Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MKE MWENYE AJIRA v/s MAMA WA NYUMBANI

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by alexmahone, Jul 22, 2012.

  1. alexmahone

    alexmahone JF-Expert Member

    #1
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Najaribu kuzitazama nyumba hizi mbili ya Enginia Jerome ambaye mke wake ameajiriwa halmashauri kama mgavi na Enginia Shaban ambaye mke wake ni mama wa nyumbani..
    Mrs Jerome akiondoka sa moja nyumban muda wa kurudi ni sa moja au mbili usiku.Hii ratiba inabadika jumapili ambapo huenda kazini sa nne na kurudi sa tisa.Kazi za nyumbani zote ikiwa ni pamoja na maandalizi ya mtoto kwa ajili ya kwenda shule hufanywa na Yaya.
    Mrs Shabani ana mapacha wawili,huamka asubuhi na kuwaandaa watoto wake pamoja na baba yao.Kisha huwapeleka shule na kurudi nyumbani kwa maandalizi ya mlo wa mchana.Mara nyingi bwn shaban hurudi nyumban kupata mlo wa mchana na kurudi tena kazini lakini bwan Jerome kamwe harudi mchana yeye hula hotelini.
    Haya ni baadhi ya niliyoyasema,je we una lipi..?
     
  2. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,245
    Trophy Points: 280
    Kikubwa ni kila mtu kuwa na upendo na mwenzake na kutimiza wajibu wake!
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kiuwajibkaji w kazi za nyumbani mama shabaan yuko juu ila sasa tusisahau kwamba maisha yana kesho takuwaje kesho yake???
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ninavyoona mimi hiyo familia ya Engr Shaban itakuwa yenye maadili na maisha bora, mama yuko fultime nyumbani anaangalia watoto wake na bwana pia anatoa good time yake nyumbani.

    Ukija kwa Engr Jarome, japokuwa maisha magumu lazima tuwe saa nyingine tunaridhika na kidogo tunachopata kwa ajili ya kujenga familia bora. Kazi ambayo inachukua muda mrefu na mwingi wa mama si nzuri, nikimaanisha mama ndio mlezi wa jamii na muda wa kukaa na watoto utakuwa mchache sana.

    Kwahiyo hasa wanaume waweke balance katika maisha, mambo ya sharing 50/50 lazima yatoweke, mmoja wapo awe ni bread winner mwengine ni mlezi. Kama anaulazimu wa kufanya kazi, zipo kazi ambazo hazichukui siku nzima na atakuwa na muda wa kurudi nyumbani mapema kujua mambo ya kifamilia.

    Lakini simlaumu huyu dada, wengine hutafuta kazi ili kiwe kisingizio cha kutokaa nyumbani muda mrefu labda mume mwenyewe time yako yote anamalizia na barmaid au kunyanyaswa, yes kuna wanaume wanyanyasaji ukiwa goalkeeper.
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,245
    Trophy Points: 280
    Nahisi mama shabani atachoka mapema lasivyo watafute mfanyakazi kupunguza mzigo kwake! Kinyume na hapo ana weza kukomaa mapema na kuchakaa!

    Napengine mzee shabani ana rudi kula nyumbani sababu chakula kina pikwa vizuri lakini siku itafika atachoka kwa kazi na mapishi pengine yaka badilika na ndio hapo baba shaban ataanza kusema leo sitakuja kula, hapo ndio mtanange utaanza.
     
  6. N

    Neylu JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli hiyo ni challenge kwa wanawake ambao tuna kazi.. Na inawezekana nikawa natoka kazini mapema mfano saa kumi na moja lakini mpaka nifike home inakuwa tayari saa moja au mbili maana folen hasa kwa tunaoishi Dar! Kinachotakiwa hapo tuu ni maelewano baina ya wawili hao! Muda mchache utakaopatikana inabidi mwanamke autumie kwa ajili ya kuwa na familia yake ipasavyo...

    Ndio maisha hayo, mimi nimehangaika na shule leo hii ukiniambia niache kazi niwe mama wa nyumbani siwezi kukuelewa hata kidogo.. Pia kwa kufanya kwangu kazi kuna faida za kimaendeleo ninazochangia kwenye maendeleo ya familia yangu.
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,245
    Trophy Points: 280
    Tafuta housegirl akusaidie!
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    kuna wamama wengine chapombe kutwa kucha kiguu na njia, hivo kuwa mama wa nyumbani sio tija sana..unaeza kuwa na mama mfanyakazi bado akawa na familia bora kuliko mama wa nyumbani mvivu na mzembe. maisha hayanaga formula kwamba ukiingiza coefficients basi unapata jibu 100/100..#hamnagakitukamahicho.
     
  9. N

    Neylu JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
     
  10. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Na kingine mama wa nyumbani wengi wanapoteza mvuto mapema ukilinganisha na wafanya kazi...wengi kushinda na kanga 24/7 hawaoni shida. Kuoga mara moja kwa siku etc...Si wote lakini wapo wanaojiweka soap soap.
     
  11. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kila kitu kina faida na hasara zake..muhimu ni jinsi ya kuminize hizo risks!.
     
  12. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    I will go for eng. Shabani's family kwa kweli. Kuwin bread ni vizuri ila tusisahau kwamba na nyanja zingine za ulezi ni muhimu pia. Habari za mtoto kukua without close relationship ya hata upande mmoja wa wazazi ni mbaya sana- It better usizae kama huna uwezo wa kakuaa na mwanao...
     
  13. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    I will go for eng. Shabani's family kwa kweli. Kuwin bread ni vizuri ila tusisahau kwamba na nyanja zingine za ulezi ni muhimu pia. Habari za mtoto kukua without close relationship ya hata upande mmoja wa wazazi ni mbaya sana- Its better usizae kama huna uwezo wa kakuaa na mwanao...
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,723
    Trophy Points: 280

    Hilo ni kweli kabisa NK wanaoshinda nyumbani hujisahau kabisa na kuwa nyeng'e nyeng'e, hawajijali kabisa muonekano wao huwa wapo wapo tu. Unaweza kudhani ni msaidizi wa ndani kumbe ndio mama mwenye nyumba!!! Halafu kujitetea kwao ni kwamba wanakuwa busy na kazi za nyumbani!!! hivyo kukosa muda wa kujipiga soap soap, kitu ambacho hakina ukweli wowote.
     
  15. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mama wa nyumbani tukiangalia kwa mtazamo wa saivi utaona ni bora kwa kuwa analea familia ila ikitokea mume amefariki na familia inamuangalia yeye ndo ugum unapoanza. kufanya kazi ni vizur pia ni ni vigumu kupata muda mzuri kwa ajir ya familia yako.
     
Loading...