Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke mwema hutoka kwa BWANA?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 1, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    black%20bride..jpg

    Ukiuliza Biblia jibu ni "ndiyo"! Sasa nimejiuliza.. kwanini hayo maandiko hayasemi

    Mke mzuri

    Mke mrembo
    Mke mwenye figure ya namba 8
    Mke msomi
    Mke mwenye sura ya umodo
    Mke mkamilifu
    Mke mtulivu
    Mke mpole
    Mke mwenye mapozi
    n.k

    Anatoka kwa Bwana!?


    Maana wengine katika maisha yetu tumewatafuta "wake" wenye sifa nyingine kibao na kushindwa kuitafuta ile ambayo ni prerequisite ya sifa nyingine zote yaani "wema". Ndio maana ikaulizwa mahali fulani (msiniulize wapi).. "mke mwema ni nani awezaye kumpata"? ..


    Well.. I'm still searching!!! Wakati mwingine nafikiria nimempata and I get all elated and euphoric to find out.. she has everything else but 'THAT' ..


    Umeshampata, bado unatafuta, wewe ni mmojawapo, unajitahidi uwe.. au ndiyo inabidi "to settle" na kile ulichonacho?
     
  2. Companero

    Companero Platinum Member

    #2
    Apr 1, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kwa sababu mke mwema hufanya mambo yaliyoorodheshwa katika Mithali 31!
     
  3. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #3
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Mke mwema atokaye kwa bwana lazima ataendana na sifa zako uzitakazo au niseme tu kama kweli anatoka kwa bwana basi utaridhika nae!
     
  4. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #4
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Mkuu MM, ukishampata Mke mwema hayo mengine yote yanakuwepo. MUNGU ni mwema hawezi kukupa mke mwema halafu hakakosa hayo mengine yote.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    mmh.. kwa hiyo mke mwenye sura ya utata hawezi kuwa mwema?
     
  6. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Mkuu anaweza sana tu maana kwa MUNGU hakuna mwenye sura tata au sura meng'enyu, wote wako sawa tu
     
  7. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #7
    Apr 1, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280

    Unajua na wewe mkuu majibu yako hunivunja mbavu sometimes,lol
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Apr 1, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,179
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    MM, vyote ulivyovitaja ni subjective. vinategemeana na kila mmoja apendavyo lakini 'wema' hakuna wa aina nyingi. sura haisababishi wema lakini wema unafunika vyote ulivyovitaja ndiyo maana biblia inazungumzia mke mwema na siyo sifa ulizotaja.
     
  9. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    je na mke anayejua mamboz kwa style unazotaka huyo anatoka kwa shetani?
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,368
    Trophy Points: 280
    mke mwema kwa maana .muombe mungu huku unatafuta........
     
  11. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hata siku moja MUNGU hampi mtu kitu kibaya. Ndio maana biblia ikasema hivyo.
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Apr 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    nafikiri lazima na wewe uwe mume mwema kwanza ndo upate mke mwema........si dhani kama Mungu anaweza kumpa mwanamme muovu mke mwema.
     
  13. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #13
    Apr 9, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ndio ukweli wenyewe hatuwezi kupingana na maandiko ya mungu wala kuongeza ..
    Ndio ukweli wenyewe mke mwema hutoka kwa mungu
     
  14. P

    Preacher JF-Expert Member

    #14
    Apr 9, 2010
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 328
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwema - ikimaanisha anatenda wema - wema unatoka ndani ya moyo - sio mavazi, urembo, sauti etc. - wema ni matendo ya mke huyo ya kila siku - Mumewe humwita mwema lakini hata watu wengine (familia etc) humwita mwema kwa matendo yake.
    Wakati wa shida na matatizo ndio kipindi cha kujua wema hasa wa mtu - mke aliye tayari kukosa chakula lakini watu wengine wakipate - mumewe, watoto, ndugu etc.
     
  15. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #15
    Apr 9, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mwema imetulia mno na umeielezea vizuri Mzee Mwanakijiji I hope vijana wasiooa watazingatia hilo.
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Apr 9, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mtu akikuambia mke mwema anatoka Ruvuma, na wewe uko Dsm, itakuwaje? Tatizo langu mimi ni mume mwema anatoka wapi? Manake tunajitafutia kwa kutumia checklist na ku-certify lakini .....!
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Apr 9, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280

    Na ambao walishatafuta kwingine, sio kwa Bwana wafanyeje? Ushauri utasaidia wengi
     
  18. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #18
    Apr 9, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    hapa nimesmile tu .no comment
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    Apr 9, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Duh,kutafuta Mme kwa kutumia check list unaweza end up kupata jambazi au mme wa kichina(fake)
     
  20. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #20
    Apr 9, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ..hao wengine sio mungu huyo huyo amewaumba???
    ...mke mwema na sie mwema wote wanatoka kwa BWANA...lol

    kiukweli mnasahau hio check-list inatwakiwa iwe na vitu vyote...wema included!..mapozi,sura nzuri na wema pia...lol
     
Loading...