe yanapohusu mambo yaliyojiri huko makazini kwa wazee/ waume zao, ikizingatiwa sana kuwa kipindi chao wao hawakuwa wa kutoka ndani (kujishughulisha kusaka kipato) hivyo sidhani Kama ni chanzo kizuri sana katika kuzungumzia muungano.

    Swali langu ni kuwa, kwani wakati wazee wakizungumzana kuhusu hili jambo walikuwa wenyewe ama walikuwa sirini? Lazima kuna watu wawili watatu walishirikishwa japo kuandika kilichokuwa kikizungumzwa, kujadiliwa na kukubaliana (taking minutes). Haya tuseme hapakuwa na hadidu rejea, basi hakukuwa na washauri aw pande hizo mbili za majadiliano/ makubaliano hiyo? Kama walikuwepo, waulizwe watoe mawazo yao na wanachokijua wao kutokana na waliyoyasikia yakijadiliwa ama kukubaliana na sio kufuata wamama wa watu ambao kwa mtazamo wangu naona hawakuhusika kabisaa katika mchakato husika.

    Kwa sasa ni hiyo tuu, ila bado naendelea kulitafakari hili swala.
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    aende zao kwao zenji
    si wana nchi yao.
     
  20. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ivi zenji wanatutaka nini watanganyika
     
Loading...